What's new

[Chia sẻ] Niên ký đi bụi Singapore - Malaysia

Bốn năm trước , poly sau một chuyện tình buồn muốn xa Saigon tìm đến Singapore .Bốn năm sau ,cũng y như vậy ,với tâm trạng đó ,Singapore Budget Terminal không thay đổi gì ,có chăng là người VN đi TigerAir nhiều đến nỗi các bảng thông baó có thêm phần tiếng Việt

Sing với một cơn mưa năng hạt , phải chăng như lời nói bất hủ của đd Quang Dũng : " Mưa rồi ,mưa là chia tay thật rồi, phim nào cũng vậy hết á "

Cám ơn em Huy-du học sinh tại Sing ( tiếc là đã quên chụp hinh chung với em ) đã help chổ ở , một vị trí cực gần Orchad , Sophia Court - 32 Adis Road . Con dốc nhỏ quay co vắng vẻ y như Đà Lạt .

đi bộ qua con hẻm ngay sau lưng rạp Cathay chưa đến 5p

Khu này nhiều du học sinh ở ( thuộc tầng khá giả vì khá đắt ) , poly đi bộ và gặp một chú mặc áo của vnphoto.net mới vui chứ .Tiếc là ko thấy áo HDvietnam hihi

Trước giờ coi phim Ấn Độ toàn ngán màn nhảy muá ca hát ,nhưng phim hot naỳ thì ko có cảnh nào hết bác à . Mà thay vào toàn là cảnh xxx hehe ,3 hay 4 cảnh gì đó . Thật ra cái phim naỳ cũng ko có gì đặc sắc , gái Ấn thì trẻ trẻ nhìn mặt đẹp ngực to

chứ lớn chút thì nhiều caí to theo như bụng mông đùi tay nhìn mà ngán thịt heo luôn ,như em Rai ấy ,tại cannes nhìn mà oải chè . Em Namitha khá hot bên Bollywood thì phải , cái gì cũng to .

Phim chỉ có vài diễn viên cho đủ cặp , câu chuyện hơi chán ,dạng phim hot mà đưa thêm kinh dị vô tự nhiên nó mất hứng ghê lắm hehe .

Nhớ nhất là tự nhiên cảnh đầu tiên cho 2 e gái chơi trò les ax ax phaỉ thú nhận là poly mê gái nhưng chả bao giờ khoái nhìn mấy em gái chơi trò less dù là rât hot . Coi phim ở nhà toan tua nhanh nhưng cái này ở rạp nên bắt buột phai nuốt cho hết hehe .

Thêm nữa là quay phim này ko đẹp và đạo diễn yếu tay ( hay yếu cái khác ) mà mặt dv lúc xxx cứ đơ đơ nhìn chán vãi .À phim có đoan vui vui là chú kia tắm tiên bị em gái Nga bắt gặp tịch thu đồ và đòi thử hàng hé hé tiếc là lúc poly tắm tiên ở.....sao ko em gái nào chịu ra thử hàng hết chời . Em gái Nga Yavor Veselinov naỳ body rất hot , cảnh em này và anh kia chơi trò " tô màu " nhìn body e ý mà sướng mắt nước nước miếng cái ực ,tiếc là ko tìm ra hình em này

main.php

Tóm lại là cai phim này cũng chẳng hay ho hấp dẫn lắm nhưng poly vẫn kể vì lần đầu tiên đi coi phim cấp 3 ở rạp .Nó cũng nhiều caí thú vị lắm .Đầu tiên là minh nghĩ cái rạp đó chắc tệ lắm hay....noi chung nhiều thứ đen tối trong đầu . Mà thiệt tình là cái rạp nằm trên lầu 5 , đường đi lên rất kinh , y như phim XHĐ HK đi vô mấy cái ổ hay sòng....

Trên cùng tầng 5 của nó có cái club hay KOK gì đó mà nhìn là thấy y chang trogn phim . Lần đầu tiên trong đời poly thấy đúng trước cái cưả club là một em gái mắc ái thun đen bó và phaí duới là cái quần lót đen .Do ko thể chụp hình nen6 poly chỉ co thể cố gắng nhìn thậtt kỹ để mô tả là tuy dáng em ko cao nhưng mông e khá tròn và cao và trắng hehe , quần ruy đen . Nói chung là nhìn chưa đã thì đi tiếp vô coi phim hehehe .

