What's new

[Chia sẻ] PHAN THIẾT-tổng hợp

Vừa rồi e đi P.Thiết công tác, ngồi xe Phương Trang, khi xe qua trạm thu phí, sắp đến P.thiết, anh phục vụ bắt đầu hỏi khách nghỉ ở Resort nào để sắp xếp lịch trình bỏ khách, khi hỏi đến 1 đôi rất xinh, da trắng hồng nói giọng bắc thì họ nói ở Ánh Dương Resort, bác tài và anh nhân viên nói, xe ko đưa đến được, 2 anh chị ngơ ngác, tròn mắt hỏi : sao lúc mua vé ngta bảo đưa đến tận nơi?. Bác tài và và nv phục vụ ra sức giải thích là chỉ đưa đến các Resort trong khu vực Mũi Né thôi, còn Ánh dương nằm tít bên Hàm thuận nam cách P.Thiết gần 30km, xe sẽ dừng ở ngả 3 rồi anh/chị đi xe ôm hay taxi vào nhé.2 bác ấy hỏi thêm thế ở đó buổi tối có chổ nào đi chơi ko? co xe ra Phan thiết ko? Anh phục vụ nói chỉ có taxi và ko trả lời câu đầu tiên (sau đó em hỏi anh í mới bật mí là anh hok biết vì xe có chở khách ra đó lần nào đâu mà biết)
Em thì biết, nhưng hok dám nói, thấy thương và lo cho 2 người quá, mà nói ra sợ 2 người mất hứng. hết thú vị. Vì tháng 10 là mùa "thấp điểm" của du lịch nội địa, còn các chú tây thì chưa đến mùa vào, thế nên các Resort trong Mũi Né, cuối tuần còn lặng thinh như tờ nói gì đến các Resort bên Hàm thuận nam, vắng như chùa bà đanh, hổng chừng cả cái Resort chỉ có "đôi ta".
02 anh chị ấy trẻ quá, nghe cách nói chuyện là biết thik đông vui rồi, em khuyên 2 người nên đi taxi &cho số điện thoại, vì em tiếc cho làn da bạch tuyết của chị í. Bác tài thì bảo đi xe ôm cho rẻ,nhớ trả giá khoảng 40-50 ngàn thôi.
Xuống xe giữa trời nằng chang chang, 2 người mắt tròn, mắt dẹt, loay hoay tìm xe:(, thật là thương, trên xe bác tài kêu "trời ơi có tiền book chi Resort trong đó, ở Mũi Né phải vui ko", còn em lại nghĩ có thể vì người ta từ Hà nội vào, ko được cung cấp thông tin chính xác nên ko biết và có lẽ cũng do ko có online tìm hiểu thông tin trước khi đi
Chuyến đi đó trong lòng em thấy nặng nặng, miền Nam ra Bắc mỗi lần đi 1 lần khó và tốn kém, ngoài ấy vô đây cũng vậy, chỉ vì thiếu thông tin mà chuyến đi nhiêu khê, lại ko được như ý.
Nên hôm nay em xin phép các bác, xin phép cả nhà cho em lập cái topic này.Mục đích là để tổng hợp và chia sẻ các thông tin : đi lại, ăn ngủ, chơi bời..ở Phan Thiết để nếu có mem nào mới (như em) hoặc các bác nào cần tìm thông tin về Phan thiết thì sẽ đỡ mất thời gian tìm kiếm, thu nhặt, tổng hợp từ các forum ở vô số các web.
Mong các bác hưởng ứng ạ(wait).

