What's new

[Chia sẻ] Sài Gòn - Cần Thơ theo đường vòng

Trước Tết vừa rồi nhận được điện thoại của 1 đứa bạn ở Cần Thơ với nội dung rất ngắn gọn: Ê, tao nè, mầy khỏe ko?..qua Tết ngày xx tháng xx mầy có rảnh ko, sắp xếp đi xuống đây ăn đám cưới con tao nhe! Mầy với tao là chổ thân tình quá nên tao mời miệng chứ ko gởi thiệp gì hết! Mình ừ ừ vì chưa biết có rảnh để đi ko nhưng cũng đánh dấu ngày đám cưới của con nó vào lịch....

Còn vài ngày nữa đến ngày trọng đại của con nó thì mình nói với bx: "Em, nghỉ làm 2 ngày đi Cần Thơ ăn đám cưới nhe, sẵn dịp đi 1 vòng luôn". Bx nghe rồi gật gật xong hỏi lại "anh tính đi sao"? Thật ra đi đám cưới chỉ là cái cớ vì lâu rồi ko có về miền Tây nên sẵn dịp này muốn đi luôn, 1 công 2 việc, nên cho bx biết kế hoạch sẽ đi 1 vòng qua Long An, Đồng Tháp, An Giang rồi về Cần Thơ.

Sắp xếp việc làm việc nhà cửa xong thí đúng ngày xách xe lên đường. Đám cưới thì đãi buổi chiều nên cứ việc tung tăng, miễn chiều có mặt tại Cần Thơ là ổn!

Sáng hôm đó khởi hành từ Sài Gòn về Tân An (Long An) rồi quẹo vô QL62 đi về hướng Tân Thạnh (LA)

Phía trước là đường cao tốc Sài Gòn - Trung lương
[/URL][/IMG]

tiếp QL62
[/URL][/IMG]

Last edited:
Bạn ơi ! con đường từ Tràm Chim về đến ngã ba Quốc lộ 30 , đường hẹp xe 16 chỗ đi được không ? ( lâu quá không đi nên hơi lưỡng lự ) xin cám ơn ! 10/3 nầy mình chở các phụ nữ công ty đi Hà Tiên ,muốn đi ngã nầy cho gần ,nhưng còn 2 phà nữa ! phà Tân Châu ,và Phà Châu Giang ! Thân

Chào anh thienbao11. Lần này nhà em ko đi từ Tràm Chim ra QL30 nên cũng ko rõ tình hình đường sá thế nào nhưng đoán là ổn vì tử ngoài vô đây ổn quá ko lẽ chỉ còn đoạn ngắn lại hư hay nhỏ lại đột biến

Chào anh thienbao11. Lần này nhà em ko đi từ Tràm Chim ra QL30 nên cũng ko rõ tình hình đường sá thế nào nhưng đoán là ổn vì tử ngoài vô đây ổn quá ko lẽ chỉ còn đoạn ngắn lại hư hay nhỏ lại đột biến

Chào ! như vậy bạn sẽ đi qua cầu Tràm Chim (Tl 843) đến (Tl 842 ) xin cho biết đoạn đó từ Tràm Chim về Hồng Ngự xe 16 chỗ đi tốt phải không bạn ơi ! Cám ơn !!

Những lần đi trước ! từ Tràm Chim ra QL 30 ,đường nhựa tốt ,nhưng lòng đường rất hẹp ! 2 xe phải né dưới ta luy đường ! nên chắc đến Tràm Chim ,quẹo phải lên cầu Tràm Chim đi lên 842 ra Hồng Ngự !!!

Chương trình thì từ đây sẽ đi theo TL843 qua VQG Tràm Chim và 842 đến Hồng Ngự. Từ phía sau của chợ Tam Nông cũng có đường đi thẳng vào TL843 nhưng mình muốn đi vòng vòng chút nên chạy ngược trở ra rồi đi theo đường lớn. Bây giờ thì quẹo phải
[/URL][/IMG]

Rồi thẳng lên cầu Tràm Chim, bắt đầu 1 đoạn đường thẳng tiếp!
[/URL][/IMG]

P1030688 by nguyen bao, trên Flickr

Những lần đi trước ! từ Tràm Chim ra QL 30 ,đường nhựa tốt ,nhưng lòng đường rất hẹp ! 2 xe phải né dưới ta luy đường ! nên chắc đến Tràm Chim ,quẹo phải lên cầu Tràm Chim đi lên 842 ra Hồng Ngự !!!

Nếu anh thienbao11 đi đường 843 rồi 842 đi Hồng Ngự là ổn. Đường ko quá rộng nhưng 2 xe có thể đi dễ dàng!

Chào ! như vậy bạn sẽ đi qua cầu Tràm Chim (Tl 843) đến (Tl 842 ) xin cho biết đoạn đó từ Tràm Chim về Hồng Ngự xe 16 chỗ đi tốt phải không bạn ơi ! Cám ơn !!

Đây là TL843 từ Tràm Chim đi ngã 3 An Phước
[/URL][/IMG]
Còn đây là TL842 hiện nay từ An Phước đi Hồng Ngự
[/URL][/IMG]

Đây là TL843 từ Tràm Chim đi ngã 3 An Phước
[/URL][/IMG]
Còn đây là TL842 hiện nay từ An Phước đi Hồng Ngự
[/URL][/IMG]

Cám ơn bạn nhiều ! lâu quá không đi qua các điểm nầy ,nên hơi phân vân ! xin cám ơn thông tin bạn đã chia sẽ ! còn tính thêm một đường nữa đỡ qua phà ! nếu đi ngã nầy phải qua 2 phà ! Hồng Ngự và Châu Giang ! nên định đi phà An Hòa qua Long Xuyên ,theo ql 91 đến ngã ba lộ tẻ Tri Tôn ,đi về Cần Đăng xuống Tri Tôn ,sau đó cặp theo kinh Tám Ngàn về Kiên Lương ! ( các chổ nầy đã đi qua hết rồi nhưng lâu quá không đi lại ,với lần nầy đi 16 chổ chở các chị đi 8/3 nên phân vân về chất lượng các con đường !!

Từ TT. Tràm Chim theo TL 843 một lúc thì đến cổng vào VQG Tràm Chim, vì ko có ý định vào coi chim nên chỉ ngừng chụp vài cái hình trước cổng
[/URL][/IMG]
đi tiếp nữa thì đến H. Tân Hồng. Từ đây sẽ chuyển qua TL842 và cũng còn ko xa nữa là đến Hồng Ngự
[/URL][/IMG]

Cũng như QL62, TL842 tiếp tục đi cập theo con kênh Trung Ương cho đến Hồng Ngự. Và giờ đã thấy cầu Hồng Ngự phía trước
[/URL][/IMG]
Lên cầu Hồng Ngự
[/URL][/IMG]
Đến Tx. Hồng Ngự cũng đã gần ngọ. Bàn với ôm là sẽ ăn trưa Hồng Ngự và cafe Tân Châu! Dạo 1 vòng vô chợ có rất nhiều quán cơm. Đúng là về miền tây thì ko sợ đói! Giá cả cũng rẻ và ngon miệng!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back