What's new

Phượt Cửu trại câu (12 - 21/10) - Xuất phát từ Hà Nội

Dear các bạn

Nhóm mình (10 - 12 người) đang lên kế hoạch đi Cửu trại câu từ 12 - 21/10, xuất phát từ Hà Nội. Hiện tại, nhóm đang muốn tuyển thêm 1 đến 2 thành viên biết tiếng Trung. Bạn nào bố trí tham gia được thì liên lạc với mình nhé. Đoàn mình rất vui khi có thêm thành viên cùng tham gia.

Tuấn: 0912469628, email: [email protected]

Theo dự kiến nhóm mình sẽ từ Hà Nội - Thành Đô - Nga My Sơn - Lạc Phật Sơn - Cửu Trại Câu - Hoàng Long - Songpan - Đô Giang- núi Thanh Thành - Thành Đô - Hà Nội (12/10/2012 - 21/10/2012)

Lịch trình cụ thể:

Ngày 1 (12/10): Hà Nội - Thành Đô (máy bay) - Nga My Sơn

Ngày 2 (13/10): Tham quan ở Nga My Sơn

Tham quan Kim Đỉnh, Tượng Phổ hiền, Chùa Hoa tạng, Đỉnh Vạn phật...

Ngày 3 (14/10): Nga My Sơn - Lạc Sơn Phật - Thành Đô

Ngày 4 (15/10): Thành Đô - Cửu trại câu

Ngày 5&6 (16 & 17/10): Cửu trại câu

Ngày 7 (18/10): Cửu trại câu - Hoàng Long - Songpan

Ghé qua Tuyết Bảo Đỉnh (cao hơn 5.000m) và tham quan 1 số điểm tại Hoàng Long

Ngày 8 (19/10): Songpan - Thủy điện Đô Giang (thủy điện được xây dựng từ thời nhà Tần)

Ngày 9 (20/10): Đô Giang - Núi Thanh Thành (cái nôi của đạo giáo, là di sản được UNESCO công nhận) - Thành Đô

Ngày 10 (21/10): Thành Đô - Hà Nội (máy bay)

@ Baovietlife: Cảm ơn bạn Bee nhé, nhóm mình đã đặt được vé rồi, HN - Chendu khứ hồi 330 $, không biết có rẻ được nhiều ko, giờ nhóm mình đang lăn tăn mấy việc sau, bạn Bee có thông tin thì chia sẻ nhé

Vậy bạn giúp mình book ké 1 vé khứ hồi 330 $ vào ngày 19/10-31/10: Do có thành viên trong nhóm mình ở HAN, cảm ơn bạn trước.
Có gì báo cho mình qua mail là: [email protected]

Mình book vé khứ hồi ở VN airline mà những 9 triệu 3 lận. Hic, mà lại book chuyến 26.10 - 08/11 mất rồi. Bi h mới biết đoàn của các bạn, tiếc quá huhu/

Không rõ là đổi lịch trình có khó khăn gì không nữa, huhu.

@ Baovietlife: Cảm ơn bạn Bee nhé, nhóm mình đã đặt được vé rồi, HN - Chendu khứ hồi 330 $, không biết có rẻ được nhiều ko, giờ nhóm mình đang lăn tăn mấy việc sau, bạn Bee có thông tin thì chia sẻ nhé

Trời ạ, 330$ vé máy bay khứ hồi HN-CTU??? Bạn đặt trên trang nào mà rẻ thế???
CTC tầm đó không quá lạnh, nhất là đối với những ai ngoài Bắc, các bạn miền Nam thì mang miếng dán ấm đi là ok. Bạn ying2 kia nói tháng 9 đẹp nhất tớ nghĩ là chưa chuẩn đâu :D

Mình cũng ngạc nhiên là bạn đặt vé khứ hồi sao rẻ vậy, chỉ 330$, trong khi bạn mình làm bên VNA bảo ít nhất cũng tầm hơn 400$
Bạn làm ơn chỉ cho mình bok ở đâu vậy, mình muốn đi 1 chiều HN - CD vào ngày 15/9.
Ngoài ra mình đã đi CTC rồi thì khuyên các bạn là đi 10 ngày cuối tháng 10 là đẹp nhất.
Trời có tuyết, nhưng ko lạnh lắm và rất dễ chịu, đi chơi ko mệt tí nào, miễn là các bạn phải có giày waterproof để chống tuyết và mưa (có thể)

