What's new

Tết phượt Lagi: Biển đẹp, ăn ngon, giá rẻ !

Hành trình đi Lagi cũng bất ngờ, táo bạo và không hề có hứa hẹn gì trước hết. Đó là vào 1 buổi tối đẹp trời mùng 4 hay mùng 5 gì đó, gọi điện cho sis Minh xinh đẹp, 8 bâng quơ về năm mới này nọ thì sis rủ đi Lagi - Bình Thuận chơi.

Nhớ hồi nhỏ được mẹ dẫn đi ra đó 1,2 lần, vì hồi xưa lúc mẹ mới ra trường thì có đến Hàm Tân làm giáo viên. Còn giờ hỏi Bình Thuận ở đâu...biết chết liền !!! :| Nhưng Tết ở nhà chán chẳng làm gì nên gật đầu cái rụp. Theo lời sis bảo cứ đi đường đi Long Khánh, đi thẳng hoài tiếp, đến Lagi thì quẹo phải thôi...cũng dễ. Cứ thế 2 chị em hẹn gặp nhau vào mùng 6.

Mà xui cái sáng mùng 6 Sr có hẹn phải dẫn bạn của Mama đi mua máy Xbox cho con trai, ra đến tiệm lại đổi ý chuyển qua mua PSP.>,<. Nói chung hôm đó tốn hết cả buổi sáng.

Xong việc lập tức phóng về nhà để cùng Vii chuẩn bị lên đường thì lúc đó cũng 1h30, 2h mất tiêu rồi. Ấy vậy mà Sr chạy có 4 tiếng thôi là tới Lagi. Trên đường đi còn phải kiếm shop quần áo để mua quần short đi biển cho Viiky nữa ( vì đi gấp nên Vii bỏ quên ở nhà ) nhưng kẹt nỗi chẳng có tiệm nào khai trương, lèo tèo hơn chục cây số mới có 1 tiệm nhưng vào coi chỉ biết ngậm ngùi đi ra ( vì style "lạ" quá mà =| ).

SrxVii tới Lagi lúc 6h, đã chạy hết hơn 180km trong 4h. Tới ê cả mông. Tôi thấy tôi và Vii cũng chì thiệt. Được cái tôi chưa có bằng lái nữa, nên chạy thoải mái lắm, haha =]]

Tháng sau em cũng đi lagi, khoảng mười người, anh chị giúp em vài cái địa chỉ ăn ngủ nghỉ với ạ. Nhìn cảnh đẹp món ngon mà m biết đi làm sao ạ

Bác ơi, cảnh đẹp cùng những món ăn ngon, em rất là ngưỡng mộ, Bác cho em biết địa chỉ của những hàng quán các Bác từng ghé với nhe! cám ơn Bác nhiều lắm, chúc Bác nhiều sức khỏe!

Đến La Gi thì bạn không thể bỏ qua các bãi biển ở đây, Biển ở đây đặc biệt hoang sơ và có các bãi tắm rất đẹp, Thưởng thức hải sản tươi sống ở biển là một điều sẽ làm bạn nhớ nhiều về những ngày ở đây. Bạn có thể ghé biển Cam Bình La Gi để thưởng thức hải sản đặc biệt là hải sản vừa được đánh bắt lên. Nếu có điều kiện bạn hãy xuống biển vào bưổi sáng nhé, bạn sẽ thấy những cảnh rât tuyệt vời với biển buổi sáng, đặc biệt ở đây có kéo lưới vào buổi sáng, bạn có thể xin người dân ở đây kéo thử để biết cảm giác , con người ở đây rất thân thiện chắc chắn họ sẽ bằng lòng cho bạn thử cảm giác kéo lưới biển là thế nào.

Nếu bạn là một tay câu cá biển thì đây chính là bãi câu rất tuyệt cho bạn khám phá đó. Bạn có thể bắt gặp những nhóm câu biển họ sẽ hướng dẫn cho bạn rất tận tình.
Về chỗ nghỉ ngơi thì ở đây có rất nhiều nhà nghỉ, khách sạn với đội ngũ phục vụ tận tình và hiếu khách bạn sẽ có cảm giác như đang ở nhà của mình.
Bạn có thể tham khảo thêm tại đây
Chúc bạn có những ngày tuyệt vời ở đây.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,148
Latest member
thuocphathai
Back