What's new
Status
Not open for further replies.
Việc làm về du lịch tại Phú Quốc có dễ tìm

Dear all,
Mình khoái ăn hải sản & thích đi đến những vùng đất mới nên nảy ra ý định đến sống & làm việc ở Phú Quốc một thời gian. Mình sinh năm 88, tốt nghiệp đại học ĐHNN, đang làm sales online khách Pháp tại Hà Nội. Mình có thể làm sales/guide/customer care/receptionniste... trong ngành du lịch. Mình tìm trên mạng thì thấy có rất ít tin tuyển dụng của các đơn vị tại Phú Quốc. Nếu đi đến Phú Quốc rồi mới tìm việc mà tìm hoài không được, hết tiền thì rủi phải đi ăn mày. Mình muốn tham khảo ý kiến của các bạn ở Phú Quốc xem có khó tìm việc về du lịch ở đó không? Mình nói tiếng Pháp trôi chảy, tiếng Anh giao tiếp :D
Thanks in advance

Re: Du lịch Đồng Tháp tết Tây 2015?

Mình cũng có kế hoạch đi ĐT vào Tết dương lịch, đặt gạch (HH) ^^!

Đi Long Sơn - Long Hải - Vũng Tàu

Sắp tới kỉ niệm 1 năm 2 đứa quen nhau.Chúng mình ở TP HCM và định đi trong 3 ngày cuối tuần sau,dự định đi Vũng Tàu
Mình dự định đi Vũng Tàu xong về Long Hải và nhà bè Long Sơn luôn được không?
Thím nào có kinh nghiệm có thể tư vấn giúp mình xem lộ trình nên đi đâu, chi phí ăn ở thế nào, có nơi nào nên ghé ;món đặc sản gì nên thưởng thức với ạ.
Em xin cảm ơn :D

Re: Đi Long Sơn - Long Hải - Vũng Tàu

Từ VT đi Long Hải, Long Sơn đều gần mà :D
Đi Long Hải thì theo đường 3-2 đến bùng binh lớn rẽ phải wa cây cầu lớn, rùi cứ thế theo bảng chỉ dẫn mà đi thui, Long Hải cách VT tầm 20-25km ah
Còn đi Long Sơn thì thẳng đường wa Bà Rịa, đi QL51 thêm tầm 7km từ BR, gần tới trạm thu phí đầu tiên là ngã 4 lớn, rẽ trái vô là tới Long Sơn
Cả 2 nơi bạn đều đi trong ngày từ VT dc, hoặc từ TPHCM xuống ghé LS, ăn uống xong chiều ghé Long Hải, tối về VT.

Re: Du lịch Đồng Tháp tết Tây 2015?

Mình thấy Đồng Sen đóng cửa rồi mà bạn?

Khu Đồng sen chỉ là 1 ruộng sen trong khu đó thôi bạn à... nên nó đóng cửa không ảnh hưởng gì cả... ở kế bên còn các ruộng sen khác của những chủ khác y hệt như vậy và có phần rộng hơn nữa bạn nhé

bạn ở SG thì có thể chạy về Vũng Tàu , chơi ở đây cũng pải mất 1-2 ngày rồi nào là : cáp treo hồ mây (mất 1 ngày), đi tham quan tượng chúa, rồi lượn biển, tắm biển cũng mất ngày nữa.
ngày còn lại, bạn có thể chạy xe ra Long Hải, ở đây cũng là vùng biển thôi, đi thẳng ra hồ Cốc, hoặc suối nước nóng Bình Châu, vừa đi vừa ngắm cảnh, mất 1 ngày. mình ăn ở bè Long Sơn thì thấy ko ngon, cảm tưởng như đồ ko tươi.
Bạn có thể tìm 1 quán dọc Long Hải mà ăn cũng đc.
chi phí
cáp treo người lớn 3-400k/người.
ăn uống thì ở VT cũng ko mắc đâu, dọc đường lê hồng phong có nhiều quán hải sản, giá cũng bình dân.

Re: mấy ace cho mình hỏi đường đi từ vũng tàu lên đà lạt với

hình như tuyến 1 là ô tô hay đi. đi mình nhớ nhất con đèo từ dưới lên tp đà lạt, thật kinh khủng. mình ngồi ô tô mà thấy sởn cả tay !

lời khuyên chân tình dành cho bạn, nếu kỷ niệm yêu nhau thì phải lãng mạn, bỏ hẳn Vũng Tàu, cứ Long Hải, Hồ Tràm, Hồ Cốc. Khung cảnh yên tịnh mát mẻ, biển cực sạch và vắng, Hải sản mua ở Chợ Long hải hoặc Chợ Phước Hải thì ôi thôi nó rẻ rẻ, mang theo bếp gas mini mà hấp ghẹ và hải sản thì tẹt vời ông mặt trời, nhà nghỉ ở Hồ Tràm giá cũng mềm mà sạch đẹp. Đã check gần 10 lần.

lời khuyên chân tình dành cho bạn, nếu kỷ niệm yêu nhau thì phải lãng mạn, bỏ hẳn Vũng Tàu, cứ Long Hải, Hồ Tràm, Hồ Cốc. Khung cảnh yên tịnh mát mẻ, biển cực sạch và vắng, Hải sản mua ở Chợ Long hải hoặc Chợ Phước Hải thì ôi thôi nó rẻ rẻ, mang theo bếp gas mini mà hấp ghẹ và hải sản thì tẹt vời ông mặt trời, nhà nghỉ ở Hồ Tràm giá cũng mềm mà sạch đẹp.

ok.đồng ý với bạn ngay
mình gợi ý cho bạn nha - QL 51 - đảo Long sơn - nhà lớn Long sơn - QL 51 - cầu Cửa lấp - Long hải - núi Minh đạm - Hồ tràm - hồ cốc - Bình châu - Bà rịa - Sài gòn
đường ven biển đẹp - đứng trên đỉnh Minh đạm tuyệt luôn - hải sản Chợ Phước Hải rẻ & rất tươi

bè cá Long sơn

nhà lớn Long sơn

núi Minh đạm

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,882
190,246
Latest member
Rubyfruits