Mình cũng ngạc nhiên là bạn đặt vé khứ hồi sao rẻ vậy, chỉ 330$, trong khi bạn mình làm bên VNA bảo ít nhất cũng tầm hơn 400$
Bạn làm ơn chỉ cho mình bok ở đâu vậy, mình muốn đi 1 chiều HN - CD vào ngày 15/9.
Ngoài ra mình đã đi CTC rồi thì khuyên các bạn là đi 10 ngày cuối tháng 10 là đẹp nhất.
Trời có tuyết, nhưng ko lạnh lắm và rất dễ chịu, đi chơi ko mệt tí nào, miễn là các bạn phải có giày waterproof để chống tuyết và mưa (có thể)

Chào bạn, nhóm mình có 1 anh làm đại lý của vna và bọn mình mua vé đoàn nên có giá đấy, giờ thì hình như full rồi bạn ah, trên trang web của vna thì giá hiện tại rẻ nhất là 8.2trđ thì phải.

Bạn đã đi Cửu trại câu chưa, quả thực là mỗi người nói thời điểm đẹp khác nhau, 1 số bạn thì nói tuần 3 của tháng 10, bên tour du lịch thì nói t9 đẹp, bạn có thông tin thì chia sẻ nhé. Tks bạn

Vậy bạn giúp mình book ké 1 vé khứ hồi 330 $ vào ngày 19/10-31/10: Do có thành viên trong nhóm mình ở HAN, cảm ơn bạn trước.
Có gì báo cho mình qua mail là: [email protected]

Chào bạn

Nhóm mình đặt vé đoàn (giá áp dụng cho đoàn 15 người) qua 1 đại lý của vna, giờ muốn đặt thêm không được vì họ nói đã full. Thời điểm này đó có vẻ căng vé bạn ah

Đọc topic CTC bên kia biết baovietlife cũng đi và về cùng ngày nên đang định kết hợp cùng các bạn nhưng giờ các bạn đã lên tới trên 10 người rồi, cả bọn mình vào thì đông quá. Bọn mình 5 người cũng đi từ HN, đi và về cùng chuyến nhưng CT đi hơi khác, có gì chia sẻ thông tin và giao lưu trên đường bạn nhé.

Hi bạn, hy vọng bọn mình sẽ gặp nhau ở bên đó giao lưu

Hi bạn, hy vọng bọn mình sẽ gặp nhau ở bên đó giao lưu
CT bọn mình đi đại khái là: Thành Đô - Tứ Cô Nương - Maerkang - Hồng Nguyên - Songpan - CTC - Thành Đô - Lạc Sơn.
Bọn mình sẽ không đi Hoàng Long (vì núi hồ xanh đỏ thì Tứ Cô và CTC cũng đã nhiều rồi) không đi Nga Mi (vì còn ấp ủ một chuyến Hoàng Sơn nên có thể bỏ qua) dù cũng rất muốn qua những chỗ đó nhưng không muốn CT dày quá, vất vả.

See you :))

CT bọn mình đi đại khái là: Thành Đô - Tứ Cô Nương - Maerkang - Hồng Nguyên - Songpan - CTC - Thành Đô - Lạc Sơn.
Bọn mình sẽ không đi Hoàng Long (vì núi hồ xanh đỏ thì Tứ Cô và CTC cũng đã nhiều rồi) không đi Nga Mi (vì còn ấp ủ một chuyến Hoàng Sơn nên có thể bỏ qua) dù cũng rất muốn qua những chỗ đó nhưng không muốn CT dày quá, vất vả.

See you :))

Đi Hoàng Sơn thì lại phải lộn ngược lại AN Huy, đường khá xa đấy, đi từ Phía Tây Bắc Trung Quốc sang Phía đông TQ

Chào bạn baovietlife, mình cũng rất thích chuyến đi này, không biết bây giờ muốn kết hợp đi chung với nhóm còn kịp không vậy?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back