What's new

[Chia sẻ] Tam cốc Ninh bình,chuyến phượt tất niên

Tam cốc Ninh bình,chuyến phượt tất niên

Bọn em có 1 chuyến đi Tam cốc,xin bốt hầu các bác,

chụp ảnh cưới ở đây mới là đẹp,các bác ở hà nội cứ đi Mộc châu chụp ảnh cưới làm gì cho xa?????

tam cốc là 3 cái hang,và hang thứ nhất đã hiện ra,bác lái đò vẫn vẫn xả hết tốc độ,thỉnh thoảng bác cười khành khạch vì nhưng câu chuyện mất dạy của bọn em,,

Đọc bài viết của anh em tức cười quá đi, nhất là cái vụ chèo thuyền bằng sào, nghe cứ như đùa nhưng mà em cũng có thấy một lần. Em là người Ninh Bình anh à, đọc và xem ảnh của em làm em thấy tự hào về quê mình quá đi :L. Em đi Tam Cốc cũng vài lần rùi, mỗi lần về quê toàn lượn vòng vòng ngó mấy điểm du lịch của quê. Mong những bài viết tiếp theo của anh. :)

Em cũng dân Ninh Bình chính gốc, vào Sài gòn từ ngày học xong cấp III đã 6 năm rồi. Nghe câu chuyện của bác mới biết quê mình đẹp thật, vậy mà chưa có dịp được thưởng thức. Em sẽ về thăm trong 1 dịp gần nhất!
Sory đã ngắt lời! Tiếp tục đi bác!

Bác bài vở xong hết em xin góp ảnh ạ, năm ngoái em đi mà nhớ là làm j có cái đường hầm nhỉ? đi 1 mạch đường 1B tới tp Ninh Bình đi 1 đoạn rồi rẽ, đường thẳng lừ

Bọn em bắt đầu chui vào trong hang,cũng có vài khách du lịch đang trên đường ra,quả nhiên phong cảnh ở đây rất đẹp,

các bác này hoàn toàn ko quan tâm đến cảnh đẹp,bác đi đặt bẫy cá vào buổi chiều,sáng hôm sau sẽ thu lại,được ít hay nhiều trông vào may mắn,,cá thì ngày 1 ít đi,

đây cũng là 1 bẫy cá,nhưng cua tôm,lươn ếnh đều nhập hết,hết nạc thì vạc đến xương,

Bác Móm đi kiểu gì mà chậm vậy? Hay vừa đi vừa ngắm đất ngắm trời?
Em cũng muốn kiếm một cái Jeep kiểu này đi cho đã, nhiều chỗ ở xa con gái đi xe máy không được ok cho lắm

Em thấy trong Hà Tĩnh(mấy huyện miền núi như Hương Khê,Hương Son)họ chạy mấy cái công nông đầu ngang nhìn giống cái này phết .Mà lại chở nặng phi ầm ầm ,cũng 4wd như người nhớn ,cũng mui trần.Chứ không chạy như cụ Móm 60 phut/giờ đâu ạ.Hay bác xem dư lào tậu 1 cái nhỉ chắc rẻ hơn em xe dép này.

Bác Móm đi kiểu gì mà chậm vậy? Hay vừa đi vừa ngắm đất ngắm trời?
Em cũng muốn kiếm một cái Jeep kiểu này đi cho đã, nhiều chỗ ở xa con gái đi xe máy không được ok cho lắm

bạn phải là thợ máy mới nên mua xe này,nó ko có phụ tùng thay thế đâu,toàn đắp cái cũ nọ nên cái cũ kia,vừa chạy vừa sửa mệt lắm,trông thì vui mắt nhưng đi mới thấy,,,:Dam

Lúa nước cũng đc trồng ở đây,1 năm 2 vụ

em cũng ko hiểu tại sao ở Việt nam ta là cứ nông dân có nghĩa là nghèo?

về các vùng nông thôn hay vùng cao,nhà các nông dân nghèo xác xơ,nhìn những ruộng bậc thang thì đẹp nhưng những ông bà chủ của cái ruộng đó thì cứ gọi "vắt mũi đút miệng"

trên những thuyền này ko phải là khách như bọn em, toàn các bác nông dân đi làm về,

Đây là 1 ảnh em tình cờ chụp đc khi hân hạnh đc sang Tây,1 gia đình nông dân,gọi là Nông dân vì họ có trang trại rộng,nuôi bò,cừu,và cả ngựa,cứ cuối tuần họ ra biển,ngựa đc chở trên 1 toa đc kéo sau ô tô,đến biển thì hạ ngựa xuống và cưỡi đi chơi,tuần này cưỡi ở biển thì tuần sau lên rừng,,

mà thôi kệ mẹ bọn tư bản thối nát,khi nào các bố xây dựng thành công chủ nghĩa xã hội thì chúng mày liệu hồn
đây là bác lái đò của bọn em,bác cũng là nông dân tranh thủ ngày nông nhàn kiếm thêm,60k cho 1 lượt khách,có khi phải chờ 2 ngày mới đến lượt bác,nhưng vẫn còn hơn ngồi nhà,,

đây là hang thứ hai

sợ trời tối nên bác lái đò tời khá nhanh,chuyến đi của bọn em may mắn là thời tiết khá tốt.25 tết mà trời nắng như mùa hè nên trời tối khá muộn
cũng có vài hộ dân sống ở đây,họ tự trồng lúa,cá nuôi ở cái ao sau nhà,lợn thả rông cho ăn rong rêu,thả vài con dê trên núi,1 đàn gà trong vườn,quây lưới thả 1 đàn vịt,cuộc sống theo em khá ổn,

giá điện mới tăng ko ảnh hưởng nhiều tới họ,điện lưới chưa về tới đây,,,

giá những con lợn này màu đen thì em gọi ngay là lợn Mán bán đc giá hơn,,,

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,619
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back