What's new

Phượt lên 4, Phượt Sài gòn làm gì????

Status
Not open for further replies.
@ Cucaimuoi:điều kiện dễ ợt , chưa gì bạn đã post 1 bài rồi đấy.
** Tuy nhiên mình cũng xin thông báo một số ý kiến sau:
- Thành viên tham dự là thành viên của diễn đàn www.phuọtcom đã được reg nick ít nhất 1 tháng và post 3 bài trở lên trước thời điểm tổ chức sn phượt lần 4 (21/07/2010). Mọi thành viên đăng ký tham gia cố gắng "vui chơi hết sức mình, cởi mở hòa đồng với mọi người" . Tránh tình trạng thụ động ngồi một chỗ và nhìn người khác chơi . Mọi thành viên muốn đăng ký tham gia sự kiện này đều phải đăng ký trực tiếp với BTC , BTC không nhận các trường hợp đăng ký dùm .
[/B]

Cho tớ đăng kí 1 suất
Tên: Quân
Nick: Hongquan062
Giới: Nam
Cân: 55kg
Cao: 1m65
Năng khiếu: nhiệt tình đi chơi.
Khi nào có lịch cụ thể BTC pm giùm nhé.

Hichic, em khiếu nại bạn tổ chức nha, sao thành viên mới lại không được đăng ký tham gia vậy (theo quy định thì thành viên phải tham gia diễn đàn hơn 1 tháng, bài có 3 bài viết mới được tham gia), cái này là em khiếu nại đó nhà. Người mới cũng phải cho đăng ký tham gia với chứ, chỉ cần thông báo đóng tiền làì em sẽ đóng ngay thôi.....Cho em đi với.....

Hehe, chỉ cần 1 tháng nữa thôi là cucaimuoi sẽ trở thành cucaimuoi mặn ngay í mà. Ráng post bài đi hen, rồi mio buộc cho cucaimuoi cái dây lên nóc xe tha hồ mát nhá. Chúc mừng bạn đến với nhà phượt. Hun cái chóc nà (kiss).

Last edited:
hhahaa vậy gắng thọt 1 cái chân vô cho đủ 2 bài ,,, hehehe ,, vay chỉ còn chờ lấy biên lai thu tiền ,,, là lên đường thui ,,, àh quên , chắc trước khi " go " xin mấy bác 1 cái off hoành tráng làm quen trước quá .... để AE co điều kiện giao cấu ,, ý lộn giao lưu hé hé hé

[@ Lamnd: . Số lượng thành viên nhiều hay ít còn căn cứ vào số lượng ném đá và số lượng thực tế, chẳng hạn bạn ném đá khí thế mà có đăng ký đi đâu ? Ngoài ra BTC còn phải căn cứ vào tình hình bao nhiêu bạn là đủ bao nhiêu là ít để tính toán số lượng xe cộ sao cho chi phí ít nhất và hiệu quả nhất.
@Chaubaogia; không tồn tại 442 hay ĐTM hay bất cứ nhóm nào trong sinh nhật phượt lần này cả, chỉ tồn tại tất cả thành viên của diễn đàn cùng tham dự vào sinh nhật www.phuot.com thôi . Mong bạn hãy tránh để tình cảm cá nhân xen vào những việc như thế này. BTC rất mong sự đóng góp mang tính xây dựng của các thành viên. ]

