What's new

Sinh nhật Phượt lên 5 với nhà PHP

Hồi ký sinh nhật Phượt lên 5 - Trăng rằm Tiên Sa

phải khoảng được 30 phút sau tôi mới tìm hiểu được hết những con người trên xe mình, ngôi hàng đầu cạnh bác lái xe là Tienchung ( trên đường đi chúng tôi đặt thêm cho cái tên Chung google ), sau đến hàng ghế dưới ngay cửa ra vào là H2q, trang mithp86, ngay hàng ghế sau là một mem lần đầu tôi mới gặp Trungktb ( sau này được mọi người gọi là Trung KTV ), bên cạnh là bác Sơn ( bạn bác Thik ), tiếp hàng ghế dưới là đôi uyên ương hoagao và Hongphi, ghế bên cạnh họ là haingon, đằng sau họ là nàng Snow xinh đẹp thủ quỹ của đoàn, bên cạnh chàng trai nhạc sỹ kiêm ca sỹ hào hoa Guốc mộc, bên cạnh là Cuongtax, datcangdaysong ( trên xe mọi người gọi nó là ĐẤT, thằng này cũng là lần đầu tiên tôi gặp mà cũng là thằng nó dìm hàng tôi ngay lần đầu tiên. Đằng sau cùng là tôi và anh Thik__di_choi. Điểm danh quân số theo danh sách là 15, sao đây là 14 nhỉ, thắc mắc mãi cuối cùng cũng tìm ra được nguyên nhân là đếm cả ông FBI vào nên thấy thiếu, mặc dù ông này đã trốn đoàn đi vào đó từ hôm trước rồi. Vậy là chúng tôi đã sẵn sàng và đều có chung một tâm trạng như nhau, đều bồi hồi được đến ĐN để cháy hết mình với anh chị em phuoter trên toàn quốc.
@ Hoàng Tùng 76 : Bác điểm danh quân số thiếu rồi :( , em ngồi lù lù một đống trên xe- kém mỗi bác Thick- mà bác chẳng nhớ em là sao (NO) - chán bác quá em " Dỗi " rồi

Ui sorry Tunbeo nhé, a vẫn đang cảm thấy thiếu người mà quên mất thằng em, anh bổ sung ngay. :L

Bác Hoàng Tùng viết nhanh lên còn đến lượt em.
Đan cài vào cho nó rắc rối em ợ. Dư lày thì là theo thứ tự thời gian nhé. Nên đến đoạn nào mọi người có tư liệu thì viết cùng vào để đa dạng hoá sản phẩm chứ cái kiểu của HT dài ngoằng ngoẵng đọc nhiều lại tự kỷ chết =))

Chương trình đi đứng, ăn ngủ đã có HT phọt. Mình sẽ post ảnh phụ hoạ theo vậy

Trên xe

attachment.php

Chân ải chân ai
attachment.php

Tái xuất
attachment.php

attachment.php

attachment.php

@ Bác Thik! Em khiếu nại, ảnh em chụp (máy là máy của bác) chẳng nói em câu nào tại sao lại tung lên??? Trả công em đê (ảnh chụp anh rõ nhất nhá?)

Các bác cho lời bình đê, hôm lên đường nhiều lời bình hay lắm cơ mà????

Thành thật xin lỗi mọi người, đáng lẽ ra bây giờ đã viết thêm đoạn hồi ức, nhưng vì có chuyện cá nhân nên chưa thể ngồi viết tiếp được mong mọi người thông cảm, sẽ cố gắng để tối nay viết tiếp.
P/S : Snow cứ viết theo suy nghĩ của mình đi, mỗi người một cảm nhận về chuyến đi đó mà.

@ Bác Thik! Em khiếu nại, ảnh em chụp (máy là máy của bác) chẳng nói em câu nào tại sao lại tung lên??? Trả công em đê (ảnh chụp anh rõ nhất nhá?)

Các bác cho lời bình đê, hôm lên đường nhiều lời bình hay lắm cơ mà????

Há há. Chả biết, thấy cá trong ao nhà là cứ vớt lên chén thôi =))