Vận chuyển (tính từ Sài gòn)
Xe honda : em thấy không khả thi, vì cung đường này không có điểm nhấn đặc sắc, tuy chỉ có 200 km, nhưng quốc lộ 1 đoạn này đường nhỏ, thường xuyên đi ngang qua các khu dân cư đông đúc, mật độ xe dày, nhất là xe tải, xe ben chạy như ăn cướp, đang chạy mà nghe còi của nó thì hồn vía bay lên ngọn cây, xe honda thì đông vô kể, chạy cũng bạt mạng không kém :hit (đoạn địa phận tỉnh Đồng Nai) , những ngày thứ 7, chủ nhật đi qua khu thiên chúa giáo Hố Nai mới sợ. Thế nên tai nạn xảy ra cơm bữa, do vông việc em phải đi cung đường này suốt mấy năm, em chứng kiến hoài, hãi luôn
Xe ô tô : an toàn và khỏe nhất, có thể thuê xe tự lái hoặc đi xe con của gia đình.
Các bác ngoài ấy vào có thể đi xe chất lượng cao (đúng nghĩa), tuyến Phan Thiết hiện nay có các hãng sử dụng xe 45 chổ đời mới, đẹp, phục vụ tốt là : Sinh Cafe, Tâm Hạnh, Phương TRang và Mai Linh..., cũng có mấy hãng xe 16 chổ, 25 chổ nhưng em thấy ko nên đi vì nó hay nhồi nhét như xếp cá mòi, lại thêm phóng nhanh vượt ẩu.
*Sinh Cafe : giá 90.000 đ/k/lượt (ngồi), 160.000 đ/k/lượt (giường nằm), giá vé bao gồm : 01 chai nước + 01 khăn.
01 ngày có 03 chuyến
Sáng : 07:30
Trưa: 15:00
Tối : 20:30 (có giường nằm)
Địa chỉ :
246 - 248 De Tham, Q.1, tp.HCM
Tel: +84.8.38 38 9593 - Fax: +84.8.38 36 9322
Email : [email protected]
Website : http://www.thesinhtourist.vn
hoặc
24 -26 Pho Ðuc Chinh , Q.1, HCM
Tel: +84.8.38 222 892 - Fax: +84.8.38 217 416

Từ Phan thiết về Sài Gòn thì các bác đặt vé ở văn phòng tại Mũi Né nhé, 01 ngày có 02 chuyến : 09:00 sáng và 13:30, giá vẫn thế
Địa chỉ :
144 A Nguyen Dinh Chieu, Ham Tien đây cũng là Muine resort, tiêu chuẩn 2 sao của Sinh đấy ạh, bác nào muốn tiện thì ở đây luôn, phải đặt trước nhé, cũng vì tiện mà phòng luôn full.
Tel: +84.62.3847542 - Fax: +84.62.3847656
Email: [email protected]

Trên đường đi có dừng cho đi vệ sinh và dừng ăn trưa.
Về chất lượng xe và phục vụ : tên tuổi Sinh Cafe đã quá quen rồi, mấy năm trước khi chưa có xe Phương TRang và Mai Linh...đi công tác em toàn đi của Sinh, vì nhà em gần đấy, khỏi phải tốn tiền ra bến xe, vừa xa xôi vừa phức tạp, các tuyến của nó cũng đa dạng, giá cả chấp nhận được, phục vụ cũng tốt. Sau này, lâu ngày dài tháng xe của nó cũ dần, có lẽ ra đắt khách quá, mấy chú tây tín nhiệm thương hiệu này lắm, làm cho đường Đề thám đông vui như hội. Ngày xưa đường này được mấy hàng quán bán cho Tây đâu, nhờ em Sinh mà các chú mắt xanh, tóc xoăn tụ tập đông đúc (chờ xe) thế là phát sinh bao nhiêu là dịch vụ : bar, cafe, ks, nhà hàng, phòng trọ, shop xiếc...và cả những hãng xe khác.

