What's new

[Chia sẻ] Những địa điểm du lịch An Giang

Thưa các bác,

Ở miền Tây, chỉ có 2 tỉnh được thiên phú cho những cảnh đẹp nhất là An Giang và Kiên Giang , là nơi đáng để dân phượt mình đi và ngóng. Hôm nay thấy có bạn phượt về An Giang, nhưng lại bỏ qua những nơi đáng du lịch thì thật đáng tiếc thật. Vì một lần đi một lần khó, mà ta bỏ qua những nơi nên và đáng đi để chiêm ngưỡng thì thật uổng. Le Le không phải là dân An Giang, nhưng mình đã có hơn 4 năm làm việc ở An Giang, mà là chân đi nên đi phượt khắp, nhưng khẳng định là mình không thể đi hết được các nơi du lịch ở An Giang, nhưng những gì mình biết hy vọng sẽ giúp nhiều cho những bạn phượt mới vào nghề.

Bài viết của mình sẽ sử dụng một số bài của các bạn phượt ở những địa điểm mình chưa đi qua, đây chỉ là thông tin để giúp đỡ các anh em mới vào nghề, chứ không có ý gì nhé các ACE:))

Một số hình ảnh Trà Sư để các bạn tham khảo nhé:

Ak Ak không post hình được, mượn đỡ vài tấm của 1 bạn chuyến trước, mai mình sẽ đăng hình của nhóm mình.

Hình có chỉnh sửa một chút cho nét hơn nhưng ở ngoài cũng xanh ngắt thế đó bạn. Đi thử đi, không tiếc đâu

Sắp có lễ hội Ok Bom Bok (lễ cúng trăng) của người K'mer đó bạn, hình như cuối tháng 11. Tranh thủ xuống coi luôn (c)

Cảm ơn bạn nhiều. Sau khi tham khảo nhiều mình quyết định sẽ nghĩ tại Tri Tôn luôn. Mình thấy có rất nhiều món ở đây như cháo bò nặng trái trúc, Bò xào lá vang, Bánh bò được làm từ trái thốt nốt, khô bò, gà hấp lá trúc, canh sam-lo,lẩu cá linh bông điên điển...Bạn lele có biết quán nào ở Tri Tôn chỉ giúp mình dc không?
cứ nói đến cái món lẩu cá linh là chẩy nước miếng rồi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,653
190,156
Latest member
phathaioqan1
Back