What's new

[Hỏi đáp] Phượt chùa Bà Châu Đốc - núi Cấm .. nghỉ lại đêm 1 ngày .. nhờ các bác tư vấn với!

Re: Phượt chùa Bà Châu Đốc - núi Cấm .. nghỉ lại đêm 1 ngày .. nhờ các bác tư vấn với

Bài viết hay và thực tế, mình cũng định lên Châu Đốc 1 chuyến, nhưng tìm hiểu về hàng "sida" (vì mình định lấy hàng về bán) kết hợp du lịch luôn. Có thêm thông tin gì chia sẽ mình nha. Thanks

Mình cũng có bà chị chưa phượt lần nào định đi Châu Đốc chơi + tìm hiểu về hàng sida, anh đi rồi về cho mình thông tin với

Hàng sida mà các bạn quan tâm chắc là quần áo phải không. Nếu đúng thế thì các bạn có thể ghé chợ Châu Long để tìm hiểu (gần ngã 4 bến xe cũ). Chợ này chủ yếu bán sỉ đi khắp nơi. Thông thường hàng nguyên đai từ Cam về sẽ được các chủ sạp dỡ ra lựa nước 1, nước 2, phân loại size, kiểu sau đó đóng gói lại giao đi các nơi theo yêu cầu. Giá cả thì tùy theo hàng còn đẹp hay không, nhãn hiệu nổi tiếng hay không...nói chung là vô cùng từ vài trăm K cho tới 3k/cái.

[GMAP]<iframe width="425" height="350" frameborder="0" scrolling="no" marginheight="0" marginwidth="0" src="http://maps.google.com/maps?f=d&amp;source=s_d&amp;saddr=&amp;daddr=10.702948,105.133427&amp;hl=en&amp;geocode=&amp;sll=10.702168,105.134976&amp;sspn=0.011069,0.013454&amp;mra=mift&amp;mrsp=1&amp;sz=16&amp;ie=UTF8&amp;ll=10.702168,105.134976&amp;spn=0.011069,0.013454&amp;t=m&amp;output=embed"></iframe><br /><small><a href="http://maps.google.com/maps?f=d&amp;source=embed&amp;saddr=&amp;daddr=10.702948,105.133427&amp;hl=en&amp;geocode=&amp;sll=10.702168,105.134976&amp;sspn=0.011069,0.013454&amp;mra=mift&amp;mrsp=1&amp;sz=16&amp;ie=UTF8&amp;ll=10.702168,105.134976&amp;spn=0.011069,0.013454&amp;t=m" style="color:#0000FF;text-align:left">View Larger Map</a></small>[/GMAP]

Re: Phượt chùa Bà Châu Đốc - núi Cấm .. nghỉ lại đêm 1 ngày .. nhờ các bác tư vấn với

Mình định Trekking Núi Cấm đợt này,ai trek rồi cho mình tí thông tin nhé,như quãng đường lên ntn,tầm bao nhiu time thì tới đỉnh,tks trước nhiều nhé

Chào cả nhà
Mình là thành viên mới,lại là nữ,mình ở sài gòn mình muốn đi lễ bà châu đốc 1 lần vì mình có chuyện cần câu xin và mình cũng muốn tranh thủ đi du lịch lun ah!4 năm rồi mình chẳng đi đâu cả,mình đi 1 mình
Cả nhà tư vấn cho mình phương tiện đi từ sài gòn tới chùa bà,xong wa chợ Tịnh Biên,Núi cấm lun nha...đi xe của hãng nào là tốt nhất?mình định nghĩ lại tại Núi Cấm để sáng leo núi lun như mấy bạn đã nói.
Chi phí đi là bao nhiêu?vì mình có 2tr thôi,có đủ ko cả nhà!
Ăn uống ở đâu?nghỉ ở đâu?và nếu xuống đó mình nên đi tham quan ở đâu!
Vì mình đi 1 mình nên mình nhờ các bạn tư vấn trước..có gì thu xếp cho thuận tiện đó mà
Thanks cả nhà nha!

