What's new
Status
Not open for further replies.
Việc làm về du lịch tại Phú Quốc có dễ tìm

Dear all,
Mình khoái ăn hải sản & thích đi đến những vùng đất mới nên nảy ra ý định đến sống & làm việc ở Phú Quốc một thời gian. Mình sinh năm 88, tốt nghiệp đại học ĐHNN, đang làm sales online khách Pháp tại Hà Nội. Mình có thể làm sales/guide/customer care/receptionniste... trong ngành du lịch. Mình tìm trên mạng thì thấy có rất ít tin tuyển dụng của các đơn vị tại Phú Quốc. Nếu đi đến Phú Quốc rồi mới tìm việc mà tìm hoài không được, hết tiền thì rủi phải đi ăn mày. Mình muốn tham khảo ý kiến của các bạn ở Phú Quốc xem có khó tìm việc về du lịch ở đó không? Mình nói tiếng Pháp trôi chảy, tiếng Anh giao tiếp :D
Thanks in advance

Phượt núi Chứa Chan Gia Lào

Anh em cho mình hỏi đường đi đến núi Chứa Chan Gia Lào như thế nào? Tiện thể mình tụ tập đi chung luôn.

Nhờ tư vấn cung đường Cao Lãnh - Tràm Chim - Đồng sen - SG (gấp, gấp!!)

Tình hình là cuối tuần này nhóm mình tính đi Đồng Tháp, dự kiến tối thứ 6 Sài Gòn - Cao Lãnh, ngày thứ 7: Gáo Giồng -lăng cụ phó bảng, nhà cổ,...sáng chủ nhất từ Cao Lãnh đi Tam Nông tham quan Tràm Chim và ghé Đồng sen chụp ảnh rồi về Sài Gòn theo đường mới - QL N2 (nghe đồn đẹp hơn QL1).
Bạn nào đã từng đi qua cung đường này tư vấn giúp mình nhé!
Lịch trình của mình dự kiến tối T6 bắt đầu và về tới SG khoảng 17h ngày CN. Các địe điểm muốn ghé là: Tràm Chim, đồng sen, Gáo Giồng,...
Tuyến này mình chưa đi bao giờ nên cũng không biết ăn chơi như thế nào?? Nhờ mọi người giúp đỡ.

Xin hậu tạ ^^

FB mình: https://www.facebook.com/minhtho.nguyen.7

Xin kinh nghiệm phượt SG đi các tỉnh lân cận trong 4 ngày

Chào các bác, em dự tính đêm 21 này bay vào SG và nhân tiện đi thăm thú mấy tỉnh quanh quanh đó. Do còn rẽ vào nhà người quen nên dự tính đầu giờ chiều 22 (thứ 5) sẽ bắt đầu đi du lịch.
Thời gian: chiều thứ 5 tới chiều chủ nhật (4 ngày) (do đã book vé quay lại HN vào đêm chủ nhật, nên có đi đâu thì chiều CN cũng phải đảm bảo quay lại SG)
Phương tiện dự kiến: xe máy.
Do chưa có kinh nghiệm đi (kể cả SG) nên rất mong muốn đc anh em tư vấn xem với thời gian ít ỏi như thế, nên đi những đâu.
Mình đi phượt ngoài Bắc cũng nhiều nên sức khỏe ok, ưu tiên đi những khu vực gần gũi thiên nhiên, mang đậm bản sắc vùng miền :D
Cảm ơn anh em nhiếu!

Re: Xin kinh nghiệm phượt SG đi các tỉnh lân cận trong 4 ngày

Đi theo cung đường ven biển mình mới hoàn thành này : SG - Bà Rịa - Hồ Cốc - Hồ Tràm - Lagi - Cà Ná - Phan Rang - Phan Thiết - Vĩnh Hy - Nha Trang - Đà Lạt - Bảo Lộc - SG Tổng quãng đường di chuyển 1200km cảnh bao đẹp mỗi ngày bạn đi 300km về đến SG là đẹp . Đi Phượt trong Nam thì chú ý có làn xe máy và làn xe ô tô đừng có lấn làn như ngoài Bắc + đi cẩn thận kẻo bị bắn tốc độ dễ bị Hugo hỏi thăm . Còn trót bị hỏi thăm thì đừng đưa giấy tờ ra đưa cho nó 200k rồi đi tiếp .

