What's new

[Tổng hợp] Tất tật về Barcelona và Tây Ban Nha (Spain)

Mình Định đi TBN và Ý vào mùa hè 6/2014. Dự là đi 4 ngày TBN và 3 ngày ở Ý

Mọi người Cho mình xin 1 số lịch trìnH chi tiết đi TBN và Ý để mình nộp đon xin visa với .

Last edited:
hi các bạn!
Mình sẽ đi Barcelona và tháng 4, mình đọc hết các trang chủ đề này, nhưng mình vẫn không tìm được cái mình muốn biết, mấy bạn đã đi xin chỉ giáo dùm :) . Tình hình là mình có 2 con nhỏ : 6,9 tuổi, nên mình định mua vé skip the line để đi thẳng vào Sagrada Familia nhưng vào trang chính thức thì nó không bán sớm hơn 7 ngày. Còn order vé qua mấy trang agent thì nó luôn có tourguide đi cùng, vì thế giá cao mà nhu cầu thì mình không có, mình chỉ cần không xếp hàng thôi. Cả nhà tự đi tự nghía tự nghỉ mệt... và thêm điều nữa là trong trang chính thức thì bảo trẻ em dưới 10 tuổi không cần mua vé, mà qua agent thì luôn phải mua vé. Bạn nào biết chỉ dùm mình, có cách nào mua vé không? Thanks in advance

Trong lúc chờ đợi ai nấy trả lời dùm thì mình cũng tự vận động, là mình viết thư hỏi thẳng http://visit.sagradafamilia.cat/?lang=en#tickets , họ viết email trả lời trong vòng 2 tiếng, là họ sẽ đổi hệ thống bán vé khác. Hôm nay, mình vào lại trang thì thấy hệ thống bán vé hoàn toàn mới, rất dễ dàng, đầy đủ thông tin... cứ thế mà book thôi, mua online, vạch định giờ cần tham quan, trả tiền, thanh toán. Mình là luôn ủng hộ mua vé online vì mình có con nhỏ và không có thời gian đứng xếp hàng, bạn cứ nghĩ đi thời gian đi chơi thà ngồi quán cóc ngắm đường xá người qua lại còn hơn cứ đứng trong một đường dài chờ hết người này đến người khác mới được vào mua vé rồi mới được tham quan. Bạn nào đi Châu Âu thì ráng nhớ nhé, mình khuyên thật đấy, vào Vatican cũng vậy, cứ mua online có mắc hơn cũng đáng đồng tiền. :)

Mình Định đi TBN và Ý vào mùa hè 6/2014. Dự là đi 4 ngày TBN và 3 ngày ở Ý

Mọi người Cho mình xin 1 số lịch trìnH chi tiết đi TBN và Ý để mình nộp đon xin visa với .

Mình cũng đi ANh, Tây Ban nha, Pháp Ý vào tháng 6 này. Đang có 3 ngày ở Tây Ban nha Madrid , Barcelona và 4 ngày ở london chưa biết đi đâu. Các bạn chỉ dẫn giúp. Bay từ London - Madrid, sau đó đi tàu Madrid-BCN. Bạn nào có lịch trình cùng đi cho vui

3 ngày ở Barcelona thì bạn nên đi khu phố Gotic và cảng 1 ngày; 1 ngày đi Tu viện Montreserat; 1 ngày thăm mấy công trình của Gaudi. Nhớ thăm bảo tàng Picasso ở ngay khu phố Gotic.

3 ngày ở Barcelona thì bạn nên đi khu phố Gotic và cảng 1 ngày; 1 ngày đi Tu viện Montreserat; 1 ngày thăm mấy công trình của Gaudi. Nhớ thăm bảo tàng Picasso ở ngay khu phố Gotic.
Theo bạn thì 3 ngày ở Tây ban nha nên ở Madrid 1 ngày và BCN 2 ngày hay nên ở BCN cả 3 ngày? Thanks

Theo bạn thì 3 ngày ở Tây ban nha nên ở Madrid 1 ngày và BCN 2 ngày hay nên ở BCN cả 3 ngày? Thanks

3 ngày thật là quá ít cho Tây ban nha rất nhiều chỗ cần xem. đối với tôi 3 ngày cho riêng Bacerlona là vừa đủ ít và phải khá căng thẳng mới đi hết được. Nếu bạn đi khỏe có thể dành cho Mardrit 1 ngày cũng OK. Vậy 2 ngày chỉ nên xem quanh thành phố Barcelona thôi.

Tháng 7 này em có dự định đến Barca. Các bác cho em xin lịch trình tham quan hợp lý ở Barca với. Em tính sẽ đi tàu từ Paris đi Barca, khoảng 13.30 đến Barca. Sẽ ở Barca 3 đêm, đến ngày thứ 4 bay về Rome. Em có nguyện vọng vào tham quan sân vận động. Bác nào đã đến Barca cho em xin địa chỉ thuê căn hộ hợp lý với hoặc link để tìm cũng được. Em xin cảm ơn mọi người trước.

Tháng 7 này em có dự định đến Barca. Các bác cho em xin lịch trình tham quan hợp lý ở Barca với. Em tính sẽ đi tàu từ Paris đi Barca, khoảng 13.30 đến Barca. Sẽ ở Barca 3 đêm, đến ngày thứ 4 bay về Rome. Em có nguyện vọng vào tham quan sân vận động. Bác nào đã đến Barca cho em xin địa chỉ thuê căn hộ hợp lý với hoặc link để tìm cũng được. Em xin cảm ơn mọi người trước.
Barca là thành phố du lịch chuyên nghiệp nên chỗ trọ rất dễ, hãy vào các trang mạng để chọn hotel, hostel hay apartment tùy túi tiền, sở thích. Theo tôi nên ở gần phố Ramblas là đẹp.
Nửa chiều ngày đầu tiên đi thăm sân vận động
ngày 2 đi thăm cảng và khu phố Gotic
Ngày 3 đi thăm 3-4 công trình của Gaudi nhà thờ, nhà tư...

Đi gia đình 5 người nên em nghiêng về book căn hộ hơn là book KS. Theo chỉ dẫn của bác em đã book được 1 căn hộ khá ổn là Apartamentos Macba cách Las Ramblas có 5 phút đi bộ, giá 190$/night cho 5 người qua booking.com nên khá linh hoạt trong việc cancel. Một số trang khác lại bắt deposit trước 200 EURO nên cũng ngại. Em là tour guide bất dắc dĩ trong gđ nên sẽ phải lọ mọ tìm hiểu tiếp mấy chỗ bác chỉ ở trên, tks bác đã chỉ giùm :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,647
190,155
Latest member
ncvinh123
Back