What's new

[Chia sẻ] Phân biệt The NorthFace vs "The NorthFAKE" !

Mình thấy trang đấy cũng ok , cậu cứ lên gặp trực tiếp mr ân sake sẽ được giải thích rõ ràng hơn về sản phẩm cậu cần mua .toàn các cụ phượt lâu năm có số má trong làng phượt cả đấy . Nhìn ông chủ là biết dân phượt chính hiệu rồi .nhiều chỗ bán đồ made in vietnam nhân viên bán hàng o hiểu một chút gì về giá trị sử dụng của sản phẩm nhiều khi cũng khó lựa chon cho mình sản phẩm ưng ý . Hic ..! Tớ cũng vừa hốt một em áo gió columbia của mr ân nè . Ông chủ mr ân sake đâu rồi lên tiếng đi nhẩy ! Anh em đang chuẩn bị mua đồ chờ mua đông còn đi phượt nè ...!(BB).

4. Hàng xịn, nếu là dòng Summit Series thì chữ Summit Series với logo sẽ nằm bên tay trái của áo, chữ Goretex-XCR in gần cổ tay phải. Hàng fake thì ngược lại, chữ Summit Series thì lại nằm bên tay phải còn goretex-xcr lại bên trái (ảnh trên). Dòng dành cho chinh phục Himalayan thì thêm logo tnf bên tay phải chỗ bả vai. Nếu áo nào mà vai trái in "THE NORTHFACE SUMMIT" thì 100%fake.
anhso-00856_10319_156943571226_131461581226_3235742_2850097_n.jpg

(hàng xịn)

Em xin đính chính dùm bạn Toanmom là "Nếu áo nào mà vai trái in "THE NORTHFACE SUMMIT" thì 100%fake" hoàn toàn ... SAI.

Ngược lại, nếu áo nào mà vai trái in "THE NORTHFACE SUMMIT" thì bạn đang có rất nhiều cơ hội sở hữu 1 con áo xịn, tất nhiên còn tùy vào nhiều dấu hiệu khác.

Việc xuất hiện một số sản phẩm của TNF mà vai trái in "THE NORTHFACE SUMMIT" khiến các bạn cữ ngỡ đó là hàng nhái vì đã quá quen với chữ " SUMMIT SERIES". Nhưng đó là sản phẩm được đặt hàng riêng được phân phối bởi GOLDWIN, một công ty của JAPAN và chỉ được phân phối ở thị trường JAPAN.

Có thể vào đây tham khảo:
http://www.goldwin.co.jp/tnf/climbing/index.html
http://www.goldwin.co.jp/tnf/40th/ ==> Chọn năm 2003 sẽ thấy em áo có in ở tay trái "THE NORTHFACE SUMMIT"
http://www.freshnessmag.com/2007/11/16/the-north-face-nse-collection/ ==> Để ý mấy em dòng FUJI Jacket nhé.

Đó chỉ là 1 dấu hiệu, còn các cái khác thì em không có bàn tới. Vì thực ra hàng nhái ngày càng tinh vi, càng giống hàng thật hơn. Giờ có ngồi phân tích với nhau cả ngày thì nếu không có cái hóa đơn mua hàng chính hãng thì chẳng thằng nào dám khẳng định 100% đấy là hàng thật. Còn ở Vietnam thì xin cam đoan chẳng có ông nào có hàng zin để bán đâu, nhất là TNF, khoảng 5 năm trước thì còn có thể chứ giờ thằng nào nói vậy thì đừng có tin. Giờ kiếm được hàng lên nước một của TNF (hiệu khác em ko nói nhá) đã là may mắn lắm lắm rồi. Vì vải tốt cộng phụ kiện đầy đủ đã là ngon rồi, đường chỉ ko nuột nà lắm cũng chả sao, có ma nào soi mói đến mức thấy mình mặc áo thì lao vào ngắm nghía đường kim mũi chỉ, hay ép nhiệt có đẹp hay không đâu.

Thế thôi nhỉ. Em té!

Bác bodyparty am hiểu quá, em chỉ để ý đến hàng cho thị trường Âu Mỹ mà quên mất một số thị trường khác :D.

Hehe...! Thấy các cụ quan tâm em xin tiếp tục tư vấn thêm vậy . Anh toàn nói muốn mua giòng rainwear cks thể lên 80 hàng bông xem sao .ở đó phần đa là hàng fake cao cấp
Nhưng rainwear thì có một vài cái mỗi tội hic hic hơi chát 1tr4 gì đó , rẻ hơn một chút mời các cụ sang made in vietnam góc hàng bạc mã mây có mấy em size to khoảng 1tr2 . Dưới 314 đội cấn em thấy hình như cũng còn một vài em thì phải . Em xin nhắc các cụ là chỉ rainwear thôi nhé . Em dám đảm bảo là xịn , giống như dòng sp apex đang bán rất nhiều ở mấy shop made in vietnam :m2 ltk ,starbowl , hàng bạc -mã mây ...nhé ! giống như qnh toàn nói trong phần trước . Chúc các cụ săm được đồ ưng ý chuẩn bị cho mùa đông sắp tới. Em vừa lượn vào M2 lúc 9p:m thấy nó treo mấy con áo nỉ chui đầu thấy cũng xịn , mỗi tội to cụ nào mà 1m8 , nặng 85-90 kilo
Mặc vô thì hết xẩy . Em xin phép tham gia đến đây thôi . Nếu nhiều lời quá ming các cụ xá tội ! Em dọt đây ...! Chú các cụ ngủ ngon !
Chiều nay đẹp rời em qua chỗ made in vn Hàng Bạc định kiếm cái áo chị ạ, ở đấy TNF thật giả lẫn lộn hoa cả mắt nên chưa mua vội. Cơ mà áo ở đấy giá cũng chát phết. Sau 1 hồi mò mẫm cũng khuôn về dc 1 cái... quần hộp tháo ống nhìn khá ưng ý, mặc đi làm đi chơi cũng ổn :))

các bác đừng vội kết tội em nó :D
thực ra hàng vn xuất khẩu chất lượng cũng tốt lắm
khi tuồn ra ngoài đa phần phải cắt bỏ tem đó :D

các bác đừng vội kết tội em nó :D
thực ra hàng vn xuất khẩu chất lượng cũng tốt lắm
khi tuồn ra ngoài đa phần phải cắt bỏ tem đó :D

Nào ai dám trách hàng VN xuất khẩu đạt tiêu chuẩn chất lượng toàn cầu của hãng, trách là trách mấy cái vn xuất khẩu tào lao mạo danh hàng xịn thôi :)). Còn vụ hàng loại 1 loại 2 loại xyz mới kinh người =))

Bên chỗ em, nó còn chơi cắt nguyên đôi giày nike làm đôi. Dân vn ta vẫn mang keo về dán lại bán giá 200-300k một đôi mới ghê chớ. Nhưng shock nhất là hàng đó bán chạy hơn hàng nguyên đôi.
Sẵn em cũng nhắc mn đừng mua hàng đó, chữa cháy 2 tháng là cùng, vì mình hoạt động mạnh, chỗ keo nó bung nhanh lắm. Thế nó mới ghi là bảo hành đến khi giầy ko mang dc nữa. Bán hàng này còn lời hơn hàng nguyên nữa. 1 đôi cứ 50-100k là tới. Trong khi hàng nguyên cũng như thế mà vốn đắt gấp 4 lần :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back