*Phương TRang
01 ngày có 03 chuyến : 07:30, 08:30 sáng, 14:30, giá vé 80.000 đ/k/lượt,do cạnh tranh mà rẻ được 10 ngàn, càng cạnh tranh bác cháu ta càng có lợi nhỉ, dư thêm ít quota
Địa chỉ :
272-274-276 Đề Thám, P.PNL, Q1,TP. Hồ Chí Minh
Tel : 083. 837 5570
Văn Phòng Bến Xe Miền Đông.Điện thoại: 083. 551 6862 (để tham khảo trong trường hợp cần thiết, chứ nhà mình ở các ks trong trung tâm thì ra bến xe miền đông làm gì)
Văn phòng ở Mũi Né : 062 - 3743 113 /3743 040
Mũi Né/ Phan Thiết- Sài Gòn: 70.000 đồng/vé. Giờ khởi hành: 09:00 và 14:00

Địa chỉ :259 - 261 Đề Thám - Q.1 là văn phòng của Trung Tâm Lữ Hành (PUTA TRAVEL)
Điện thoại: 083. 837 9879 Fax: 083. 837 9878
Email: [email protected]
Website: www.putatravel.com.vn

Về chất lượng xe thì khỏi chê đa số là Huyndai Universe hoặc Aero Space, đặc điểm nhận dạng "xe màu cam", gối đầu, rèm áo nghiêm chỉnh, trên xe có nhạc, 1 số xe có tivi
Lái xe và nhân viên phục vụ (đa số là Nam) đều đeo thẻ, mặc sơ mi trắng thắt caravat, đóng hộp nghiêm chỉnh, thái độ phục vụ nhã nhặn, lịch sự, vui vẻ, còn vui tính hay ko là tùy tính cách mỗi người. Chuyến công tác P.Thiết em kể ở trên, gặp bác tài tiếu lấm, nói suốt, chuyến trước đi đà lạt đã lạnh gặp bác tài đeo kiếng đen suốt, mặt hình sự, nhưng khi em mở lời hỏi thì vẫn cười và trả lời chu đáo.
Trên xe bác tài chỉ việc lái & trả lời những câu hỏi đại loại như : mấy giờ xe tới, sao xe chạy chậm thế, đây là đâu...Nhân viên phục vụ sẽ kiểm tra số lượng, thu tiền vé,giúp xách hành lý, phổ biến lịch trình, điểm dừng, thời gian dừng, phát túi ni lông cho các bác có triệu chứng muốn "xay sinh tố" nhưng ko có phát ống hút nhé, phát khăn, nước....và kiêm luôn việc lau dọn "sinh tố" mà ai đó ko ko ngăn được bộc phát, xay ra sàn xe.
Trên đường đi và về đều dừng ở 2 điểm : 01 điểm là cây xăng để đi vệ sinh, 01 điểm là quán Cơm Đồng tháp cho mọi người ăn trưa, đây là bến đỗ của Phương Trang nên các bác yên tâm về ko có dao phay nhé, giá niêm yết to đùng ngự ở mọi nơi, thích gì ăn đó, ko ăn thì uống, ko uống thì ngồi hứng gió từ quạt hơi nước cũng ko sao. Phía trước có quầy bán trái cây theo mùa và 1 số đặc sản thập cẩm (giá hơi cao hơn ở P.thiết), có lẽ vì tính tiền ship từ P.thiết về.
Em ko nhớ hết giá từng món,em hay ăn mì gói trứng - 15.000 k, mì gói thịt bò - 20.000k, dĩa cơm thịt kho trứng (còn gọi là kho tàu) - 20.000 nói chung e thấy rẻ và khẩu vị cũng ok (với các bác miền Bắc thì ko biết thế nào, vì trong này nấu nghiêng về vị ngọt, hay cho đường vào)

Xe chất lượng cao của mấy thương hiệu lớn, đều chọn trạm dừng riêng nên các bác ko lo về giá cả, ko có chuyện cơm tù, khủng bố.
Cái Web Câm ở trạm dừng của Sinh, P.Trang hay Mai Linh....đều sạch sẽ, thoãi mái. Thời gian dừng cũng được canh hợp lý khi nhu cầu vừa tới, nếu cần trút bầu tâm sự đột xuất, các bác cứ order, nhưng nhớ báo trước 5-10' để tài xế tìm bãi đáp mát mẻ, kín đáo, chứ các cây xăng thì ko phải chổ nào cũng cho mình xả nước mà ko hút xăng của nó.
Giá vé bao gồm: 01 chai nước và 01 cái khăn, lạnh hay ko là do người sử dụng, riêng xe Phương TRang và Mai Linh em thấy có báo Sài Gòn Tiếp thị phát miễn phí mỗi người 1 tờ nữa.

