What's new

Những vấn đề trục trặc với visa Châu Âu

Re: HELP- Em bị nó hủy visa.Mong sự giúp đỡ từ mọi người

Bạn bay của hãng hàng không nào vậy? Mình sẽ tìm hiểu nguyên nhân cho bạn.

Lúc xin visa ở TLS yêu cầu phải nộp vé đã paid đúng k bạn. Nếu đúng thì bạn bắt buộc phải theo lịch trình. Nếu có sự thay đổi về ngày bay với vé đã paid bạn nên thông báo trc với bên LSQ. Visa UK chỉ cần nộp booking nên bạn có thể bay bất cứ ngày nào trong khoảng visa được cấp. Mình từng nộp visa schengen ở DSQ Ý là bắt buộc nộp vé paid, TLS thì mình k rõ.

Bạn bay của hãng hàng không nào vậy? Mình sẽ tìm hiểu nguyên nhân cho bạn.

em bay của singapore airline ạ. a để lại mail em gửi file qua cho ạ!

Đọc comment của bạn mừng quá, vì mình sắp đi UK. Thanks bạn

Lúc xin visa ở TLS yêu cầu phải nộp vé đã paid đúng k bạn. Nếu đúng thì bạn bắt buộc phải theo lịch trình. Nếu có sự thay đổi về ngày bay với vé đã paid bạn nên thông báo trc với bên LSQ. Visa UK chỉ cần nộp booking nên bạn có thể bay bất cứ ngày nào trong khoảng visa được cấp. Mình từng nộp visa schengen ở DSQ Ý là bắt buộc nộp vé paid, TLS thì mình k rõ.

Xin phép cho em cười bác cái.
Hi Hi, có gì không đúng cho mình xin lổi bạn nhe:(
Thứ nhất: Em trả lời theo lịch trình mới của em sao bảo em trả lời lung tung được?
Thứ 2: bác biết họ hỏi gì khong mà phán như bác là người hỏi em vậy?
Em trả lời rất bình thường, và em cũng hỏi rất nhẹ nhàng là sao em có visa đến giờ check in thì mới nhận được thông báo hủy visa
Không hiểu ý của bạn là ai hủy visa của bạn, Bạn vào LSQ họ trả lời là OK mà (beer)
Nếu LSQ kiểm tra thấy không đúng thì phải gửi tin nhắn hoặc email cho em chứ. Visa em có thời hạn từ ngày 20/8 đến 24/9
Đến 28 em mới bay, trong khoảng thời gian ấy nếu có 1 tin nhắn hay 1 email báo hủy visa của e thì e ok thôi. chứ đâu phải đợi đến lúc checkin thanh toán hết các khoản phí rồi báo hủy được
Mình nghĩ là có lẽ bạn hiểu rõ lý do hơn ai hết, mọi người chỉ biết được 1 phần câu chuyện thôi.

Trường hợp HK kiểm tra vé rồi hộ chiếu thì bình thường nhưng kiểm tra cả hành trình đi có khớp ko và ko cho check in thì lần đầu mình nghe thấy. Việc kiểm soát gắt gao khi nhập cảnh thì có thể nhưng chủ yếu khi làm visa và khi nhập cảnh bên đó. Còn ở Việt Nam chủ yếu mình thấy kiểm tra vé có book chiều về, nếu ko book luôn có thể HK ko cho bay.
Mà làm sao khi kiểm tra ở sân bay mà họ biết hành trình mình đưa ra và hành trình xin visa là khác nhau ?

Trường hợp HK kiểm tra vé rồi hộ chiếu thì bình thường nhưng kiểm tra cả hành trình đi có khớp ko và ko cho check in thì lần đầu mình nghe thấy. Việc kiểm soát gắt gao khi nhập cảnh thì có thể nhưng chủ yếu khi làm visa và khi nhập cảnh bên đó. Còn ở Việt Nam chủ yếu mình thấy kiểm tra vé có book chiều về, nếu ko book luôn có thể HK ko cho bay.
Mà làm sao khi kiểm tra ở sân bay mà họ biết hành trình mình đưa ra và hành trình xin visa là khác nhau ?
họ nt với lsq bác ạ, rồi bảo alex chưa cho e bay, có gì lên lsq hỏi. e lên hỏi các thứ như đã nêu đấy, và rồi nó hủy visa của e. e đang rất hoang mang đây ạ

Mình nghĩ là có lẽ bạn hiểu rõ lý do hơn ai hết, mọi người chỉ biết được 1 phần câu chuyện thôi.

câu chuyện thì như e đã nêu. còn nếu e biết lý do thì e đã không mang lên nhờ các bác tư vấn giúp em rồi. e đã gửi đơn khiếu nại lên nó. giờ chỉ biết đợi câu trả lời thôi ạ

là 1 bà người pháp ra với phiên dịch đấy, hỏi em các thứ, e trả lời như trong lịch trình mới. hỏi em ở đâu e ở khách san e đã booking hỏi e sẽ đi những đâu thì e cũng trả lời như bình thường. sau bả chốt 1 câu bạn sẽ không được bay và sẽ bị hủy visa rồi bả xoay người đi luôn. cách nhau cái lồng kính thì e biết làm gì nữa. chỉ đứng lặng đấy rồi mà cầm visa bị hủy thôi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back