Với ngân lượng như thế thì bạn có thể vô tư đi tuyến vừa nói (miễn là đừng ăn chơi quá). Rất tiếc là mình vừa rời khỏi Châu Đốc trong hàng trình một vòng miền tây và đang trở lại SG nên không nhớ chỗ ngủ nghĩ (tính mình ít quan tâm tên khách sạn), nhưng ở khu vực bến xe Châu Đốc có rất nhiều chổ ở rất OK. chỉ khoảng từ 150-250k.
Theo mình thì bạn nên đi xe Phương Trang SG-CĐ và đi xe buýt đến Núi Cấm luôn, và trở về Châu Đốc nghỉ đêm, lễ chùa mua sắm luôn.
Thông tin về Châu Đốc - Núi Cấm có nhiều trên diễn đàn. Bạn có thể tham khảo thêm nhé.
Chúc vui ~

Re: phượt chùa bà châu đốc núi cấm ..nghĩ lại đêm 1 ngày..nhờ các bác tư vấn với!

Tối t6,chạy xe máy lên bến xe miền tây,gửi xe và đi chuyến 10h40 của Phương Trang.

Cho hỏi ở Bến xe Miền Tây gửi xe qua đêm ở chỗ nào vậy bạn, trước giờ mình chỉ có một lựa chọn duy nhất là BV Triều An, nhưng không OK lắm !

Công nhận bạn chủ top gan dạ thật đấy, tới mấy chỗ Châu Đốc và Núi cấm phức tạp lắm, nội vụ xe ôm chèo kéo là đủ sợ rồi. Hôm rồi đoàn mình 10 người đi Núi Cấm mà khiếp vía luôn, thuê xe ôm đi lên xuống là 70k, lúc đấy cứ đứng lớ ngớ, một đoàn người bu xung quanh mình người thì cầm tay, người nắm áo bảo "em này của tui":)), mà mấy bác chạy bạt mang lắm, toàn phải năn nỉ chạy chậm chậm, từ chân núi lên tới núi nghe đâu cỡ 9km một bên là rừng một bên là hố sâu, cứ nghĩ dại lỡ mấy bác ấy chở mình vào rừng luôn thì chết (vì nguyên đoàn người chạy trước chạy sau đâu đi chung đâu). Có một cô trong đoàn hỏi bác xe ôm rằng "anh biết tui lên đây làm gì không?" Bác ấy bảo "thì đi chùa", cô ấy bảo "ừ tui đi chùa là để cầu an mà anh chạy cỡ này còn gì là an với lành" :))

Mình vừa đi về nè, lần đầu tiên tới Châu Đốc, đi 1 mình, đi bụi 3đ 2n, chia sẽ cùng các bạn, nếu có thắc mắc gì về các điểm và giá cả mình tư vấn thêm (vì mình không thể viết hết)

Chào cả nhà, mình là nữ, cũng là thành viên mới, mình xin chia sẽ kinh nghiệm đi Châu Đốc ngày 19/04/2013 (2 ngày 1 đêm) bằng xe máy cung đường QL62: Từ đừng rẻ QL 62 đến TT Tân Thạnh (42 km) qua cầu kênh 12- quẹo phải cập trái bờ kênh -ĐT 837. Từ ĐT 837chạy thẳng về Trường Xuân (26 km); ĐT 837 đường nhựa đã hoàn thành chỉ còn các cây cầu đang thi công nhưng xe oto vẫn wa tốt. Tới ngã ba Trường Xuân quẹo trái về Tam Nông ĐT 844 (23km), đến đây các bạn có thể ghé Gò Tháp tham quan quẹo phải 10km, còn về Tam Nông chạy thẳng. Qua Cầu Đường Gạo tới TT Tràm Chim Huyện Tam Nông. Từ Tam Nông về Hồng Ngự 37 km ĐT 843- 842. Qua cầu Hồng Ngự chạy thẳng bỏ 2-3 đèn đỏ quẹo trái qua cầu Sở Thượng chạy thẳng về tới ngã 4 quẹo trái đến phà Tân Châu ( 13km). Qua phà Tân Châu quẹo phải chạy thẳng đến phà Châu Giang (18 km). Mình đi lúc 5h sáng từ KCN Tân Hương- tỉnh Tiền Giang đặt chân tới Châu Đốc là 9h sáng. Tổng cộng cung đường đến TX Châu Đốc khoảng 161 km. Mình đi 1 hơi tới châu đốc không nghỉ chỉ có ghé hỏi đường. Mình nghỉ ở nhà trọ tại TT Nhà Bàn : 80ng đêm. phòng kg đẹp nhưng chủ yếu ngủ có 1 đêm nên thôi kệ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,148
Latest member
thuocphathai
Back