Trừ mùa hè, còn mùa còn lại Phan thiết giống Vũng tàu, du khách chỉ tấp nập vào các ngày cuối tuần. Thứ 7, chủ nhật xe ra, xe vào của hãng nào cũng rất đông khách, để có chổ và được ngồi mấy ghế đầu xe (cái này dành cho các bác bị hội chứng ai ra xứ huế thì ra, tui ngồi 1 chổ cũng ra như thường ) khi book chuyến đi, các bác nên gọi ra Phan thiết book luôn chuyến về cho khỏe, còn ko thì ra tới ngoài đó book chuyến về cũng được.Bác nào chơi tùy hứng, khi nào muốn về nhớ alo trước 01 ngày, kẻo ngày cần về ko có xe thì nhỡ hết việc.

Còn mấy hãng xe nữa mai em gõ tiếp, giờ mắt em mở ko lên rồi(BB)

Last edited:
Em xin bổ sung, mỗi ngày vào lúc 7.05 Am đều có tàu từ ga SG ra thẳng Phan Thiết, thứ 7 và CN thì có thêm 1 chuyến buổi chiều nữa. Trừ 2 ngày cuối tuần ra, các ngày còn lại tàu vắng tanh à, nên rộng thênh thang, muốn ngồi đâu cũng được. Giá vé khoảng 80-110 ngàn/pax. Từ ga Phan Thiết có xe bus ra Mũi Né, mất khoảng 30-40 phút.

Hàm Thuận Nam

(c)Từ TP.HCM đến Mũi Né khoảng 180km. Như tôi đã từng đi hồi tháng 7 vừa qua thì cả nhóm đi xe riêng từ 10pm hôm trước, đến khoảng 3am hôm sau thì đến. Mũi Né buổi sáng dĩ nhiên rất buồn rồi. Bãi Thùy Dương không đẹp. Phần Mũi Né nói sau vậy vì nhân tiện có bạn nhắc đến Ánh Dương resort, đúng nơi tôi đã ở nên đưa mấy cái ảnh lên cùng xem (toàn chụp người nên phải cắt đi =))

Từ Mũi Né đi vòng lại về Hàm Thuận Nam khoảng 50km. Đến đoạn núi Tà Cú thì từ đường quốc lộ rẽ phải vào, đi mất 12km nữa mới đến Ánh Dương resort. Thời điểm tôi đi chưa có nhiều khách lắm vì khu này khá xa và vẫn đang xây dựng thêm nhiều resort khác.

Có các loại phòng đôi và phòng gia đình ở được 4 người. Do quen nên đặt trước với giá cực mềm 310.000 đồng/người/ngày (giá gốc hình như là 750.000 đồng) với 3 bữa ăn cực ngon. Phòng ở ổn, có cà phê wifi miễn phí và những bể bơi rất đẹp. Nhiều lúc nói đùa với nhau là nó phong tỏa không cho ăn thì chỉ có chết đói vì khu này chẳng có hàng quán gì.

Bãi biển ngay sát nên rảo vài bước đi ra là tắm được ngay. Cát trắng, hoa muống nở tím bãi biển là những ấn tượng của tôi về nơi này. Tuy nhiên, những ai thích sự sôi động thì đây không phải sự lựa chọn tốt bởi tối đến chỉ có ra bãi biển ngắm trăng, uống rượu là khoái. Tuy resort cũng có các dịch vụ như karaoke, bi-a... nhưng rất buồn tẻ. Đôi nào đi trăng mật sẽ hợp vì rất yên tĩnh và riêng tư...

