What's new

Thiên đường xanh Cù Lao Chàm

Các tình yêu ơi, về nhà đến gần một tuần rồi mà vẫn nôn nao nhớ các tình yêu, nhớ sóng biển Cù Lao Chàm, nhất là lúc tàu mình dồi lên dập xuống gần hang Yến, tưởng như tàu sắp vỡ ra ấy. Cái màu xanh nước biển ở Cù Lao Chàm cũng thật là đặc biệt. Hôm nay ngồi xem ảnh, quyết định vào đây "xí" một góc để đoàn nhà mình chém gió, cười cho đỡ nhớ nhau, vì hôm qua ọp ẹp mấy tiếng liền nhưng vẫn chưa thấy đã:).

Hip ơi, Shjne ơi, Đức, Thảo và Hương nữa nhanh tay up ảnh và ủng hộ topic của tụi mình nhé. Chiến khoe cả ảnh Bà Nà và Huế ở đây luôn nhé, cho hội về trước tụi này thèm ...một thể.

Ý quên, ai còn muốn "chém" thằng cu Đức thì cũng vào đây mà "chém" luôn thể nhé. Hôm qua về cứ thương thằng em, không biết có sông sót nổi không. Cô bé kia mà cũng non nớt như mình chục năm về trước thì thằng em mình ..."tiêu" rồi. Nhưng biết đâu nó cố tình dẫn đến để nhờ tay các chị ...tuổi trẻ tài cao, khó lường =))

Last edited by a moderator:
Ngày 29/4, trưa, cuống cuồng thu dọn đống tài liệu chất ngất, chạy sượt qua đám cưới đủ để biết mặt chị dâu lỡ sau này có đâm xe còn biết nở một nụ cười, chạy thẳng xe về nhà, lôi ra cái ba lô bỏ quên lâu ngày, xếp vội quần áo và đồ dùng cho 4 ngày, xong, vừa kịp giờ hẹn chú xe ôm. Lên đường!!

Ngồi xe ôm đến điểm hẹn, người lâng lâng trong một trạng thái rất khó tả, cái cảm giác háo hức trước mỗi chuyến đi lại ùa về. Đến cảm giác xốc xốc ba lô sau lưng cũng khác hẳn kéo va li đi công tác. Bỏ lại sau lưng mọi bộn bề mê mải, lâu lắm rồi mới có một chuyến đi thực sự. Thầm cảm ơn Hip và Shjne đã giúp mình thực hiện được chuyến đi này. Chiếc vé “vét” may mắn! (hu hu…giờ mới nhớ ra chị chẳng giữ được cái vé nào. Hip có ảnh vé xe của The Sinh thì up lên giùm chị nha)

Lần đầu tiên di chuyển bằng sleeping bus ở Việt Nam. Bus thì ở nước ngoài cũng đi nhiều rồi, nhưng xe giường nằm thì có lẽ đây là lần đầu. Nghe Hip bảo “chúng mình nằm ở tầng 2, cuối xe, 4 giường liền nhau, rộng rãi, thoải mái,…” đầu gật gật nhưng chẳng thể tưởng tượng ra cái giường trên xe nó thoải mái cỡ nào. 7h tối xe bắt đầu khởi hành từ Hà Nội, chậm 1 tiếng so với dự kiến, chắc vì tắc đường khách đến muộn. Xe của Sinh café sạch sẽ, không mùi xe, mùi ghế da, giường có thể điều chỉnh nằm, ngồi thoải mái như trên máy bay. Lên xe mỗi người còn được phát một chai nước, lịch sự thế mà bây giờ mới biết. 4 chị em nằm sát nhau, thêm một bạn nước ngoài nữa là 5. Bạn này cũng lần đầu tiên trải nghiệm sleeping bus nên rất thích thú chụp ảnh.

(Ảnh chụp trên xe buýt mà cứ như phòng ký túc xá ấy nhỉ)

Nhóm của Shjne đã lên đường từ hôm trước để xem pháo hoa. Hẹn gặp nhau ở Hội An đêm 30/4.

Last edited:
Ngày 29/4,
Đêm, thời điểm The Sinh thể hiện mình là một chiếc xe khách 100%. Bác phụ lái trẻ cầm vô lăng, xe chạy băng băng, thỉnh thoảng “hự” “pựt” “cạch cạch”… , nhiều lúc tưởng mình sắp rơi từ tầng 2 xuống tầng 1, lúc ấy mới hiểu sao mỗi giường lại có cái dây bảo hiểm để thắt vào người. Món bánh mì thơm phức của QA lúc chập tối, xoa vuốt kiểu gì cũng không giữ nổi. Nhìn sang bên thấy tụi trẻ vẫn ngủ ngon lành, chợt nhận ra mình đã thành …..“Phượt già” (hu hu...).

Last edited:
Ngày 30/4
Sáng, xe đến Huế lúc 10am, chuẩn “gin” đúng tiêu chuẩn “international”.

Xoài chấm mắm ruốc, món này cả Huế chỉ có một hàng gần VP Sinh café thì phải. Miếng xoài chua chua, ngòn ngọt, giòn giòn quện vị mặn thơm của mắm ruốc, không nồng mùi như mắm tôm và mắm tép, … chà , chà … viết đến đây mà chị lại thèm, Hip ơi

Gặp em Heo xinh, Phượter ở Huế. Con gái Huế xinh quá là xinh. Tranh thủ chat chit với Heo xinh về đi lại- ăn-ngủ nghỉ ở CLC vì Heo xinh đã từng phượt ra đó.

Trưa,vào quán Bún bò giò heo, gọi 4 tô đại. Ai dè… cái “tô đại” ở Huế cũng chỉ nhỉnh hơn tô con ngoài Bắc chút đỉnh. Vẫn biết tiếng người Huế “thanh cảnh”, nhưng chẳng nhẽ gọi thêm tô nữa, e mang tiếng con gái Hà Thành :((QA và Chiến có ai chụp ảnh tô bún bò không nhỉ? Chị quên khuấy mất).

2h chiều, lên xe đi Hội An. Qua Đà nẵng, xe phải chạy vòng vòng đường vành đai vì cấm đường chuẩn bị cho bắn pháo hoa buổi tối. Gần 6h chiều xe mới về đến Hội An.

Shjne liên tục nhắn tin giữ liên lạc, 2 đội về khoảng cách địa lý không xa nhau là mấy, đang tiến dần đến điểm hội nhập.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,129
190,425
Latest member
allnipponairwaysvn
Back