What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Hi các bạn. Hai vợ chồng xin visa du lịch HQ thì một người đi được hông hây cả hai phải đi cùng? Cám ơn các bạn

Theo kinh nghiệm của mình nộp hồ sơ trong TPHCM:

2 vợ chồng thì mang theo giấy đăng ký kết hôn (bản dịch công chứng tư pháp) là được, không cần cả 2 đâu bạn

Visa Hàn Quốc chưa làm thì thấy phức tạp đâm ra lo lắng. Làm rồi thì thấy cũng đơn giản và nhanh chóng. Cứ làm theo hướng dẫn của họ là được. Qua dịch vụ thì tốn tiền quá. Mình chỉ mất tầm 2 tiếng xếp hàng và làm thủ tục thôi + 5000 tiền gửi xe ở dưới tầm hầm.
Hồ sơ của mình gồm:
1- Đơn xin visa (form tiếng Việt, xin tại cửa lãnh sự, đọc kỹ yêu cầu trước khi điền) + ảnh 3.5*4.5 (tự cắt từ ảnh 4*6 ra)
2- Chứng minh tài chính: trường hợp của mình là photo visa Schengen (hết hạn) + dấu ra vào + thẻ cư trú (cũng hết hạn 1 năm). Ngoài ra mình không hề có sổ tiết kiệm hay xác nhận số dư ngân hàng gì nhé (cũng chả có xu dính túi nào :)))
3- Hợp đồng lao động bản photo, bảng lương 3 tháng gần nhất và xác nhận là nhân viên của cơ quan (tiếng Anh, sếp ký và đóng dấu cơ quan)
4- Plan (tiếng Anh)
5- Booking vé máy bay và khách sạn.

mình có visa Schengen hết hạn năm 2014, năm 2016 mình có đi Hàn Quốc mà không cần chứng minh tài chính

nếu năm 2017 mình lại đi tiếp thì có cần chứng minh tài chính không?
lần trước đi 5 ngày ngắn quá không đi hết nhưng nơi muốn đi, với cả muốn đi mùa khác xem sao...

Chao xìn cả nhà!

M đang có kế hoạch đi Busan - Seoul, đang trong giai đoạn lên kế hoạch!m muốn hỏi chút là bên Hàn cho m thuê xe máy k ah?
M tìm thông tin trên mạng toàn cho thuê oto, m có bằng quốc tế rồi nhưng đi 1m nên hơi ca mơ run!
Ai bít thì chỉ giúp m ná! kiu kiu ah <3

mình có visa Schengen hết hạn năm 2014, năm 2016 mình có đi Hàn Quốc mà không cần chứng minh tài chính

lần trước đi 5 ngày ngắn quá không đi hết nhưng nơi muốn đi, với cả muốn đi mùa khác xem sao...

năm 2017 đi thì chờ 2017 xem lại họ có update thông tin gì bạn ạ, chứ bg không ai trả lời được câu hỏi này đâu ;)

Chao xìn cả nhà!

M đang có kế hoạch đi Busan - Seoul, đang trong giai đoạn lên kế hoạch!m muốn hỏi chút là bên Hàn cho m thuê xe máy k ah?
M tìm thông tin trên mạng toàn cho thuê oto, m có bằng quốc tế rồi nhưng đi 1m nên hơi ca mơ run!
Ai bít thì chỉ giúp m ná! kiu kiu ah <3

Nếu đi Busan và Seoul thì bạn không cần thuê xe máy đâu, cả 2 đều là thành phố lớn nhất của Hàn nên cứ sử dụng subway là tiện nhất, giá cả rẻ nữa. Còn xe máy thì khó thuê, và cũng ko dễ để điểu khiển xe máy ở 2 nơi đâu bạn. Thôi thì co subway và bus cho khỏe đi.

vậy là ở hn xác nhận số dư tk ko đc chấp nhận thay sổ tk ạ
nếu có visa nhữn nước phát triển khác liệu có đc miễ ko ạ

vẫn chấp nhận bình thường chứ bạn. Ý là thông thường thì sổ TK phải gửi trên 100tr và ít nhất là đã gửi 3 tháng nhưng bây giờ nó đổi luật, gửi trên 1 tháng vẫn chấp nhận nhưng kỳ hạn gửi phải là 3 tháng ấy

vậy xét theo quy định hiện tại thì thế nào có bạn nào từng làm không?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,870
190,232
Latest member
JRFXForexplayer
Back