What's new

Tất tật về Hộ chiếu (Passport) Việt Nam

Lạ nhỉ, bạn em quê Thái Nguyên, không có gì ngoài tạm trú, mà bảo tự lên THĐ làm được T.T
Quả này em phải lờ ánh nhìn viên đạn của sếp mà xin té đi hỏi cụ tỉ xem nó dư lào...

Thanks các bác đã nhiệt tình giúp đỡ ạ!

Cho em hỏi là hộ chiếu Hà Tây cũ vẫn được dùng bình thường hay là phải đi đổi nhỉ, sắp đi du lịch mới nhớ ra là HC của mình vẫn là HC Hà Tây cũ, nhưng em search mãi không có văn bản nào quy định cả, chứng minh thư cũ vẫn được, nhưng không biết HC thì thế nào

Cảm ơn các bác, em sắp phải đi gia hạn rồi, hộ chiếu của em lần trước bên công ty du lịch nó làm hộ hết nên em chẳng biết thủ tục của nó thế nào cả.

Có lẽ nên tách làm 1 phần HC ở Hà Nội, 1 phần ở HCM và 1 phần cho các bạn ngoài 2 tỉnh trên, hoặc chia làm 3 khu vực chẳng hạn.
Mod thấy cái nào thuận tiện nhất thì chỉnh sửa lại cho đẹp. he he

@DonQuixote: bây giờ không còn chuyện gia hạn đâu. Hết hạn thì làm mới vì hộ chiếu mới theo mẫu mới và có hạn là 10 năm. Kinh nghiệm của mình nếu ở HN thì nên đổi sớm khi HC còn hạn trên 30 ngày (lên 40 Hàng Bài làm rất vắng, không phải xếp hàng), nếu HC còn hạn dưới 30 ngày thì phải về Trần Hưng Đạo.

Vậy hả bạn tung2403, không hiểu là trên 40 Hàng Bài đó có làm việc vào ngày thứ 7 không nhỉ? Mình là hơi kẹt thời gian hành chính

E vừa làm PP xong, có một bạn đi làm PP cùng lúc với em làm, bạn ấy đem "Sổ tạm trú" và hộ khẩu gốc ở tỉnh khác lên làm vẫn được chỉ có điều cán bộ hỏi nhiều về thân nhân hơn những người có hộ khẩu sở tại thôi
Thời gian mất 15' trả lời các câu hỏi của cán bộ, 10' mua và ghi hồ sơ

Lên phòng XNC TP.Sơn La ngoài phí ra trên tay bạn cần có 500k gặp anh Hải đội trưởng nhé. Tôi đã từng làm hộ chiếu đoàn bằng cách này chỉ mất 3 ngày( 2009 )
Theo tớ những thông tin như thế không nên viết ra đây vì nó nhạy cảm quá thậm chí có thể liên quan đến cả
sinh mạng chính trị của người khác. Khi cần gấp mà có người sẵn lòng giúp thì cũng đã là quá tốt rồi.

Các bác cho em hỏi là em muốn làm lại hộ chiếu do đã hết hạn và em đổi họ thì có nên ghi vào tờ khai là đã có hộ chiếu và lí do cụ thể như trên không để tranh mất thời gian mà .Em đã có CMND mang họ mới và số hộ chiếu cũng chỉ cấp một lần cho một người như sô CMND hả các bác ? Cảm ơn các bác nhiều !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back