Hồi ký sinh nhật Phượt lên 5 - Trăng rằm Tiên Sa
Tiếp tập 2 - Những câu chuyện trên xe
Ngày hôm nay đúng là một ngày đen đủi của tôi, hôm qua đi đánh bóng về lớ ngớ thế nào làm rơi mất ví, bao nhiêu giấy tờ trong đó cộng với 3 củ, nó đã lấy xiền của tôi rồi lại gọi điện đọi chuộc với giá 5 củ, biết làm sao được bây giờ, đã đen thì cái đèn nó cũng ................đen, đúng là chó cắn áo rách, chính vì thế hôm nay tôi phải đi tìm nó để chuộc nên câu chuyện bị đứt quãng, chán cái mớ đời, phàm ở trên đời nhiều khi người với người nó lại chó má đến vậy. Thôi than phiền thì cũng thế, trách được ai, chỉ trách cái thằng người hậu đậu. Nén đau thương lại ngồi ngẫm lại những ngày đã qua để gửi đến ACE những diễn biến tiếp theo của câu chuyện kể mà chưa biết bao giờ mới đến được hồi kết.
Câu chuyện dang dở của tôi đang dừng tại Ninh Bình. Sau khi đón được bác Dép lên xe cùng với 4 cô nàng xinh đẹp, xe vẫn tà tà chạy sát lề đường để cho Guốc và tôi chạy đi tìm cửa hàng đồ điện tử mua tạm cái giắc cắm để nghe nhạc trên xe, thú thật cũng một phần do tôi chủ quan, một phần do nhà xe nghèo nàn về băng đĩa nên suốt quãng đường từ HP vào đến NB tôi tìm mãi trong đống đĩa cũ rích của bác tài chỉ thấy được vài đĩa có thể nghe được. còn lại toàn đĩa cũ rích, mở được 1 cái đĩa tưởng nhạc đỏ, bài đầu còn nghe được, bài sau toàn thấy bài gì đó mà chẳng ai có thể tiêu thụ được, tôi nhớ có cái bài " Má Sáu ơi con kể cho má nghe, má đừng có hối má đừng có la...." gì đó, nghe một lúc phải tắt đi ngay.
Khi tôi và Guốc mua được cái giắc cắm như ý và nhảy lên xe, xe lại tiếp tục chuyển bánh nhưng mới phát hiện ra còn thiếu công chúa Snow vì háo hức nên một số thành viên trong đó có cả mình hơi khó ngủ đêm hôm trước, có người trạng thái nên còn bỏ cả ăn trưa nữa. Lúc đón các bạn ở Ninh binh lên, Snow tranh thủ quất được một ít bánh mì cay ngay tại ngã tư gần đó mà được quảng cáo là bánh mì cay Hải phòng (vui vãi). ( Cái này bác Thik bổ sung nhá ). Xe lại lăn bánh thẳng tiến ĐN, lúc này đây trên xe thêm được 5 người nữa, bác Dép nhảy lên ngay ghế trên sau bác tài xế ngồi ung dung, phía sau ghế của H2q và trang mit là em Trangv, bên cạnh là em hanhptt, đến tôi ( vì lúc này tôi đổi chỗ lên trên, một phần nhỏ để làm anh chàng lơ xe, phần lớn là có 4 em xinh đẹp kia nên tôi nhảy vào giữa cho nó lành =)) , cái này người ta gọ là số hưởng), bên phải tôi là một em tên Liên ( chưa có nick trên phuot ), đằng sau là chị của em Liên hình như tên Phượng ( em này cũng chưa có nick ) tên em này tôi nhớ ra được là nhà công chúa Snow nhắc là vì trên xe, lão tướng hongphi đã có lúc " Đầu gối Gạo, chân đạp Phượng " :)), cũng tương tự như mọi người, cameraman Guốc lại tiếp tục ghi hình màn chào hỏi của các thành viên mới lên xe, qua màn chào hỏi trên xe cũng hình dung ra được, em trangv và em hanhptt đích thị là gái đất Cảng quê ta nhưng đang phiêu bạt trên HN theo tiếng gọi của tình yêu. Còn em Liên và em Phượng là 2 chị em quê Phú Thọ nhưng cũng đang bám trụ tại đất Hà Thành phồn hoa tráng lệ. Lại nói về 4 em này, đây chính là sản phẩm mà bác Voongsenh để lại vào giờ chót, tức là bị rớt đài sau khi kế hoạch ô tô của đoàn HN bị phá sản vào phút cuối, nhưng cũng rất may cho các em đã có PHP nâng đỡ và cũng kịp chuyến tầu cuối cùng PHP vào ĐN. Như vậy quân số trên xe lúc này là 21 người. Xe vẫn tiếp tục chuỷen bánh theo nhịp điệu rất nhẹ nhàng tình cảm, tốc độ chạy đúng nhà nước cho, không nhanh quá và cũng không chậm quá. Sau một hồi chào hỏi ồn ã, không khí trên xe dần dần lắng xuống, sau khi mua được giắc cắm, Guốc