Mình đóng góp một tý ý kiến nhỏ nhoi gọi là, nếu thừa thì các bác thông cảm :
Mình đồng ý với ý kiền của Dangkhoa quan v/v không có nhóm riêng như DTM hay 442 trong SN Phượt vì sẽ càng làm cho các mem mới tự tin vì ...hông có nơi dung thân(giống mình nè^^). Thay vào đó BTC có thể tự chia thành các nhóm ngẫu nhiên trước dựa trên danh sách đăng ký (tử, thủ, gia, quái... có đủ cả).
- Tổ chức và quản lý đông người rất khó, nhưng chia nhỏ ra để Leader quản lý và điều hành thì dễ kiểm soát hơn (tìm vịt lạc cũng dễ hơn).
- BTC làm sườn các nội dung thi thố, biểu diễn...độ "hoang dại, máu lửa" về các nhóm để các nhóm chuẩn bị thi thố với nhau => BTC phẻ hơn, chất lượng các tiết mục bảo đảm không hoang dại không ăn tiền ^^
- Khi chia nhóm, các thành viên trong nhóm sẽ có thời gian off để chuẩn bị tiết mục nên có thời gian làm quen, bớt đi nhiều sự tự ti của mem mới, đỡ mất công BTC lôi kéo.
- Về xe cộ, nhân sự....BTC cứ "nắm đầu" các leader, thế là xong.
Bi nhiêu đó thôi, cám ơn các bác đã nhòm
Chấm hết

Do số lượng người tham gia sẽ ảnh hưởng rất lớn đến công tác tổ chức nên em đề nghị chốt việc đóng tiền 1 tháng trước event để tránh đêm dài lắm mộng. BTC cũng yên tâm thực hiện pờ-len.

Theo kinh nghiệm của cá nhân em thì càng đông càng vui, nhưng đông quá sẽ loãng và dễ nảy sinh bất đồng giữa các thành viên với nhau. Do đó chúng ta phải hết sức thận trọng. Tốt nhất từ giờ đến hết tháng 6 phải xác định được nòng cốt của 3 đội bao gồm đội trưởng và 10 thành viên cơ bản. Các thành viên khác bổ sung sau. Đội trưởng phải hội đủ các yếu tố kinh nghiệm, sung và hăng, mồm to và có uy tín. Các bác có thể đề nghị hoặc tự ứng cử ;)

Nguyên tắc chia đội là dựa trên sự bình đẳng mọi mặt, ko phân biệt nhóm này nhóm nọ, ko tách rời mới cũ, bốc thăm chia đều theo lứa tuổi, giới tính, tình trạng vật-tâm-sinh lý, tình trạng hôn nhân:Dam Mọi thành viên sau khi đăng kí tham gia phải có trách nhiệm tham gia đầy đủ mọi hoạt động của nhóm từ chuẩn bị đến thi thố. Ai cố tình lảng tránh phận sự sẽ được BTC đặc cách cho tham gia một vài trò chơi mà đảm bảo ko ai muốn chơi :Dam

Mọi hình thức tài trợ, cống hiến bằng hiện vật, hiện kim, công sức, ý tưởng đều được đánh giá rất cao. Do vậy đề nghị các bạn ko ngại va chạm, tích cực cầm nhầm, ấy quên tích cực đóng góp ý kiến để giúp chuyến đi thành công tốt đẹp.

PS: Nếu đi đông người hơn 1 xe 40 chỗ thì phần trò chơi sẽ cực kì quan trọng. Do vậy bạn nào có nhiều ý tưởng độc địa xin đừng giấu trong nòng mà hãy post ra đây để BTC học hỏi tham khảo(c)

Nếu lấy Minh Đạm và Hồ Cốc làm điểm SN Phượt thì cần gì đi otô, mình chắc nhiều bạn phi xe máy, xe đò, xe ôm cũng tới được. ( Không bít mình có nhầm địa điểm không?)
Vậy là ngầm hiểu vẫn là ý tưởng ÂU CƠ; thế thì các bạn nên mua khăn rằn dài cở 1m6 làm xa rông quấn người_ cho nó hoang rại ( nử thì xài 2 cái, khuyến khích hay có thưởng khi xài 1 cái cho nó máu).
Quân số phãi hơn 100 mới phù hợp, vì 50 lên rừng và 50 dưới biển cộng với Ban Tổ Chí-rận-rệp...( ôi chào ơi! Ngứa quá!)

