What's new

[Hỏi đáp] Thiết bị GPS nào có thể dẫn đường tốt nhất.

Smartphone, iphone hay google map tất cả đều dùng 2G-3G nghĩa là phải có GPRS hoặc 3G để tải dữ liệu, còn VM hay Sygic là phần mềm đã add bản đồ nền khi hoạt động nó sử dụng tín hiệu GPS của vệ tinh để tính toán và chỉ dẫn đường (Phải có phần cứng GPS trong thiết bị)
Vài điều cơ bản vậy để các bạn nắm được. Hôm vừa rồi mình đi A Pa Chải, khi lên đến gần đồn biên phòng 317 mất sạch sóng di động còn 3G thì đương nhiên là ko có google maps chết ngay, chỉ có Sygic là hoạt động nhưng lại thiếu bản đồ nền khi cách đồn 37Km, may là cột cây số trên đường vẫn còn :D

Em có dùng BlackBerry 9900 có chip GPS bên trong thì dùng phần mềm gì ạ ? Em có dự phòng 1 em iphone 5 nữa nhưng cũng ko biết dùng phần mềm gì luôn. Toàn thấy các bác dùng cho Android vs Symbian ko à :((

Nếu lắp như thế thì có sợ bị vặt không bác :\ Bạn em đợt trước lắp có cái công tơ mét điện tử ý. Gửi ở bãi xe xong ra đã chả thấy đâu rồi. Tiếc đứt ruột luôn ý

Không biết bạn dùng máy để đi phượt thời gian lâu không nhỉ, với lại khu bạn đi tỉ lệ có sóng điện thoại cao không, nếu bạn dùng ở mức bình thường thì mấy con đấy xài được. Nhưng nếu muốn chuyên nghiệp hơn thì nên sử dụng loại định vị chuyên dành cho trắc địa ý. Có nhiều tính năng hỗ trợ đặc biết đó bạn.

Thiết bị giám sát hành trình, hộp đen ô tô, Thiết bị định vị, thiet bi dinh vi gps, lap dat dinh vi, dinh vi o to, dinh vi xe may, thiet bi giam sat xang dau, cảm biến nhiên liệu, cảm biến xăng dầu, thiet bi dinh vi tai ha noi, lap dat dinh vi tai ha noi, thiet bi dinh vi ca nhan, thiet bi dinh vi toan cau, dinh vi quan ly nhan vien, giai phap giam sat xang dau, dau ghi hinh 3G cho o to, mobile dvr

Màn hình Touchscreen rộng 5-inch (12.7 cm) chống chói, có thể quan sát ở mọi góc độ
Bản đồ Việt Nam chi tiết 63 tỉnh thành, với thông tin số nhà và điểm POIs phong phú đa dạng
Dẫn đường bằng giọng nói
Hỗ trợ chức năng FM radio, Where am I?, Speaks street names.
Dẫn đường thông qua ảnh định vị (Photo Navigation)

Hộp sản phẩm tiêu chuẩn bao gồm:

Máy định vị GPS Nuvi 50
Giá treo thiết bị gắn trên kính chắn gió của ô tô
Bộ sạc nguồn trên Ô tô
Cài sẵn bản đồ Việt Nam chi tiết 63 tỉnh thành, đã cập nhật phiên bản mới nhất.
Hướng dẫn sử dụng.
Tham khảo sản phẩm cùng loại tại đây

kéo cái bản đồ của MGmap về.
cài vào BB 9xxxx trở lên
offline trên mọi nẻo đường lun.
ko cần sim hay 3G cái quái gì...
chỉ có cái thua kém là ko tìm kiếm dc...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,657
190,156
Latest member
phathaioqan1
Back