What's new

[Chia sẻ] SG-DaNang-10 ngày...bá đạo.

-PHƯỢT-giờ đã không còn xa lạ với mọi người nữa,nhưng...người khuyết tật ...phượt,:) bạn có tin không?
Tất nhiên,khó khăn...phải gấp cả trăm ngàn lần,so với người không kt :( ,nhưng khó khăn chỉ là ...chuyện nhỏ,một khi mình đã muốn thì..."không thử sao biết được sức mình tới đâu?" & thế là chúng em đã ...thử hết 10 ngày trên con đường thiên lý Bắc Nam-QL1A. :))
Chuyến đi hứa hẹn cũng hoành lắm,nhưng giờ chót,không vì lý do này,hoặc lý do khác mà cuối cùng chỉ còn lại...3 người & 1 xe...ặc...cũng đi luôn.
Đó là chuyến đi đầu xuân năm 2014 của chúng em,mà đến nay em mới chia sẻ được,phần vì em mới tham gia Diễn Đàn,và phần nữa là...hình ảnh của em năm đó...mất sạch(công cóc vì mua nhầm con usb dỏm)nên giờ số hình ít ỏi này là em...lên mạng...lấy về lại đó ạ (NO)
Đoàn chúng em (nói cho oai thôi,chứ đoàn có ...3 người hè)trong đó cô Ba(Thư viện mini Cô Ba) là ...vai chính ;)-ở đây em cũng xin nói thêm là -cô Ba là người kt,nhưng có máu mê phượt,nên khi nghe cô Ba bày tỏ,cũng muốn đi trãi nghiệm, em đã nhận lời hỗ trợ về mặt xe cộ, thêm một bạn gái nữa ngồi sau hỗ trợ & thay phiên nhau viêc ẵm bồng...Tất cả cũng chỉ vì muốn đưa người kt tự tin hơn khi hòa nhập cuộc sống ngoài xã hội,ngoài ra không vì mục đích hay vì lợi nhuận nào khác.Nên suốt hành trình,mỗi khi ngừng lại nghỉ ngơi,ăn uống...ai ai cũng không tin chúng em đây là ...bạn của nhau ??? ;) (có người còn nói thẳng ra là-bạn gì mà ...tốt dữ vậy?...hix...Rồi chắc cũng nghe bọn em nói chuyện với nhau,lúc đó họ mới tin...chúng em thật sự chỉ là 3 người có cùng sở thích đi phượt thôi,chứ chẳng liên quan gì với nhau sất ;)

Up ảnh của diễn viên chính & người hỗ trợ trước,để các bác dễ hình dung ra nhé :))

Last edited:
Sự thật mà nói thì mấy khu du lịch khi xây dựng,họ chưa nghĩ tới tiện ích cho nkt -nên nkt cơ bản họ đã bị giới hạn rồi,thì lại càng bị giới hạn hơn (NO) thành ra các bạn không thấy hình tụi em đi đến những nơi gọi là khu du lịch đâu nhé,mà mục đích chính là vui,là để cho cô Ba,lẫn tụi em cùng trãi nghiệm,là để gặp gỡ những người chưa từng gặp,là để biết sức mình tới đâu ...chứ lên chuyến bay 45 phút là đã đến ĐN rồi,không việc gì phải...hành xác hơn cả tuần thế ,các bác nhể???

Cuối cùng, sau chuyến đi này -em thấy- nếu chỉ cần 1 bạn & 1 xe nữa thôi-để chở giùm xe lăn cho cô Ba-là mọi việc sẽ dễ dàng hơn nhiều...:help

Mời các bác cùng thưởng thức đặc sản Trần :)

Và dạo quanh nơi đây chút

Last edited:
Giờ ngồi nhớ & viết lại bài này,cảm xúc em như vẫn còn nguyên,mặc dù ĐN hay HaNoi gì em cũng đi đến hết rồi-& cô Ba cũng vậy,cũng từng bay ra vô HN...nhưng cảm xúc sao tuyệt bằng rong ruổi,lang thang,vượt đèo dốc thế này :D

