What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Các điều kiện tài chính, công việc đều ok. nhưng hộ chiếu trắng thì có pass được không moị người. Mình định mua tour để đi nhưng họ cũng bảo sẽ khó được visa nên đi Dông Nam Á thôi.Hic thấy nản quá nếu cứ thử mà rớt có ảnh hưởng sau này không các bác?

Mình hộ chiếu trắng, tài chính không dư giả gì vẫn được cấp visa Nhật đây. Bạn cứ tự tin lên. Chuẩn bị hồ sơ theo đúng yêu cầu của sứ quán dành cho hình thức du lịch. Sứ quán Nhật nếu không cấp visa cho bạn thì họ cũng không thu phí. Bạn chỉ tốn chi phí chuẩn bị hồ sơ thôi. Trên diễn đàn này có không ít bạn là Freelancer, hộ chiếu trắng vẫn có visa du lịch Nhật bạn ạ.
Bạn đăng ký tour thì bạn ít nhiều gì cũng phải chuẩn bị hồ sơ chứ công ty du lịch đó có làm hết cho bạn từ A đến Z đâu.
Không gì là đảm bảo 100%, khó thì khó nhưng cơ hội thì có nhé.

Tin vui cho các bạn ở xa : BẮT ĐẦU TIẾP NHẬN HỒ SƠ XIN CẤP VISA NHẬT QUA ĐẠI LÝ NHẬN ỦY THÁC

Tin này ra và được thực hiện vài tháng nay rồi bạn. Cơ mà cũng không vui lắm đâu vì phí đại lý còn đắt hơn phí visa (vd một đơn vị ở HN lấy phí 800k – chưa kể phí visa của ĐSQ thu nhé)… và trường hợp mình biết đã hỏi qua đại lý thì đều bị đòi phải có… THƯ MỜI (trong khi tự ra ĐSQ thì được nhận hồ sơ).

Tin này ra và được thực hiện vài tháng nay rồi bạn. Cơ mà cũng không vui lắm đâu vì phí đại lý còn đắt hơn phí visa (vd một đơn vị ở HN lấy phí 800k – chưa kể phí visa của ĐSQ thu nhé)… và trường hợp mình biết đã hỏi qua đại lý thì đều bị đòi phải có… THƯ MỜI (trong khi tự ra ĐSQ thì được nhận hồ sơ).

Chuấn đấy, tớ có thấy còn thu phí thư mời giá kha khá, chưa kể đòi đủ loại hồ sơ giấy tờ mà nộp trực tiếp Đại sứ quán không có đòi nhiều như vậy.
Trong Sài Gòn có thấy nhận hộ chiếu trắng đi du lịch tự túc chứ bên ngoài Hà Nội mình không thấy ai nhận hộ chiếu trắng đâu.
Nên mình thấy bạn nào du lịch tự túc ngoài Hà Nội thì mình khuyên nên đến nộp trực tiếp cho nhanh, đỡ mất tiền phí dịch vụ mà các chị ý duyệt hồ sơ nhanh hơn nhé!

hôm nay vừa lên dsq xin visa multi,chị xem hồ sơ 1 lúc rồi bảo của e đủ rồi.xong đưa cho giấy hẹn 7 ngày sau đến lấy và khoang số tiền 1220k visa multi,k biết có tuần sau lên lấy có được cấp visa không

hôm nay vừa lên dsq xin visa multi,chị xem hồ sơ 1 lúc rồi bảo của e đủ rồi.xong đưa cho giấy hẹn 7 ngày sau đến lấy và khoang số tiền 1220k visa multi,k biết có tuần sau lên lấy có được cấp visa không

Mình nghĩ như vậy chắc là ok rồi. Sáng nay mới lên LSQ nộp, cũng khá đông nhưng cũng chỉ 2 hàng ở bên ngoài (chờ khoảng nửa tiếng) và đợi khoảng 50 số bên trong... đợi thêm khoảng 40 phút nữa thì nộp được. Lần này lại gặp anh mắt kiếng huyền thoại :v... mà hông hỏi gì cả, cứ nhận lướt lướt rồi cho ghi số điện thoại, trả giấy hên thôi. Lần thứ ba nộp rồi =]], lại kẹp thêm tờ xin multiple, mặc dù khó nhưng cũng không tốn thêm gì :v... hồi hộp chờ thứ 2 tuần sau.

Mình nghĩ như vậy chắc là ok rồi. Sáng nay mới lên LSQ nộp, cũng khá đông nhưng cũng chỉ 2 hàng ở bên ngoài (chờ khoảng nửa tiếng) và đợi khoảng 50 số bên trong... đợi thêm khoảng 40 phút nữa thì nộp được. Lần này lại gặp anh mắt kiếng huyền thoại :v... mà hông hỏi gì cả, cứ nhận lướt lướt rồi cho ghi số điện thoại, trả giấy hên thôi. Lần thứ ba nộp rồi =]], lại kẹp thêm tờ xin multiple, mặc dù khó nhưng cũng không tốn thêm gì :v... hồi hộp chờ thứ 2 tuần sau.

Bạn xin ở trong sg ah,giấy hẹn của mình khoang tròn số tiền multi và hẹn 7 ngày sau lên.mình đi nhật 3 lần rồi và lần này là lần đầu tiên xin multi,không biết ntn.hồi hộp thật :d

Bạn xin ở trong sg ah,giấy hẹn của mình khoang tròn số tiền multi và hẹn 7 ngày sau lên.mình đi nhật 3 lần rồi và lần này là lần đầu tiên xin multi,không biết ntn.hồi hộp thật :d

Biên nhận của TLSQ thì không có ghi tiền hay multi gì cả, thậm chí với du lịch còn không ghi ngày trả, nhưng 2 lần trước đều đúng 5 ngày làm việc thì mình được gọi. Mình thấy trên đây hầu hết mọi người được cấp multi đều ở HN cả :v... mình nộp lần thứ 3 mà xin multi lần thứ hai, nói chung là nếu được cấp multi thì tốt, không thì chịu khó lần tới đi lại phải nộp tiếp dzị. Còn bạn ghi dzị gần như chắc ăn là được cấp rồi :D

Cả nhà ơi, mình mới nhận Visa Multiple 3 năm chiều nay. Vui muốn khóc luôn :D
Cám ơn cả nhà đã đồng hành với mình trong suốt 3 năm qua, từ tấm Visa Nhật đầu tiên trong Passport tới giờ
Mình vẫn sẽ cập nhật thông tin và sẵn sàng hỗ trợ mọi người nhé. Chúc cả nhà may mắn :x

Cả nhà ơi, mình mới nhận Visa Multiple 3 năm chiều nay. Vui muốn khóc luôn :D
Cám ơn cả nhà đã đồng hành với mình trong suốt 3 năm qua, từ tấm Visa Nhật đầu tiên trong Passport tới giờ
Mình vẫn sẽ cập nhật thông tin và sẵn sàng hỗ trợ mọi người nhé. Chúc cả nhà may mắn :x

Bạn nộp ở HN hay HCM dzị :v

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back