What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Cả nhà mình mới nhận đc visa du lịch tại DSQ. Chia sẻ với mọi người cứ yên tâm tự nộp đơn nhé. Chỉ cần 1 người đi nộp cho cả gia đình, miễn có giấy tờ chứng minh được mối quan hệ (hộ khẩu). Nhà mình đi theo diện tự túc không thư mời nhé. Chúc mọi người thành công. À, ai tầm nửa sau tháng 10 này sang Nhật không thì đi cùng với nhà mình cho vui:)

Bạn ơi hồ sơ của cả nhà bạn đã đi nước phát triển nào chưa. Hô sơ của mình thì tốt đang có visa multi NB 5 năm, nhưng của chồng con thì chưa đi các nước phát triển. Không biết trường hợp mình xin cho chồng con đi cùng có khó không nhi?

có ai có kinh nghiệm mua Japan Rail Pass ở HCM ko ạ? Có chỗ nào uy tín bán vé JR lấy luôn được không ạ?

Mình ở HN mua ở JTB giá có vể được nhất so với các nơi mình hỏi nhé. Bạn cứ search rồi khảo giá chỗ nào rẻ nhất thì mua thôi. Còn tip nho nhỏ là nên tăm mua lúc tỷ giá đồng yên xuống thấp rẻ hơn được chút.

Mọi người cho mình hỏi là viết lịch trình thì mình tự viết bằng tiếng Anh được hay phải viết theo form trên web của ĐSQ?

Viết theo form hoặc bạn tự viết đều được chấp cả, nhưng cá nhân mình thấy bạn viết theo form cũng được mà - rõ ràng, chi tiết, dễ đọc.

Bạn seadrop cho mình hỏi nhà bạn đã đi các nước G7 chưa? Vì nhà mình xin Đại sứ quán đợt tháng 1, chồng và con mình mới đi Hàn Quốc và các nước Đông Nam Á bị yêu cầu bổ sung thư mời nên mình hỏi để xem chế độ có thay đổi không?

Bạn ơi hồ sơ của cả nhà bạn đã đi nước phát triển nào chưa. Hô sơ của mình thì tốt đang có visa multi NB 5 năm, nhưng của chồng con thì chưa đi các nước phát triển. Không biết trường hợp mình xin cho chồng con đi cùng có khó không nhi?

Nhà mình mới đi Thái, Campuchia và Nga. Lúc đầu chìa hộ chiếu mới có mỗi dấu đi Thái và Cam bạn đeo kính tỏ ý phải có thư mời. Xong nhà mình bảo bổ sung photo hộ chiếu hết hạn có visa đi Nga thì oke.

Cả nhà cho em hỏi nếu em chỉ có 1 sổ tiết kiệm và muốn xin visa cho Chồng, Con thì có cần dịch công chứng Đăng ký kết hôn và Giấy khai Sinh của con (Hoặc sổ hộ khẩu gia đình) không ạ? Em gọi điện đến ĐSQ mà toàn tiếng Nhật không thôi :((

ngày mai là đến hẹn thông báo visa như trên giấy hẹn dsq đưa mà giờ lo lắng quá,mình xin đi 16 ngày không biết có đúng như hẹn 1 tuần không,mà không thấy dsq gọi hỏi phỏng vấn gì cả.mình lên xin không có thư mời.có ai xin đi quá 15 ngày mà 1 tuàn có thông báo thì cho e biết mới

ngày mai là đến hẹn thông báo visa như trên giấy hẹn dsq đưa mà giờ lo lắng quá,mình xin đi 16 ngày không biết có đúng như hẹn 1 tuần không,mà không thấy dsq gọi hỏi phỏng vấn gì cả.mình lên xin không có thư mời.có ai xin đi quá 15 ngày mà 1 tuàn có thông báo thì cho e biết mới

Nếu giấy hẹn có ghi ngày thì khả năng gần 100% là okie nhé (beer)

Cả nhà cho em hỏi nếu em chỉ có 1 sổ tiết kiệm và muốn xin visa cho Chồng, Con thì có cần dịch công chứng Đăng ký kết hôn và Giấy khai Sinh của con (Hoặc sổ hộ khẩu gia đình) không ạ? Em gọi điện đến ĐSQ mà toàn tiếng Nhật không thôi :((

Giấy tờ chỉ cần photo không cần công chứng nhé. Bạn mang theo bản gốc để đối chiếu (nếu cần) nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,145
190,433
Latest member
yang_chou
Back