What's new

[Chia sẻ] Sài Gòn - đường Nam Sông Hậu - Đất Mũi Cà Mau

Đất Mũi – nơi tận cùng của Việt Nam là 1 địa danh chắc chắn mình muốn đến, muốn biết nhưng chưa biết sẽ thực hiện lúc nào!

Nhân dịp tháng 3 sắp hết mà còn vài ngày phép năm trước chưa xài... Vậy thì xài luôn, ko thì qua tháng 4 tự động sẽ mất! Xài phép thế nào? Dĩ nhiên là muốn đi lông bông 1 chút và Đất Mũi là địa điểm đáng đi nhất với mình lúc này! Mấy năm trước ông anh mình đã đi đến Đất Mũi nhưng còn phải đi bằng tàu cao tốc từ Năm Căn ra Đất Mũi nhưng giờ đây qua báo chí thêm thông tin trên diễn đàn phượt qua chuyến đi của anh duonghai thì biết đã có thể lăn bánh ra tới mũi. So ra thì đã quá tiện rồi nên đi luôn, còn chần chừ thì ko biết đến khi nào mới thực hiện được!

Ôm thì bận bịu ko thể đi cùng. Vậy thì 1 mình 1 ngựa vậy!Sắp xếp mọi việc ổn, vậy là đi…

Mình viết bài này với ý định đóng góp thêm chút thông tin về con đường Nam Sông Hâu (QL91C) từ Cần Thơ đi Bạc Liêu, có lẽ đã nhiều người đi qua nhưng ít người viết về nó và cập nhật tình hình đường đi Đất Mũi.

Lịch trình trong 2 ngày ngắn ngủi sẽ là:

Ngày 1: Sài Gòn xuống Cần Thơ theo QL1 rồi theo QL91C (đường Nam Sông Hậu) đi Bạc Liêu và theo QL1 đi Cà Mau ~400km

Ngày 2: Tp Cà Mau đi Đất Mũi xong trở về Tp. Cà Mau rồi theo Quản Lộ Phụng Hiệp lên Cần Thơ rồi về thẳng Sài Gòn ~520km

Nhắc tới đất mũi Cà Mau mà long bao cảm xúc, chưa từng có dịp được đi xuống nơi cuối đường của Tổ quốc mình. Tiếp đi chủ topic, đang tập tành lập kế hoạch đi đây :)

Nhắc tới đất mũi Cà Mau mà long bao cảm xúc, chưa từng có dịp được đi xuống nơi cuối đường của Tổ quốc mình. Tiếp đi chủ topic, đang tập tành lập kế hoạch đi đây :)

cricket-travel thấy ngứa chân thì xách ba-lô lên đường đi nhé. Chúc 1 chuyến như ý!

tks bác. Topic quá đầy đủ, hy vọng đường vào Đất Mũi xong sớm để tiện đi lại, chứ bây giờ mất quá nhiều time để di chuyển....

cricket-travel thấy ngứa chân thì xách ba-lô lên đường đi nhé. Chúc 1 chuyến như ý!

Chắc suất luôn rồi bạn, đang sắp xếp mọi việc vì bận bịu quá. Cảm giác vừa ngứa chân vừa vướng bận nó khó chịu lắm, đang cố nhịn và ráng nhịn để đến ngày G là bung :))

Chắc suất luôn rồi bạn, đang sắp xếp mọi việc vì bận bịu quá. Cảm giác vừa ngứa chân vừa vướng bận nó khó chịu lắm, đang cố nhịn và ráng nhịn để đến ngày G là bung :))

Khi bung thì nhớ cho mọi người biết và đọc bài nhé!

Last edited:
Đúng những thông tin mình đang cần tìm.Cảm ơn bạn đã chia sẻ, bài viết rất hữu ích. Mình ở Buôn Ma Thuột dự định sẽ đi Mũi CM vào dịp lễ 10/3 sắp tới trong vòng 4 ngày, lúc đầu cũng tính là sẽ từ HCM bám theo QL1A để đến vì mình không rành về tình hình giao thông nhưng qua bài chia sẻ thì mình sẽ thử theo con đường NSH này cho biết ^^ ko ai theo nổi nên 1 xe một ngựa khám phá miền Tây

Đúng những thông tin mình đang cần tìm.Cảm ơn bạn đã chia sẻ, bài viết rất hữu ích. Mình ở Buôn Ma Thuột dự định sẽ đi Mũi CM vào dịp lễ 10/3 sắp tới trong vòng 4 ngày, lúc đầu cũng tính là sẽ từ HCM bám theo QL1A để đến vì mình không rành về tình hình giao thông nhưng qua bài chia sẻ thì mình sẽ thử theo con đường NSH này cho biết ^^ ko ai theo nổi nên 1 xe một ngựa khám phá miền Tây

Từ vùng cao nguyên về vùng đồng bằng sông nước cũng là 1 chuyến đi thú vị, cũng giống như người dân miền sông nước lên cao nguyên vậy! Bạn có thể theo đường NSH lượt đi và QL1 lượt về. Vậy bạn sẽ có tất cả!

Chào ! xin cho góp chút ý kiến , bạn từ BMT về đến thành phố sau đó theo đường quốc lộ 50 về Gò Công - Mỹ Tho - Bến Tre - Vĩnh Long - Cần Thơ ( Qua cầu Mỹ Lợi về Gò Công ,chợ Gạo đến Mỹ Tho , theo cầu Rạch Miễu đi Bến Tre , qua phà Tân Phú sang chợ Lách , qua phà Đình Khao đến Vĩnh Long về Cần Thơ sau đó đi nam sông Hâu , đừng bám quốc lộ 1 chán lắm ! )

Từ vùng cao nguyên về vùng đồng bằng sông nước cũng là 1 chuyến đi thú vị, cũng giống như người dân miền sông nước lên cao nguyên vậy! Bạn có thể theo đường NSH lượt đi và QL1 lượt về. Vậy bạn sẽ có tất cả!

ok bạn ^^ mog là sẽ có 1 trải nghiệm mới lạ ở vùng đất sông nước

Chào ! xin cho góp chút ý kiến , bạn từ BMT về đến thành phố sau đó theo đường quốc lộ 50 về Gò Công - Mỹ Tho - Bến Tre - Vĩnh Long - Cần Thơ ( Qua cầu Mỹ Lợi về Gò Công ,chợ Gạo đến Mỹ Tho , theo cầu Rạch Miễu đi Bến Tre , qua phà Tân Phú sang chợ Lách , qua phà Đình Khao đến Vĩnh Long về Cần Thơ sau đó đi nam sông Hâu , đừng bám quốc lộ 1 chán lắm ! )

Cảm ơn bạn đã góp ý, mình sẽ điều chỉnh lại lịch trình do chưa từng đặt chân xuống miền Tây nên ko am hiểu lắm về tình hình giao thông, lúc đầu phải chọn QL1A làm phương án di chuyển chính ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,857
190,223
Latest member
appgo88link
Back