What's new

[Chia sẻ] Tà Xùa! Nấc thang lên thiên đường!

Hơn 1 năm sau khi bị lạc trên núi Tà Chì Nhù, với tôi giờ đây đó là trải nghiệm không thể nào quên trong đời, còn lúc đó với tôi là sống và sinh tồn thật sự với rất nhiều kỹ năng sống khác nhau. Hơn 1 năm trôi qua cảm xúc trong tôi vẫn còn như nguyên vẹn, những ký ức về Tà Chì Nhù vẫn in sâu trong tôi mỗi khi xem ảnh của bạn bè hoặc nghe ai đó nhắc đến Tà Chì Nhù. Tôi quyết định trở lại với núi rừng Yên Bái. Tà Xùa là lựa chọn tiếp theo của tôi. Núi Tà xùa là 1 trong 10 ngọn núi hùng vĩ nhất Việt Nam. Núi Tà xùa thuộc địa phận Bản Tà Xùa, Xã Bản Công, Huyện Trạm Tấu, Tỉnh Yên Bái. Cung leo núi Tà Xùa này đã được ấp ủ trong tôi từ khá lâu. Đã 3 lần nhỡ hẹn với Tà Xùa và cũng 3 lần nhỡ hẹn với hội "phượt anh em" trên các cung đường. Vì thế nên lần này tôi quyết tâm đi, đi để về thăm lại núi rừng yên bái, đi để gặp lại những người bạn đồng hành đã lâu rồi ko gặp. Để thực hiện được 1 chuyến đi dài 4 ngày 3 đêm vào thời điểm cuối năm như này cũng ko phải là đơn giản với tôi. Có những lúc tưởng rằng lại lỡ hẹn rồi nhưng với quyết tâm của mình cuối cùng mọi việc cũng được giải quyết để tôi lại lên đường thu về bao trải nghiệm mới và thêm những người bạn đồng hành tuyệt vơi!
Sau đây tôi xin chia sẻ với mọi người về hành trình chinh phục núi Tà Xùa của group phượt Anh-Em chúng tôi

một chiếc bẫy thú trên đường đi, tôi đang đi bỗng nghe keeeng 1 tiếng sắc lẹm, giật mình nhìn xuống dưới thì ra gậy đại vương của tôi lại đi đúng vào cái bẫy này, may quá, chân tôi mà bước vào đây thì chắc mất chân rồi, ko thể leo lên leo xuống mà về được nữa

1 chiễ tổ chim đã bị bỏ lại trên đường chúng tôi qua!

1 góc nhìn khác của biên mây, đến đây biển mây được mở rộng hết cỡ, tôi có thể ngắm biển mây ở mọi góc nhìn.

cái bẫy nguy hiểm quá, ko biết đường đi có nhiều cái này k bác :D

Tết dương vừa rồi bạn có leo không? Lâu rồi mới trở lại với diễn đàn nên không cung cấp thông tin cho bạn được!

Bạn ơi, cho mình xin số A Chư nhé !
Giá thuê porter thế nào?

Mình thấy đồ ăn các bạn dùng đa phần là đồ hộp và đồ khô, có thể nhờ A Chư chuẩn bị đồ tươi không?

ngưỡng mộ máybác quá, đi phượt như vậy thật thú vị, em chắc không có sức khỏe dẻo dai để đi được như vậy. chỉ có thể xem rồi suýt xoa thôi.

ngưỡng mộ máybác quá, đi phượt như vậy thật thú vị, em chắc không có sức khỏe dẻo dai để đi được như vậy. chỉ có thể xem rồi suýt xoa thôi.

Bạn có thể chọn những cung nhẹ nhàng hơn để đi nếu bạn muốn. Lên Mù Cang Chải mùa lúa chín vừa đẹp vừa không vất vả bạn nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back