Đoàn đông 40 mạng nên để tránh những rủi ro có thể xảy ra trên đường: lủng lộ, công an..... Để tránh mất thời gian vì phải đợi nhau và dành sức khỏe cho các bạn vui chơi đi ôtô là 1 giải pháp tối ưu, đây là buổi offline mục đích là vui chơi chứ chẳng phải thi thố khả năng gì cả mà xe máy hay xe đò . Mong rằng những thành viên ném đá nhiều thì cũng nên đăng ký và cùng tham gia vào BTC ,mình thấy bạn chaubaogia có khá nhiều thời gian post bài sao không cùng tham gia vào BTC nhĩ ?
@ Lengkeng: nếu ..... nếu có điều kiện thì anh đăng ký tham gia xem thử có bao nhiêu người chắc chắn đi đã thay vì cứ chắp tay mà phán như thế ( em nghĩ anh hóa trang làm LÊ VĂN DUYỆT trong tiết mục buổi tối thì chuẩn lắm)=))=))=))=))

Ơ, ku Quần quên là tớ đang ở Đà Nẵng rồi, với lại tớ đang suy nghĩ xem có nên làm cú Sinh Nhật P ở Đà Nẵng không?
Mấy hốm nay tớ rảnh, canh me ku nào phát biểu linh tinh để....chém gió, hé hé...:LL

Tớ đăng ký với:
Tên: Châu Anh.
Nick: Chaubaogia
Tuổi U50.
Năng khiếu: cái gì cũng chơi được.
BTC mà không cho thì tớ về tổ chức SN phuot ở nhà:))

Mình chả biết nói gì bạn chaubaogia hình như đăng ký chỉ để phá hoại BTC sinh nhật phượt Miền Nam với những phát biểu thiếu tính xây dưng. Mong bạn nghiêm túc hơn không biến nơi đây thành trò đùa của riêng bạn .
@ Lengkeng: nếu.... nếu thế thì anh nên tham gia BTC vì không dưới 1 lần chúng tôi kêu gọi mọi người tham gia vào BTC để cùng chung tay góp sức vào sn phượt , thay vì nói sao anh không tham gia vào BTC . Có thêm nhiều người chung tay vào làm chúng tôi có thể sẽ mở rộng quy mô tổ chức hơn chứ còn nói như anh thì tôi có thể nói hay hơn nhiều .

Thưa bạn lamnd! Mình xin trả lời bạn 2 câu hỏi:
- Tichuot là mod của diễn đàn www.phuot .com .Thành phần tham gia tổ chức sinh nhật đều là thành viên thuộc BQT diễn đàn www.phuot . cọm

- Việc hạn chế thành viên tham gia sinh nhật phượt là điều bình thường của tất cả các diễn đàn vì năng lực tổ chức của BQT không thể tổ chức hết cho tất cả mọi người . BTC đều là những người làm việc quản trị và không ăn lương của diễn đàn , năng lực và thời gian của chúng tôi rất hạn chế nên không đủ khả năng tổ chức cho tất cả mọi người (diễn đàn hiện có hơn 19000 thành viên) cho nên dù rất muốn chúng tôi cũng không thể tổ chức cho tất cả thành viên được việc tổ chức cho một nhóm 10 người rất khác một nhóm 20 và cực kỳ khác 40 người , nếu bạn lamnd nói thế không tham gia giúp BTC sinh nhật diễ:Dien đàn một tay nhỉ ? Bạn cho mình địa chỉ email và số điện thoại để mời bạn tham gia BTC nhé ?
BTC sinh nhật phượt lần 4 tại miền Nam rất mong muốn các bạn chung tay góp sức để buổi sinh nhật thành công tốt đẹp , đặc biệt BTC trân trọng mời bạn lamnd tham gia BTC nhé , rất mong bạn tham gia BTC ! Bạn lamnd trả lời giúp luôn nhé .;)

Ban dangkhoaquan, nếu mình ko gặp nhau một lần ở quán trà sữa thì thật sự mình ko thể nào hình dung được 1 con người nho nhã, thư sinh như bạn lại nóng tính đến thế, bạn như 1 con nhím xù lông để tự vệ, bạn luôn ở tư thế sẵn sàng đáp trả nhưng lời góp ý của mọi người, bạn chỉ thích ra lệnh mà ko hề muốn tiếp thu,...Hãy nhìn xem, tichuot mở topic nhưng ko hề thấy tichuot trả lời các comment của các thành viên mà chỉ có bạn,...Có thể bạn tichuot đang ngồi ở đâu đó đễ suy gẫm, thể mà hóa lại hay! Hãy nhìn sự việc rộng hơn, thoáng hơn đi bạn,....

