What's new

[Tổng hợp] Phượt qua các nước ASEAN bằng moto

Mình đang định đi Phượt qua các nước ASEAN ,dự tính đi năm 2011 (thời gian khoảng 150 ngày) Xuất phát tại Hà nội - Lào - Myanmar - Thái -Campuchia - (Thái) - Malaysia - Singapore - Indonesia - Đông timo - (Indonesia) - Brunei - Philipnes - Việt nam
Vì qua nhiều quốc gia nên mình muốn cùng mọi người sẽ đưa ra thời gian và lịch trình cụ thể để sắp xếp cho tiện chuyến đi.
Mong mọi người đóng góp cho ý kiến. Bạn nào không có thời gian có thể đi theo từng chặng
Kinh phí dự kiến 200 000đ/ngày /người.
Mình sẽ cập nhật ý kiến thường xuyên để hoàn thiện cho chuyến đi.
Cám ơn mọi người đã ghé qua và cho ý kiến.
Mình không rõ post bài ở đây đã phù hợp hay chưa, có gì mong các bác Min, Mod điều chỉnh dùm.
Thanks.

Last edited:
Cám ơn bác giamahamvui vì đã cho mh những ý kiến đóng góp rất ý nghĩa cho chuyến đi . Là một lời động viên lớn tiếp thêm động lực về chuyến đi dù hiện tại nó mới là ý tưởng.Mức kinh phí trên mh đưa ra cũng chỉ mang tính tham khảo nếu có bạn đi cùng.
Nếu bạn nào quan tâm về chuyến đi chúng ta cùng bắt tay xây dựng hành trình nhé !

Bác chủ topic có thể tìm ngay trong phuot này bài của 2 cặp đã đi 3 nước Đông Dương ( Lào - Camp - Việt ) để tham khảo.
1 bài là của Linh Evil - Bodyparty, còn bài kia thì mình ko nhớ tên 2 bạn đó.
2 bài report của cả 2 cặp đã có rất nhiều thông tin cần thiết để bác tham khảo.
Mình nghĩ đi 3 nước Đ.D như trên là hợp lí nhất , còn đi nhiều thế kia chưa chắc đã hay bác ạ.
Ko rõ bác đã xem 2 bài đấy chưa ?.

Bạn khởi hành chưa?
Đi phượt đông nam á là mong ước của tôi từ lâu. Tôi rất muốn cùng bạn tham gia chuyến đi này.
Nguyễn Tuân: 0983132707

Đấy là một ý tưởng hay . Không biết bạn đã đi chưa.Tết 2012 mình cũng muốn làm một chuyến giống như bạn.Mình thấy người nước ngoài họ đi dược mà,không có gì đâu.Còn giấy phép để mang xe máy qua myanmar, singapore, mã lai v.v .Bạn thử lên đại sứ quán hỏi thử xem có thể xin giấy phép được không. còn chi phí 200k là có khả thi đấy. chỗ ngủ thì mình có thể xin ở nhờ, hoặc vào bệnh viện ngủ bụi.ăn uống thì mình mang đồ ăn theo mình tự nấu.Có thể được đấy, thử đi bạn.

Góp ý thêm với chủ thớt là khi bạn chạy xe máy qua địa phận Lào thì chuẩn bị khá tiền để cho công an nhá, vừa rồi tớ đi tụi bắt lại xin tiền muốn điên nó luôn.

Thực hiện được tuor như vậy thành công thì quá tuyệt vời, hy vọng nhanh có màn trình diễn sắp tới,

Không khả thi khi đi bằng môt đâu chỉ nói đến Sing thôi phải đi máy bay rồi indonesia cũng vậy thời gian 150 ngày bạn không làm việc sao? cái này phải chia ra đi thôi . Rất khó có thể thành công một chuyến đông nam á.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,619
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back