Re: Xin kinh nghiệm phượt SG đi các tỉnh lân cận trong 4 ngày

Đi theo cung đường ven biển mình mới hoàn thành này : SG - Bà Rịa - Hồ Cốc - Hồ Tràm - Lagi - Cà Ná - Phan Rang - Phan Thiết - Vĩnh Hy - Nha Trang - Đà Lạt - Bảo Lộc - SG Tổng quãng đường di chuyển 1200km cảnh bao đẹp mỗi ngày bạn đi 300km về đến SG là đẹp . Đi Phượt trong Nam thì chú ý có làn xe máy và làn xe ô tô đừng có lấn làn như ngoài Bắc + đi cẩn thận kẻo bị bắn tốc độ dễ bị Hugo hỏi thăm . Còn trót bị hỏi thăm thì đừng đưa giấy tờ ra đưa cho nó 200k rồi đi tiếp .

em cảm ơn bác nhé. Em lại đang kết cung đi miền tây hơn :)

Hỏi kinh nghiệm du lịch đảo Nam Du?

Trượt đến Nam Du một lần do thời gian hạn hẹp sau cưới, hai vợ chồng quyết tâm đi Nam Du khi anh Xã quay về. Mong các bạn chia sẽ kinh nghiệm du lịch ở đây để chuyến đi hoàn hảo hơn. Nếu được, xin cho mình thông tin nhà nghỉ ok tí vì theo mình biết bên Nam Du vẫn chưa có khách sạn? Cảm ơn cả nhà nhe!!!

Đi phượt Phan Thiết khoảng 12 người thì ngủ ở đâu

chao các bác,tuần sau lớp em sẽ đi phan thiết mũi né, số lượng 12 mạng
đây là lần đâu ra đó chơi nên e ko rành chỗ ngủ, chỗ chơi thì cũng tham khảo 1 ít bác nào biết chỗ nào vui vui thì chỉ e lun ạ :D
tụi e chủ yếu cần chỗ để ngủ, ko chật chội quá vì có con gái, tối thì ra biển nhậu
nếu có rerort giá tầm 1tr5 cho 12 người thì càng tốt, e tham khảo trên mạng mà nhiều giá quá với ko biết chỗ nào ở tốt nên còn chần chừ chưa dám book :D
bác nào rành vụ này chỉ giúp e với ạ, thanks các bác nhiều :D:D

Re: Đi phượt Phan Thiết khoảng 12 người thì ngủ ở đâu

chào bạn , mình cũng mới đi phan thiết hồi tháng 9 , mình tắm ở hòn rơm, ở resort mũi né xanh, mình đi thứ 7 và chủ nhật về , giá phòng 550k 1 phòng 4 ngừoi 2 giường đôi

Re: Đi phượt Phan Thiết khoảng 12 người thì ngủ ở đâu

Vozer phải không?:D với cái giá 1tr5 mà 12 thì chắc không có resort nào đâu.
Chịu khó kiếm nhà nghỉ đi. Không thì hiện tại Biệt thự nghỉ dưỡng Viva đang có voucher 2n1đ dành cho 8 người lớn 4 trẻ em đấy, 2tr1

Xin kinh nghiệm đi phượt Hà Tiên - miền Tây

Bên công ty mình dự định tổ chức cho mọi người đi du lịch miền tây. Dự tính sẽ là đi Hà Tiên, tuy vậy nhóm không ai có kinh nghiệm đi miền Tây nên lên đây mong mọi người chia sẻ. Cụ thể là cho mình xin vài địa chỉ tham quan ở đây, món ăn ngon, các điểm vui chơi thú vị v.v

Kinh phí dự tính tầm 1tr5/ người. Đi 2 ngày 1 đêm. Và như vậy thì nên thuê nhà trọ hay khách sạn thì sẽ vui hơn? Mong sự góp ý của mọi người, cảm ơn :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back