Đi tàu SG - PT có thể quăng xe máy lên gửi đi cùng luôn, giá khoảng 40 - 60k tùy phân khối (em hay gửi xe dream giá 45k/ 1xe).

Ngoài ra cái khúc bạn gì ở trên nói là chạy honda SG-PT, chạy đường QL1A thì không nói rồi , đông xe mà cảnh xấu; nhưng chạy đường ven biển có xa hơn chút xíu (khoảng gần 20km) thì cảnh đẹp, đường rộng người thưa tha hồ tít.

Ga Sài Gòn :số 01 Nguyễn Thông, P.9, Q.3, TP.HCM
Điện Thoại:
- Trả lời tự động: (08) 39 310 666
- Cung cấp thông tin: (08). 39 318 952 - 38 466 091
- Phòng bán vé: (08) 38 436 524 - (08) 38 468 701 (xin số: 2302)
- Ga Sài Gòn mang vé đến tận nhà nếu chúng ta có yêu cầu , gọi số điện thoại : 08 8436528. Chỉ phục vụ nội thành, từ 07h đến 21h hằng ngày. Lúc trước dưới 7 km không thu phí dịch vụ, Từ 7 Km đến dưới 12 Km: 10.000 đồng/ 1vé, giờ giá xăng tăng, em ko biết nó có tăng ko.

Khi gọi ra Ga mà các bác phải bình tĩnh, nếu được thì dùng máy bàn chứ gọi bằng di động là xót xa lắm, em để ý thấy thường chuông reo ù cả tai mới có người bắt máy, nếu bấm số nội bộ thì nghe nhạc đã luôn(NO). Khi có người nghe máy thì phải hỏi cho nhanh, vì nhân viên trực tiết kiệm lời lắm, nhiều khi nghe ko rõ, hỏi lại bị quát tối tăm mặt mũi rồi cúp máy cái rụpX(.

Nếu ngủ các khách sạn ở quận 1,các bác đến chổ này mua vé cho gần :
Công ty Cổ Phần Hoả Xa
ĐC: 275C Phạm Ngũ Lão, Q1, TP.HCM (ngay phố Tây)
ĐT: 08.38367640 - Fax: 08.38369031

*Giờ tàu :
Sài Gòn - Phan Thiết (ký hiệu SPT2): đi 06:55 , đến ga P.thiết lúc 11:16
(Tàu có qua Ga Mương Mán cũng thuộc Phan thiết nhưng các bác nhớ xuống Ga Phan thiết nhé, nằm ở số 01 đường Hoàng hoa thám, P.Phú Trinh trong Tp.Phan thiết luôn)

Phan Thiết - Sài Gòn (ký hiệu SPT1): đi 13:45 , đến ga S.Gòn lúc 18:50
*Giá vé (01 lượt/khách)
tàu thì có nhiều loại giá áp dụng cho các loại ghế khác nhau, Tàu SG - P.thiết do hành trình ngắn nên chỉ có vé ngồi cứng và ngồi mềm, ko có nằm, nếu đi ve nằm là đi mấy tàu Bắc Nam dừng ở ga Mương mán, từ đó phải đi xe vô P.Thiết mấy chục km vừa xa, vừa tốn kém.
Ngồi cứng điều hòa : có 02 giá 78.000 đ và 85.000 đ
Ngồi mềm 02 tầng điều hòa : 85.000 đ
Ngồi mềm điều hòa : 100.000 đ

* Phí gửi xe từ Ga S.Gòn đến ga P.Thiết :
Xe đạp : 17.000 đ
Xe máy từ 50cm3 đến 125cm3 : 44.000 đ
Xe máy trên 124 cm3 : 55.000 đ