Hãy xem lại ý kiến đóng góp của Bạn Lamnd xem, mình thấy chẳng có gì quá đáng cả, chỉ là lời góp ý chân thành cho việc giới hạn con số 40 người của BTC. Chình mình cũng muốn tham gia, nhưng do thấy 40 người là quá ít cho cả 1 diễn đàn nên tự nguyện đứng sau để cổ vũ các bạn.

Việc chọn số lượng ít thành viên tham gia offline cũng có lý do riêng của nó, và câu hỏi của bạn được chúng tôi đưa ra khi quyết định số thành viên tham gia có hạn chế vì:

- Các bác cứ ném gạch ném đá quá trời nhưng cho đến khi đóng tiền và đi thì có hàng ngàn lí do: " Em bận phải thi, em bận vì vợ thằng bạn nó đau bụng, em bận vì sếp bắt đi công tác...bla bla...." trong khi kế hoạch đã lên hết chương trình, đùng vào phút chót thì số lượng giảm đi đáng kể vì lý do ABCD gì đó.
- Nếu số lượng quá nhiều thì cuộc vui chơi sẽ bị loãng và rất khó tập trung nếu như BTC chưa đủ mạnh ( cái này công nhận ở Miền Nam), các thành viên mới thì cứ tụm 3, tụm 5 và rất rụt rè khi tham gia các hoạt động chung với nhóm dù mọi người cố gắng lôi kéo họ vào những cuộc chơi nhưng họ vẫn nói câu: " Em ngượng chết đi được" :(
- Số thành viên tham gia vẫn chưa chốt vì các kế hoạch đang từng bước thực hiện, nên thành viên nào đi hay không đi vẫn là ẩn số, kể cả tôi cũng chưa biết mình có được đi hay không khi mà thời gian Deposit ra mà tôi không kịp đóng thì tôi cũng ở nhà như thường, không phân biệt người đó có quen biết hay thuộc dạng COCC thì cũng mặc.

@ Lamnd: trước hết tớ ko đồng ý về việc phát ngôn quá căng thẳng, mang tính tự ái cao của bạn.
Vạn sự khởi đầu nan. Chắc chắn Phuot phía nam sẽ có buổi party hoành tráng

@thik_đi_choi: Nếu ko có phát ngôn căng thẳng quá mức cần thiết của dangkhoaquan thi ko có trả lời của Lamnd đâu. Bạn Lamnd ko phải là người hay nói như thế!

Bác nào có máu, có lòng thì xúm vào góp một tay. Còn đứng chắp tay sau đ í t nói thì có đủ rồi.

[@ Lamnd: . Số lượng thành viên nhiều hay ít còn căn cứ vào số lượng ném đá và số lượng thực tế, chẳng hạn bạn ném đá khí thế mà có đăng ký đi đâu ? Ngoài ra BTC còn phải căn cứ vào tình hình bao nhiêu bạn là đủ bao nhiêu là ít để tính toán số lượng xe cộ sao cho chi phí ít nhất và hiệu quả nhất.

Sao bạn ko nghĩ rằng Lamnd góp ý cho việc mở rộng quân số vì bạn ấy cũng muốn tham gia? Nhưng rồi gặp những phát biểu thiếu thiện chí nhự thế, người có lòng nhiệt tình cũng cảm thấy ngại ngần,.....

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,129
190,425
Latest member
allnipponairwaysvn
Back