Trên đường đi không gặp bất trắc gì hết,vừa đi vừa cười & nói xàm xàm cho thấy đoạn đường ...vui hơn & 10 ngày bá đạo của chúng em đã đặt gạch ở ĐaNang...vui & lạnh đến không thể nào quên được :))

he he...Tưởng rằng ra ĐN đỡ lạnh hơn trong Hội An,ai dè đâu lạnh còn khủng khiếp hơn. nên đêm đó chúng em thuê phòng nghỉ gần bến xe Xuân Tùng để ngày mai lên xe về luôn-giá phòng 180k/đêm.
Tối đó vợ chồng cô bạn ghé qua phòng nghỉ đòi hỗ trợ chúng em đi dạo chơi thành phố,nhưng mà ...lạnh quá(NO)nên không có hình hầu các bác ;)
chỉ có tấm hình chụp ở phòng nghỉ thôi

-12h trưa ngày 13 tháng 2 năm 2014,chúng em lên xe- chính thức chia tay ĐN,được cô bạn hỗ trợ đến tận giờ lên xe

-Vé xe từ ĐN về SG vào mùa cao điểm năm đó là 900k/người tầng dưới,cho cô Ba,& 850k/người- tầng trên cho em & bạn đồng hành.
Riêng em phải thêm phí 600k nữa cho ....chiếc xe huyền thoại của mình,đi cùng xe Xuân Tùng luôn :))
Tổng cộng 3 triệu 2 trăm cho phí vận chuyển & sau 24 tiếng đồng hồ trên xe giường nằm,nhìn lại chặng đường vừa mới đi qua...thật là không thể tưởng tượng nổi...tại sao tụi mình có thể ...cừ & liều đến thế???:))

Last edited:
Sau 24h trên xe ,đúng 13h ngày 14 tháng 02 năm 2014,chúng em đã về đến SG trong vạn sự bình an :D

Kết thúc hành trình SG-ĐN tại đây,với nhiều cảm xúc mà chỉ có ai yêu phượt mới có được thôi...:))

Chúng em cùng ngồi lại tổng kết trước khi chia tay nhau-ai về nhà nấy .
-10 ngày với 1000km cùng đồng hành,gắn bó,hỗ trợ lẫn nhau,nhường nhịn,tin tưởng nhau...tất cả đều là nền tảng để làm nên 1 chuyến hành trình này .

Vài tấm hình ,vài cảm xúc muốn chia sẻ với các bác thế này thôi,em xin tạm dừng hành trình của mình tại đây.
Cám ơn các bác đã quan tâm & đọc bài chia sẻ này :)
Trên suốt 1000km,chúng em cũng cố tìm xem có bác nào là dân phượt & phượt cùng chặng không?để mời nhau cafe gọi là ra mắt...;) vậy mà...gặp các bác phượt vượt qua em thì nhiều lắm,nhưng chắc không ai nghĩ chúng em cũng là dân phượt đâu nhở ???

Cuối cùng thay cho lời kết-em bonus các bác tấm ảnh,để lỡ sau này các bác có gặp hình ảnh này trên các cung đường phượt,thì các bác biết ngay đây là Biệt đội phượt rùa đấy ạ :D,nhưng mà không cóa... chiên nghịp :D

Last edited:
Phải đăng nhập để comment. Hết sức ngưỡng mộ sự nỗ lực và tình yêu thuơng tuơng trợ của các bạn. Chúc các bạn mạnh khỏe và không bao giờ từ bỏ đam mê của mình. May God bless !!!

Phải đăng nhập để comment. Hết sức ngưỡng mộ sự nỗ lực và tình yêu thuơng tuơng trợ của các bạn. Chúc các bạn mạnh khỏe và không bao giờ từ bỏ đam mê của mình. May God bless !!!

Thanks bác nhiều :) hy vọng được gặp các bác có cùng đam mê trên những cung đường phượt :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,899
190,257
Latest member
vesinhphunhuannamhung
Back