Khi tàu đến Ga Phan thiết các bác đem theo honda thì thú vị quá rồi, chạy thẳng 1 mạch đến KS hoặc resot, đường từ Trạm thu phí Mũi Né vô các resot chạy men theo các cồn cát đẹp khỏi phải nói, các bác tha hồ đem súng ống ra bắn
Nếu ko đem theo xe máy thì đi honda ôm hoặc tãi, nếu đi đông thì nên đi tãi, còn 1 mình thì đi xe ôm vừa rẻ lại được ngắm cảnh, mỗi tội nắng, em ko còn đen đc nữa nên hok sợ nhưng các chị ở H.Nội trắng trẻo xinh xắn thì hơi tiếc

Số điện thoại Taxi, em tính để trong phần dịch vụ xe pháo của P.Thiết, nhưng thôi sẵn đây em gửi luôn :
Taxi MAI LINH : (0623) 739 888
Taxi MŨI NÉ : (0623) 84 88 48
Taxi Phan Thiết : (0623).814 814

Có nhiều hãng nhưng đi tỉnh nào em cũng chọn Taxi Mai Linh, còn kẹt quá thì đi mấy hãng kia cũng được, nhưng phải mở to mắt xem đồng hồ tính tiền (cảnh giác vẫn hơn), ở P.Thiết có lẽ do người sử dụng Taxi chủ yếu là khách du lịch, nên số lượng các hãng chưa nhiều, số đầu xe cũng còn ít bởi vậy thứ 7, chủ nhật hay bị "cháy" xe. Các bác lưu ý đừng kêu xe sát giờ tàu chạy kẻo ko kịp ra Ga, từ Mũi Né ra ra phải 30-45'. em chưa thấy Taxi dù ở Phan thiết nên tạm thời ko lo;)

Last edited:
(NT)S.O.S cho các bác gái đi tàu:
Em có 1 kỷ niệm khủng khiếp B-)trong chuyến tàu thứ 2 từ SG ra P.Thiết
Mẹ em bị say xe, say mbay nặng nên đi đâu cũng thik đi tàu, chuyến tàu đầu tiên 2 mẹ con đi là ngày chuyến tàu SG-P.thiết đầu tiên, cõ lẽ do mới khai trương nên nên viên phục vụ niềm nở, nhỏ nhẹ, trên tàu mọi thứ đều sạch sẽ, túm lại là ok, duyệt.
Hài lòng, nên về mẹ em về quảng cáo quá trời, ai tính đi PT là mẹ em khuyên chỉ nên đi tàu.
Chuyến thứ 2, nhỏ bạn ở bên kia về chơi, nó muốn đi tàu coi có gì khác cái thời ngồi trên tàu nhìn ra thấy toàn song sắt 2-3 lớp như ở tù, em đi 1 lần thấy ok rồi nên hăm hở lên đường. Rút kinh nghiệm lần trước ko có đồ ăn, trên tàu cũng chẳng bán gì ngon lành, nên em mua đầy 1 giỏ bánh mì, pa tê, chả, bánh ngọt, trái cây...
Lên tàu thấy vẻ xuống cấp hiện rõ, vệ sinh cũng kém, sàn tàu, trên ghế đều có cát, túi ni lông và các thứ linh tinh, cái WC cũng ko khá hơn, lại chẳng có nước. :shrug:
thế nhưng bạn em cứ tíu tít khen ko có mấy lớp song sắt là sướng rồi, tha hồ ngắm cảnh, chụp hình...
Tàu chạy được khoảng 1h, bạn em kêu đói bụng, em tính cúi xuống giỏ thức ăn đem đồ lên xử thì cảm thấy có con gì bò dưới chân nhột nhột, nhìn xuống trời ơi, ko phải 1 con mà cả đàn gián thiếu nhi đang tấn công 2 cái chân của em.:((
Em suýt ngất:((, được sự trợ giúp của mấy anh hàng xóm, em mới được bình yên, e làm 1 phát hết 1/2 chai Gel diệt khuẩn mà bạn em đem theo, tính dùng sau khi ăn hải sản.
Em sợ quá ko còn nghĩ đến ăn uống, bạn em thò tay vào túi đồ ăn, bất chợt nó hét toáng lên, té phịch xuống sàn tàu, đồ ăn đổ lung tung bên những chú gián bò tứ tán
Trời ! có lẽ cả đàn đã di cư từ chân em vào giỏ thức ăn
Mấy cô ngồi gần nói, có gì mà tụi con sợ vậy, đi tàu thấy hoài, gián nhiều lắm, nhất là gián con, nó nghe mùi đồ ăn là tụ tập lại như đi trẩy hội ấy mà, có thức ăn thì gói túi trong túi ngoài kỹ vào.
Chuyến về, tụi em hủy vé, đi xe open tour cho khỏe
Sau đó do nhu cầu công việc, em còn phải đi tàu mấy lần nữa, rút kinh nghiệm em bôi dầu xanh và ko đem đồ ăn, nó ko tấn công em nhưng lại khám xét túi hành lý của em
Em thấy tàu địa phương (tuyến SG-PT, SG-N.trang) hay tàu Bắc - Nam cứ hễ ngồi ghế là sẽ bị gián thăm viếng, nằm ở khoang 4 giường thì em chưa gặp.
Chỉ có đi tàu tàu 5 sao - Five star Express là yen tâm ngủ, nhưng mấy loại tàu cao cấp đó chỉ thu hút được khách thời gian 1 năm đầu, b.giờ tàng hình rồi, có lẽ vì giá nó cao quá, vé Vip tuyến SG-N.TRang cao gấp 2 lần vé m.bay, vé standard bằng vé mbay, nên chỉ đi 1 lần cho biết, giá đó đi m.bay có phải sướng hơn ko.
Vì ấn tượng đó mà em ko dám nghĩ tới việc di chuyển bằng tàu nữa (watch)

