What's new

Phượt MALAY - SIN (10 - 20/07/12) mời tham gia chung cho vui

Status
Not open for further replies.
Dear alll.:):D:)

Vinh là tên của mình. Đã book được ticket air and hostel o Malay and Sin. Nếu ban đi cùng thời gian như trên thì lập hội di chung cho no vui. Vinh sẽ đi từ SIN -> Malacca -> Kumla Lumpur -> SIN visit những chỗ mà mình đã chưa đến được trong lần phượt SIN năm ngoái. Vinh sẽ di Malay trong 3 ngày và ở Sin trong 7 ngày.

Email: [email protected]:))

Dear all.

Kinh phí chuyến đi là tự túc, Vinh chỉ muốn tìm bạn đồng hành trong lần phượt này. Cụ thể như sau.

1 . Chyến bay Jestart đến SIN lúc 0:35 AM (chắc là phải ngủ trong T1 để chơ đến 5:00 AM take bus đi Malaca - theo Vinh biết thì 7:30 là chuyến sơm nhất) - 7:30 on bus di Malaca - 12:00 or 14:30 take bus di Kular Lumpur (khám phá Malay ve đêm).
2 . Take bus Hop-on Hop-off khám phá Malay (chắt la hết 01 ngày) - ngày cuối cùng lượn qua các cái trung tâm thương mại - 15:30 on bus come back to SIN (để kịp check in hostel)
3 . Tự do khám phá SIN (Vinh th sẽ tham quan thêm vài cái buiding va natural park - tranh thủ lần này tấm biển SIN cho biết) - Tung tăng qua mấy cái mall trong mùa giảm giá, chụp thêm vài tấm hình các landmark and social art mà lần phượt SIN trước không đi được, qua Mustafa mua mứt trái vả về làm quà cho MOM - Có mặt tại T1 lúc 5:00 AM de bay chuyến bay Jestart lúc 6:30 AM về đế SG.

Đó là tóm lượt hành trình, mong một chuyến đi tốt đẹp.
Vinh đã book trên Hostelworld thang Footprint (SIN) and Fernloft KL @ Chinatown (Kular Lumpur) đang trong đợt giảm giá, nếu bạn nhanh chóng book phòng may ra còn trong thòi gian này.

Các bạn cần thêm imformations gì nữa không?

Last edited by a moderator:
Mình cũng muốn đi nữa.nhưng không ai đưa ra cái lịch trình hẳn hoi.chi phí khoảng bao nhiêu?.cho tất cả:vé bay,ks,vé tham quan.
Co ai đi cho mình kế với.mong nhận được sự phản hồi từ các bạn. ym: phunghoang_lua66 . đt:01652860849

Dear bạn,

Vinh đã có plan cụ thể di Malay, nhưng SIN thì không. Bạn có thể tham khảo rất nhiều plan trong Phuot.VN rồi tự take một cái cho bạn.
Chi phí trung bình khoản 50-75 SGD cho một ngày ở SIN (bao gồm chi phí ăn, ở, đi và vé tham quan đi chơi, hạn chế shooping tối đa để tiết kiệm chi phí).

Thank you.

Re: Phượt MALAY - SIN (10 - 20/07/12) mời tham gia chung cho vui

Dự trù kinh phí đi bạn ơi?

Viết hoa đầu câu

Last edited by a moderator:
Phượt MALAY - SIN (10 - 20/07/12) - Plan Schedule.

Dear bạn,

Kinh phí cho 11 ngày SIN-Malay là 35SGD/day/pax (ăn, hostel, di chuyển, nước uống - giá này đã có hổ trợ ăn dậm trên đường walking, thực phẩm được mang từ VN). Tiết kiệm chi phí mua sắm thì ok.

Lịch trình Vinh đi như sau:

Ngày 10/07: Jestar đến Changi lúc 0:30AM. Phải ngủ tại sân bay một đêm, 9:30AM Buget Terminal đi Tiger Airway đến Kuala Lumpur. Bắt đầu tham quan khám phá thủ đô Malay bằng hopon-hopoff (38MYR - www.myhoponhopoff.com)

Các điểm tham quan lần lượt: khu Heritage (Medeka Stadium, Sri Maharmariamman Temple, Independent Spuare, St.Mary Church...), Petronas Twins Tower - khu garden sau tháp đôi, Place of Culture, National Mosque, National Museum.

Ngày 12/07: tham quan khu Putrajaya, take bus chuyến 11:30pm đi SIN (35SGD - www.busonlineticket.com)

Ngày 13,14,15/07: tham quan Henderson Waves, Refections Building (gần MRT Tiong Bahru, MRT Haboufront), Iluma-WOHA (MRT Bugis), Lasalle College of Art (gần Sim Lim Square, hostel Footprints), Expo MRT Station or xem phim.

Ngày 16/07: tham quan Maria Bay (Superme Court, SIN Flyer, The Float, F1 FIT Buiding, Suntec city...).

Ngày 17/07: chơi USS (nghe nói mua được vé 50SGD), tắm biển Sentosa, xem nhac nước.