thử đưa nhạc để nghe nhưng cũng không ăn thua vì đi qua đường mic nên âm thanh cứ ồ ồ, rất khó nghe. Đã có lác đác vào người chìm vào giấc ngủ, cô bé bên cạnh tôi cũng thấy ngủ ngon lành, thỉnh thoảng xe sóc mạnh, đầu cô đập vào cửa kính, cô tỉnh giấc xong lại thiếp đi, tôi đếm như vậy được 3 lần, chắc có lẽ cũng chung tâm trạng như mọi người, háo hức quá nên mấy đêm rồi không ngủ được. Không khí trên xe dần lắng xuống, nhưng đằng sau xe vẫn thấy cái loa của Cuongtax liên tục phát thanh không ngừng nghỉ. Ông mặt trời đã dần ngả sang phía Tây, trời bắt đầu tối dần, xe đang chạy qua địa phận Thanh Hóa. Mọi người trên xe đã bắt đầu cảm nhận được cái đói, cho dù đã được đệm cái bánh mỳ cay ở NB nhưng đến 7h00 chưa đến quán ăn là mọi người cũng chùng hết cả xuống rồi. Thế nên đến quán ăn tất cả đều ồ lên, chuyện trò lại như pháo rang. tiếng bác Thik trao đổi với Hongphi và bác lái xe tìm địa điểm ăn tối như đã định trước lúc đi.
" Quán Thanh Còi bên tay trái đường có cái biển to tướng ấy nhá " tiếng bác Thik nhắc bác lái xe và mấy người ngồi đầu để ý quan sát.
Chạy được một lúc, lúc này trời đã tối hẳn, xe đi qua một đoạn cũng khá nhều quán ăn lớn nhỏ, bác Dép và Hongphi nói :
" hay ăn ở đây cũng được này, tôi đi và ăn nhiều ở đây rồi". Chắc lúc này bụng mấy đồng chí chắc cũng đang biểu tình rồi.
" Đã đến Tĩnh Gia chưa ?" Bác Thik hỏi.
" Chưa, còn khoảng 6 - 7 cây số nữa cơ " bác tài xế trả lời.
Xe vẫn tiếp tục chạy, lúc này các con mắt trên xe đang đổ dồn về phía bên trái đường tìm cái biển to đùng có gắn cái tên Thanh Còi như bác Thik đã nói. Chạy được khoảng 7 cây số thì mọi người phát hiện ra quán ăn có cái tên Thanh Còi kia. Bác lái xe cho xe quay đầu chạy vào trong quán, chú tiểu nhị từ trong quán phi ra để ra hiệu cho xe lùi đúng chỗ. Lúc này vào khoảng 7h30 tối. Mọi người nhanh chóng xuống xe, người rửa tay, rửa chân, người tranh thủ đi vệ sinh, cong chúa Snow, bác thik, hongphi đi chợ, nhà hàng sắp cho đoàn 4 mâm, 1 mâm toàn chị em, 1 mâm có cả chị em lẫn anh em, còn đâu 2 mâm toàn đực rựa. Chợt nhơ ra can rượu chị Kiara ủng hộ đoàn, tôi chạy ra xe xách vào để mọi người cùng thưởng thức món rượu Cúc vô cùng ngon này. Chừng khoảng được 15' đồ ăn cũng được bê lên, tiếng leng keng của chén, của đũa và bát, không khí rất sôi nổi của bữa ăn đầu tiên mà mọi người trong đoàn được ăn chung với nhau, phải nói là rất ngon bởi vì không khí trong bữa ăn thật ấm cúng, vui vẻ và tràn đầy hạnh phúc. Lúc đầu tôi làm chân cave điếu đóm, châm tửu cho mọi người, sau đó thằng Đất ăn xong dành lấy phần này, mà thằng này nó không biết uống rượu, toàn xơi cocacola nên nó ăn cũng nhanh. Sau 1h30' đồng hồ bữa tối cũng xong, tổng kết can rượu chị Kiara giảm đi khoảng 3 lít. Ở bữa tối này mọi người đến gần cuối bữa mới phát hiện ra mấy bạn nữ từ Hà nôi lên uống rất tốt. Hy vong được cụng ly cuối tuần này.. Sau hồi thuốc nước và ăn hoa quả. Mọi người nhanh chóng thanh toán và lên xe để tiếp tục cuộc hành trình. ( còn tiếp ......đoạn tới này mới thực sự bùng nổ nhất ....)
Note : Phần in nghiêng là bác Thik bổ sung nhá )
Buồn ngủ quá, mai viết tiếp nhé .......:gun:L(NT)(BB)(BB)

Last edited:
Chia buồn với bác HoangTung nhé, trong cái rủi có cái may, hy vọng mấy ngày tới vận may sẽ đến với bác. Em đang ngồi hóng mãi mà chưa thấy đến đoạn xe khách HP đón em và 1 bạn nữa ở đầu cầu.
Vẫn nhớ cảm giác băn khoăn sao chỗ này cũng có người đứng chờ xe giống mình, không biết có phải cùng nhóm đi Tiên Sa không nhưng rồi ngại, không dám mon men ra hỏi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back