Em ko dám nói là nắm rõ hết các dịch vụ của P.Thiết, nhưng trước đây em có làm bên resort và có thời gian 3 năm đi công tác ra vô giữa SG-P.Thiết tánh em khoái chụp hình, hay để ý thu nhặt..nên em cũng có một số thông tin.
Các bác cho em ít thời gian, em sẽ viết rành mạch rõ ràng, chi tiết để ai cần có thể sử dụng được ngay.
Em mới gia nhập gia đình phượt nhưng lại có rất nhiều tình cảm, qua hình ảnh, bài viết của các bác, em thu nhận được rất nhiều thông tin bổ ích, hấp dẫn để làm hành trang cho chuyến đi sắp tới của em
Thế nên em muốn được chia xẻ lại những điều em biết về P.Thiết sau này là N.TRang, Đà Lạt, Ninh chữ...

Do thời gian của em hạn hẹp, vừa đi làm vừa học, nên em chưa đọc được nhiều bài viết ở các Box , nên ko biết những cái em viết có bị trùng lắp ko, có gì các bác cứ góp ý giúp em (đừng khóa nick của em là em mừng rồi:)

Lẽ ra em ko Tạo Topic này mà em muốn viết những cái em biết về P.Thiết vô 1 chổ nào có sẵn, em đã tìm ở 1 số Box mà e ko thấy chủ đề P.Thiết - dịch vụ ks, nhà hàng, tham quan, ăn uống, chơi bời...Nên em liều mình lập topic để tập trung tất tần tật các thứ liên quan đến Phan Thiết vô 1 chổ, ai cần cứ vô coi là sẽ có 1 cái nhìn khái quát và thấy những thông tin cần thiết, đỡ mất tời gian lướt web, tìm kiếm, đọc, sàng lọc, tổng hợp...PM hỏi tùm lum
Theo em biết thì Phan thiết ko phải Nam Bộ mà là Nam trung bộ.
Chúng ta thề ko cho kẻ ác lừa ở nơi đất lạ quê người nhé các bác :L

Xin lỗi vì đã nhầm tai hại. Bởi tôi thấy có khá nhiều chủ đề liên quan đến Phan Thiết bên Bao la miền Nam nên chỉ muốn đưa vào đúng chỗ để tìm cho dễ thôi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,927
190,269
Latest member
vesinhcongnghiepq8
Back