What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Mình không nộp booking vé máy bay vẫn pass đây bạn ơi. Trong lịch trình thì mình ghi chi tiết giờ, mã hiệu cùng tên hãng hàng không thôi.
Mình nộp cùng booking khách sạn và bảo hiểm du lịch.
ah vậy hả bạn, vậy thì mình đỡ lo, mọi giấy tờ mình chuẩn bị xong hết rùi.

Nhân tiện cho mình hỏi về scan passport nha, trên web có phân ra:
  1. Trang đầu tiên của hộ chiếu (trang ảnh có mặt mình)
  2. Những trang còn lại mà dấu đóng vào/ra 1 nước khác
  3. Những trang có visa các nước đã đi
-> Mình phải tách ra mục 2 & 3 hay có thể scan cả quyển passport theo thứ tự các trang luôn vậy nhỉ?

Vì những visa mình đã có nằm rải rác nhiều trang, rồi dấu xuất/nhập cảnh thì nằm nhiều khi ko cùng trang đó.

ah vậy hả bạn, vậy thì mình đỡ lo, mọi giấy tờ mình chuẩn bị xong hết rùi.

Nhân tiện cho mình hỏi về scan passport nha, trên web có phân ra:
  1. Trang đầu tiên của hộ chiếu (trang ảnh có mặt mình)
  2. Những trang còn lại mà dấu đóng vào/ra 1 nước khác
  3. Những trang có visa các nước đã đi
-> Mình phải tách ra mục 2 & 3 hay có thể scan cả quyển passport theo thứ tự các trang luôn vậy nhỉ?

Vì những visa mình đã có nằm rải rác nhiều trang, rồi dấu xuất/nhập cảnh thì nằm nhiều khi ko cùng trang đó.
Mục 2 và 3 mình gộp lại scan theo thứ tự luôn, đặt tên file thì mình để là: Taiwan visa & stamped page, South Korea visa & stamped page,... kiểu vậy.

Mục 2 và 3 mình gộp lại scan theo thứ tự luôn, đặt tên file thì mình để là: Taiwan visa & stamped page, South Korea visa & stamped page,... kiểu vậy.
Còn những nước ko cần visa thì cứ scan theo thứ tự trang, vdu 7-8-9 thôi hả bạn?

ý mình là scan passport sẽ theo dạng 2 trang passport lên 1 trang giấy A4 đúng ko? Vậy thì vdu như trang 7 mình có visa, trang 8 lại có nhiều dấu xuất/nhập cảnh của các nc khác thì làm sao cho dễ hiểu nhỉ.

Vậy khi scan thì mình scan cả quyển HK hay chỉ 1 trang có tên mình thôi bạn?

Để mình mua BH cho chắc ăn, tốn thêm cũng khoảng 400k .

Bạn phải scan tất cả các trang của Hộ khẩu mà có thông tin nhé!

Chỉ cần nộp booking vé máy bay khứ hồi VN-AUS, giữa MEL và SYD bạn có thể ghi trong lịch trình là đi bằng tàu hay bus, không nhất thiết phải nộp vé máy bay hay vé tàu + bus

Còn những nước ko cần visa thì cứ scan theo thứ tự trang, vdu 7-8-9 thôi hả bạn?

ý mình là scan passport sẽ theo dạng 2 trang passport lên 1 trang giấy A4 đúng ko? Vậy thì vdu như trang 7 mình có visa, trang 8 lại có nhiều dấu xuất/nhập cảnh của các nc khác thì làm sao cho dễ hiểu nhỉ.

Ừ mình scan 2 trang passport lên 1 file (trang A4). Và scan theo thứ tự.
Ví dụ mình upload 3 files như sau:
  1. Trang 8 bị chú, trang 9 chỉ có dấu xuất nhập cảnh > đặt tên stamped page
  2. Trang 10 có visa hongkong, trang 11 có dấu xnc > đặt tên hongkong visa & stamped page
  3. Trang 12 có dấu xnc, trang 13 có visa đài > đặt tên taiwan visa and stamped page

Cứ thế scan hết passport, chứ mình không scan mỗi trang vào 1 file.

