What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Malaysia (Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin du lịch Malaysia (phần 3)

@duy2907:
Mahkota Medical Center cũng ngay gần Melaka Sentral nên nếu hành lý nhiều & đi nhiều người thì bạn có thể bắt taxi, giá từ 15-20RM/xe về đến ks. (nếu ks bạn ở khu Old Town - khu tập trung nhiều điểm tham quan ở Maleka).

Hoặc nếu chỉ đi 1 mình, bạn có thể vào bên trong hỏi ngta chổ đón bus để bắt bus về Old Town. Giá bus từ 1-2RM/người (tùy xe có máy lạnh hay ko).

@martin_khoa:
1. Từ KL đi Putrajaya: b
- Bus: bắt ở trạm Pasar Seni. Giá 4RM/người. Đi hết hơn 30'.
- Train: đón tàu đi KLIA đến trạm Putrajaya Sentral thì xuống. Giá 10RM/người. Đi chưa đến 20'.
- Taxi: tùy tài trả giá của bạn. :)

2. Khi đến Putrajaya, bạn có thể đi tham quan bằng bus & bằng taxi.

3. Trên đường đi Genting nếu muốn ghé Batu Cave thì… bạn phải có xe riêng hoặc đi bằng taxi. Vì bus lên & về từ Genting ko có đi ngang qua chổ này.
Komuter chỉ đến động Batu, ko đi Genting.

Bạn nào đi du lịch Malaysia vào đầu tháng 8 mà cần di chuyển bằng bus đường dài thì nên gấp rút mua vé online nha. 8 9 Tháng 8 là ngày lễ Hari Raya, giống như tết bên mình, nên dân tình đổ xô đi mua vé xe bus về quê. Một số tuyến xe đang nóng là tuyến từ KL đi Johor, Penang, Kedah (Ipoh, Cameron) và ngược lại. Nếu bạn đi trong khoảng 1 tuần trước và sau ngày lễ thì mua lẹ lẹ, báo đăng đã bán hết 30% vé, và dự kiến sẽ hết mau. Sau 18 tháng 7 phải trả thêm phụ phí 10% nữa.

Em chào cả nhà ,

Hiện tại em rất cần thông tin du lịch tại ĐẢO LANGKAWI - MALAYSIA như :

1 - Từ sân bay KUALA LUMPUR đến ĐẢO LANGKAWI : Mất khoảng bao nhiêu thời gian bay ?

2 - Trên ĐẢO LANGKAWI , Ta nên tham quan , mua sắm ở đâu có giá tốt nhất ?

3 - Phương tiện trên đảo dùng loại hình nào tiết kiệm nhất ?

Thật sự em đang mù thông tin , mong cả nhà giúp đỡ em

Chân thành cám ơn

Thân !
Hồng Giang - 09 34 75 63 63

Chào cả nhà
Đoàn mình có 4 người lớn và 3 trẻ em - có khá nhiều đồ đạc lếch thếch vì vậy nhờ các bạn hướng dẫn giúp – (cũng không cần phải tiết kiệm quá, có thể chọn những loại như kiểu Bus Express )

1: Đi từ Sing – Johor Baru – Melatca bằng cách nào? (đoàn sẽ nghỉ 1 đêm lại Melatca)
Nhờ bạn hướng dẫn càng chi tiết càng tốt, cần qua những trặng nào? Bến nào? Đi loại phương tiên gì?

2. Đi từ Melatca – KL (đoàn sẽ nghỉ 1 đêm tại KL)
Nhờ bạn hướng dẫn càng chi tiết càng tốt, cần qua những trặng nào? Bến nào? Đi loại phương tiên gì?

3. ĐI từ KL – Genting – về lại KL (đoàn sẽ nghỉ 1 đêm tại Getting)

4. Đi từ KL đến sân bay Quốc tế

Thank.

1 - Từ sân bay KUALA LUMPUR đến ĐẢO LANGKAWI : Mất khoảng bao nhiêu thời gian bay ?

Mình chưa đi đã book vé khứ hồi từ Kuala Lumper - Langkawi thời gian bay là 1h, chiều ngược lại là 1h10' bạn nhé.
Chặng này 1 ngày có rất nhiều chuyến bay

mọi người cho mình hỏi nếu bên sing co streetdirectory, gothere.sg đề dò đường,phương tiện để đi đến,tìm vị trí,... thì bên malay có trang nào?

@Sori:
1. Thgian bay từ KL đi Langkawi & ngược lại khoảng 1h.
2. Đảo Langkawi thì có biển (Cenang Beach là nơi đông khách du lịch nhất), bạn cũng có thể mua tour đi đảo, có khá nhiều tour trong đó có tour Hopping Island rẻ (khoảng 25RM/ng), có quảng trường đại bàng (Eagle Square), cây cầu trên cao (Sky Bridge)….
Mua sắm thì cứ đến khu Kuah Town.
3. Trên đảo ko có phương tiện công cộng nên bạn chỉ có 2 lựa chọn hoặc taxi hoặc thuê xe tự lái.
Taxi ở Langkawi có quy định giá rõ ràng nên bạn thấy xe đẹp cứ leo lên.
Mình chỉ nhớ giá 1 vài điểm: từ sân bay về Cenang (18RM), Cenang đi Kuah Town (24RM).

@tuekhanh:
Em đã trả lời anh qua PM rồi.

@banglangdo:
Mình ko thấy trang web nào của Malay tương tự thế. :( Hoặc mình chưa tìm thấy. :(

Các bác cho tôi hỏi về 1 số chuyến bus sau nhé:
Melaka - Cameron: thời gian xe chạy bao lâu? Xe có chạy thẳng ko hay phải qua KL.
Cameron - Penang: thời gian xe chạy bao lâu?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,647
190,155
Latest member
ncvinh123
Back