Ngày 18-19/07: Đi Bukit Timah National Reserve , Bukit Batok Nature Park.
Dành 01 tối đi xem phim

Ngày 20/07: Changi lúc 7:30AM đi Jestar về SG - HoChiMinh city

Kết thúc chuyến đi mong là tốt đẹp.

PS: (Do đã đi SIN rồi, lần sang SIN này sẽ đi những nơi năm 2011 chưa phượt hết nên plan ở SIN sẽ thay đổi liên tục tùy tình hình và hơi khac người so với các bạn phượt khác, dân kiến trúc mà - chỉ có đi USS là không đổi.)

** Book hostel Malay là 20MYR/Night/Pax "Fernloft KL @ Chinatown, Kuala Lumpur " - đã có ăn sáng và free wife.
** Book hostel SIN là 12SGD/Night/Pax "Footprints Hostel, Singapore" - đã có ăn sáng và free wife.
** Book trên www.hostelworld.com, wedsite này book rẻ hơn các trang khác, có cho cancel booking và dĩ nhiên là mất một khoản phí nho nhỏ.

** Di chuyển bên Malay bằng monorail cho nó rẻ, 3.5MYR
** SIN thì các bạn biết rồi MRT (30SGD là đủ 7 ngày đi vòng vòng SIN), nếu đi đêm có thể về nhà bằng NightDider - Night Owl, hoạt động 11:30PM đến 4:35AM các ngày T6, T7 và trước ngày nghĩ lễ (nghe nói, chưa đi chư biết, ai đi SIN trong tháng 5 hay 6 thì có thể check giúp không)

Thank you.

Last edited:
Ngày 13-16/07: tham quan một số building (Henderson Waves, Refections Building, Bisan Public Lirbary, Iluma, Expo MRT Station, Lasalle College of Art, Superme Court), cầu Henderson Wave, khu FlySky, trừng đua xe F1 và sân bóng trên mặt nước, Suntec City.
Dành một tối or trưa đi xem phim

13,14,15,16 ... 4 ngày này bạn "cày" gần hết các biulding ở Sing luôn chứ có nhiêu đây thì ... hơi ít. Mình thấy bạn dành hẳn 4 ngày để đi như thế hơi phí. Có thể bạn là dân kiến trúc nên các biulding là sở thích và đam mê của bạn. Nhưng mà khi bạn đã có plan đi chơi và mời mọi người tham gia thì với 4 ngày này bạn làm thêm option để những bạn cùng đi lựa chọn. Có thế đi cùng bạn hoặc tự khám phá địa điểm khác. Vì thế, bạn cũng nên tìm hiểu thêm những địa điểm khác để giới thiệu luôn cho những bạn lần đầu sang Sing.

Recomment củat mình: Lấy ra 1 ngày trong 4 ngày này (T7,CN 14,15/7) dành trọn cho khu Marina Sands Bay gồm có:

- Marina Sands Hotel, trên tầng 56 có Sky Park (20SGD/vé)
- Tượng sư tử mình cá
- Vòng quay FlySky (mà đã leo lên tầng 56 của MS Hotel rồi thì không cần lên cái này nữa :D )
- Cái sân bóng đá mini (xấu òm :D)
- Cầu Helix (buối tối rất đẹp)
- Nhạc nước 19h30 hoặc 21h30 (cuối tuần mới có 02 suất nha )
- Nóng quá thì chạy vào khu thương mại cao cấp cho mát :D

Dear bạn,

Đã chỉnh sửa plan schedule cho phù hợp với thời cuộc. SIN thì cho Vinh bu theo chứ bu theo plan của Vinh các bạn sẽ đuối vì không thấy đáng để khám phá, heehhiiiii....

Thank You.

Dear các bác,

Thông tin đi USS thì Vinh thấy có hai nguồn cung cấp vé. Đó là "add nick tnkl_pr (chị này tên Liên), có thể nói là Thảo Lucy giới thiệu" đo bạn uttchan cung cấp (nghe thiên hạ đồn là giá vé 50 SGD). Ngoài ra còn có bạn tuangahs tự pr và bán vé luôn "Mr. Tuấn ( Tommy Tran) : 0909.595.067 . Email : [email protected] Yahoo : tuangahs" (giá vé 60-65 SGD).

Mong các bác trên diễn đàn phượt cung cấp thêm và hiệu chỉnh thông tin này giúp Vinh với.
Thank you.

Last edited:
Mình cũng đi sang Sing và Malaysia từ 30/8 đến 5/9. Có bạn nào đi không nhỉ? Mình đã book vé của VN đang khuyến mại, jetstar cũng đang khuyến mại giá khoảng 3,225 ngàn, mình đi lần đầu nên muôn tìm ng đi chung cho vui, plan mình đang lập sẽ úp mọi ng coi nhé

Dear all,

Vinh không đi Malay đúng dịp lế hội, nên thông tin cho các ban nào đi Malay trướ ngày 08/07/2012

1Malaysia International Tourism Night Floral Parade
30 June - 8 July 2012
Presint 2, Putrajaya Lake

Dont miss the chance to watch floral exhibitions and ornately decorated floats in various hues. Be here in Putrajaya as the whole city is transformed into an enclave of beautiful flowers.

Chúc các bạn vui vẻ trong lễ hội.

Thank you

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,620
190,151
Latest member
tuanhaanh
Back