Bạn phải scan tất cả các trang của Hộ khẩu mà có thông tin nhé!

Chỉ cần nộp booking vé máy bay khứ hồi VN-AUS, giữa MEL và SYD bạn có thể ghi trong lịch trình là đi bằng tàu hay bus, không nhất thiết phải nộp vé máy bay hay vé tàu + bus

Ukie mình hỉu rùi, thanks bạn nhìu nha :p
Ah lúc xin bạn scan booking vé mbay hãng nào vậy? Chắc ko mua vé mbay trc khi có visa hả bạn?

Ừ mình scan 2 trang passport lên 1 file (trang A4). Và scan theo thứ tự.
Ví dụ mình upload 3 files như sau:
  1. Trang 8 bị chú, trang 9 chỉ có dấu xuất nhập cảnh > đặt tên stamped page
  2. Trang 10 có visa hongkong, trang 11 có dấu xnc > đặt tên hongkong visa & stamped page
  3. Trang 12 có dấu xnc, trang 13 có visa đài > đặt tên taiwan visa and stamped page
Cứ thế scan hết passport, chứ mình không scan mỗi trang vào 1 file.
Mình scan mỗi 2 trang lên 1 trang A4 tính ra mình có khoảng 16 file khác nhau là cũng đặt tên từng file rùi upload thui đúng hok bạn.

Xong hết trơn rùi ngày mai ra ngân hàng xin sao kê lương 3 tháng & xác nhận hạn mức thẻ tín dụng là xong.
Sau khi upload lên hết thì có thể chọn thơi gian lên lấy dấu vân tay phải ko bạn?

Last edited:
Vậy là trong Hồ sơ xin visa ko bắt buộc có BH như xin visa schengen hả bạn?
mình thiệt tình mua để xin visa thôi chứ ko trông mong lắm claim đc BH VN :D

Ah, mình book vé khứ hồi SGN-MEL & SYD-SGN của VNA rồi (vì có chức năng Pay Later để lấy booking in ra nộp visa) nhưng nếu pass mình sẽ bay Jetstar cho rẻ. Chuyện này ok, nhưng trong lịch trình mình còn 1 chuyến 1 chiều MEL-SYD chắc chắn bay JS thì làm sao có booking bây giờ để nộp visa mà ko cần mua luôn nhỉ. VNA mình ko thấy có hành trình bay chặng này :oops:

Trên web ĐSQ Úc có nói không cần phải mua vé máy bay trước. Bạn mua dạng book lấy mã vậy càng chứng minh điểm gian dối của mình.

Trên web ĐSQ Úc có nói không cần phải mua vé máy bay trước. Bạn mua dạng book lấy mã vậy càng chứng minh điểm gian dối của mình.

Vậy mình ko cần scan gì hết hả bạn? trong lịch trình chỉ cần ghi dự kiến bay chuyến nào hãng nào là đc rồi hay sao nhỉ?

Vậy mình ko cần scan gì hết hả bạn? trong lịch trình chỉ cần ghi dự kiến bay chuyến nào hãng nào là đc rồi hay sao nhỉ?

Chính xác.

Cơ mà mình nộp 2 lần cả 2 lần cũng chả có nộp lịch trình. Trong form điền online ở mục mục đích chuyến đi cứ ghi vào đó là đi Syd, Mel, Canb... (cụ thể đi những đâu trong đó cũng chả ghi) từ ngày nào đi đến ngày nào về lại VN.

Chính xác.

Cơ mà mình nộp 2 lần cả 2 lần cũng chả có nộp lịch trình. Trong form điền online ở mục mục đích chuyến đi cứ ghi vào đó là đi Syd, Mel, Canb... (cụ thể đi những đâu trong đó cũng chả ghi) từ ngày nào đi đến ngày nào về lại VN.

Uầy, thiệt luôn hả? Mình cứ sợ thiếu chút lại thành fail nên cứ có cái gì attach hết :p

Mình đang suy nghĩ cách viết trong phần dự định quay lại úc khi nào để hên hên đc cấp multi nè

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,805
190,187
Latest member
giahanpallet
Back