Chất lương rạp rất khá nếu so thì có thể nhưng Thăng Long B , sạch sẽ chứ ko ẩm thấp hôi hám như poly tưởng tượng , và có cả tình nhân đi xem phim chứ chả phaỉ toàn nam . Âm thanh hình ảnh phải nói là tốt , rạp naỳ mà chiếu Lust caution or Frozen Flower thì con gì bằng , đi với em gái càng tuyệt hơn , khuyến cáo là nên mặc váy hahaha . KHúc này bác naò ở Sing hay nước khác đi coi lọai phim và rạp naỳ thường xuyên thấy poly có gì sai thì chỉnh dùm .Thanks

Tóm lại , đi coi phim cấp 3 ở rạp rùi , cũng tháy thú vị , nhưng chẳng có gì phải quay lại , xem cho biết cái cảm giác xem phim thể loại này ở rạp thế nào thui .

Viết hay quá Poly, tiếp đi bạn. Lúc nào bạn mệt thì bảo mình chạy tiếp sức. Mình cũng vừa đi Sing 1 mình lang thang cuối tuần vừa rồi, đi 4 ngày, vé giá rẻ, ở Dorm trong khu Little India. Không muốn mở thêm 1 topic mới nên nếu được thì post luôn vào đây cho nó đỡ loãng topic về Sing.

Tớ cũng sắp sang, vé Air Asia, từ 3-6/ Jul đã booked 1 apartment ở Ava Tower., Ava road :gun
Chờ bạn chia sẻ tiếp để khám phá :L

Bài viết khá công phu, hình chụp rất ấn tượng. hi hi hi , ko ai cộng điểm cho bạn hỉ?

Vài ý kiến thêm:
Các bạn nhớ đừng ăn uống trên tàu xe, singum, ... hoặc hút thuốc trong nhà, cứ ra đường hoặc đứng cạnh thùng rác mà chích choác, tí bổ sung cái hình tôi chụp ngồi cạnh thùng rác ở ChinaTown.

Và chích tại malay

jurong Bird Park đây, chim khá dạn dĩ khi có..thức ăn.( mua 2 SGD)

Sân bay cứ ngủ thoải mái, sạch sẽ, nếu đi chuyến sớm nhất của Tiger từ Sing về VN chuyến 7h05 thì chọn ngủ ở sân bay là thượng sách cho..dân phượt.
BIết tiếng Quan thoại hoặc Quảng đông sẽ thuận tiện hơn nhiều trong ...shopping (c)

Last edited:
cám ơn các bác
mấy hôm nay bận quá
còn nhiều kinh nghiệm và điều vui e sẽ từ từ viết tiếp

cám ơn các bác
mấy hôm nay bận quá
còn nhiều kinh nghiệm và điều vui e sẽ từ từ viết tiếp

Viết tiếp đi bạn, tôi thấy bạn viết hay quá. Còn đường xe lửa của Sing nằm chỗ nào tôi chưa tham quan nữa, tháng 7 nếu rảnh thì tôi qua 1 chuyến chơi nữa, định từ giã Sing mà thất sự thì ...Sing vẫn quyến rũ quá, hiện đại và ... đúng là độc nhất. (wait)

Cảm ơn bác nhiều lắm, bào viết rất thú vị. Nhưng Bác ơi, qua Sing mà chưa ghé khu geylang là thiếu sót rồi. Đây là cung đường ăn uống nổi tiếng và cũng là khu đèn đỏ nổi tiếng của Sing nữa. Các bác có đi thì nhớ ghé nhé.
Nếu đi MRT thì nó ghé trạm Aljunied trên line xanh í. Các bác đến đó lội bộ wa 1 con đường là đến khu geylang rồi. Tha hồ mà ngắm nhé. Biết đâu thỉnh thoảng còn gặp gái Việt nữa.

Gặp gái việt ở xứ người thì hay ho cái gì ?
Có chăng là cảm giác xấu hổ thay khi custom Sing tóm các em như diều tha gà ra khỏi hàng làm tt nhập cảnh để trục xuất X(

Cảm ơn bác nhiều lắm, bào viết rất thú vị. Nhưng Bác ơi, qua Sing mà chưa ghé khu geylang là thiếu sót rồi. Đây là cung đường ăn uống nổi tiếng và cũng là khu đèn đỏ nổi tiếng của Sing nữa. Các bác có đi thì nhớ ghé nhé.
Nếu đi MRT thì nó ghé trạm Aljunied trên line xanh í. Các bác đến đó lội bộ wa 1 con đường là đến khu geylang rồi. Tha hồ mà ngắm nhé. Biết đâu thỉnh thoảng còn gặp gái Việt nữa.

Nhạy cảm quá, ăn uống thì ok, còn đèn đỏ hay xanh anh em tự khám phá :T

Chủ topic viết tiếp nha. Đang đợi đây.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back