What's new

SG - Nha Trang - Đà Nẵng - Kon Tum - SG

Bọn mình vừa có chuyến đi nhân dịp lễ 30.4 & 1.5. Đoạn từ SG - PT quá quen thuộc nên mình không chụp nhiều ảnh. Mình xuất phát lúc 7h00 ngày 28.4. Đến 11h30 thì đến Phan Thiết

Sau khi ăn trưa ở 1 quán nhỏ thì mình lên đường đi tiếp ra Bàu Trắng. Trên đường đi ngang bãi đá Ông Địa ở Mũi Né

Đường ven biển từ Hòn Rơm đi Bàu Trắng

Xung quanh toàn cát & cát...

Do đã ghé Bàu Trắng lần trước nên lần này mình không ghé nữa mà đi thẳng ra Phan Rí. Ảnh Bàu Trắng xa xa

Cái hồ gì đó đối diện Bàu Trắng

Dọc đường từ Bàu Trắng về Phan Rí, nhiều đoạn đang thi công. Tương lai sẽ được đi đường nhựa ngon lành chứ không phải đất đỏ như bây giờ

Cầu Sông Lũy

Quá nhanh quá nguy hiểm.. chả hiểu bạn đi để đốt xăng hay làm gì nữa :D .. mà chiếc si bạn chạy khỏe thế... mình đang phân vân giữa si và jupiter ko bít mua con nào

Mình đi ven biển sg - nt chỉ từ 9h tối tới 6h sáng hôm sau là có mặt ở nha trang rồi. nói chung ko oải đâu bạn. bạn đi nhiều sẽ quen thôi. cái đáng bàn ko phải là xăng vì xe máy càng chạy đều tay với tốc độ cao thì xe càng ít tiêu hao nhiên liệu. mà quan trọng là đoạn này có áo vàng ko thôi.

ps: nói vậy chứ mình ko khuyến khích chạy nhanh (mặc dù mình toàn chạy nhanh)

Hê ... hê ! xem ra như vậy mình còn khỏe chán ! lúc đi Vĩ Tuyến 17 tháng 7/2014 ,từ Huế làm một mạch đến Quy Nhơn 450km, lúc 19 g ,dọc đường hái hoa ngắm cảnh ! còn chơi được à Nhe !!! phải không các bạn !!!

Sr vì đã để topic chìm. Do là mình mất account của photobucket nên phải tạo lại rồi up ảnh lại.
Tiếp tục ngày thứ ba. Do tối đầu tiên ở Nha Trang mình chủ quan nên phải chịu cảnh nhà trọ chặt chém, lần này tối ngày thứ hai mình chọn nhà trọ ở ngay đầu cầu Câu Lâu. Lúc mới hỏi thấy giá 200k dịp lễ cũng tạm được, ai dè vô phòng nhìn kĩ lại phát hiện nhà tắm mất tiu cái cửa, còn máy lạnh nửa đêm chảy nước như mưa dột.
Sáng ngày thứ ba thức sớm, chạy từ cầu Câu Lâu dọc theo sông Thu Bồn xuống Hội An. Con sông buổi sáng thật êm đềm với mặt nước phẳng lặng cùng vài con thuyền bé tí teo.

Cổng chào Hội An, không hiểu sao Di sản thế giới mà cổng chào lại đặt trong khuôn viên nhà dân, làm mình không chụp chính diện được

Bắt đầu vào phố cổ, buổi sáng thật yên tĩnh, khác xa phố phường tấp nập của Nha Trang, Đà Nẵng...

Chùa Cầu

Tấm bia gì đó không rõ nữa, bác nào biết giải thích hộ em

Vài ảnh về phố cổ

Hai đứa rời Hội An, đi theo đường ven biển sang Đà Nẵng. Điểm đến đầu tiên là Ngũ Hành Sơn

Sau khi rời Ngũ Hành Sơn bọn mình đi thăm thú những cây cầu. Đầu tiên là cầu Trần Thị Lý

Nhìn từ xa xa

Kế đến là cầu Rồng

Rồi cầu Sông Hàn

Cuối cùng là cầu Thuận Phước

Sau đó thì đi chùa Linh Ứng

Từ chùa Linh Ứng nhìn về trung tâm Đà Nẵng

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,636
190,154
Latest member