What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Mấy bạn cho mình hỏi
- Xin visa cho gia đình gồm vợ chồng và 2 trẻ em có được không? hộ chiếu mình đã đi Thái, Sin, Mã - về tài chính và sổ đỏ, sổ hồng thì mình đều có
- Lỡ không xin được visa thì bỏ vé máy bay hay có cách nào hủy hay không?
- Bạn nào rành có thể tư vấn giúp mình 1 kế hoạch cho chuyến đi 4 ngày 3 đêm.
Cảm ơn các bạn.

Nếu sau một tuần đọc topic này và bạn tự trả lời được hết các câu hỏi kia của chính mình (cũng chỉ cần topic này thôi chứ chưa cần tới các bài viết khác trong diễn đàn là đã đủ trả lời được hết rồi) thì bạn hẵng nghĩ đến chuyện tự đưa gia đình du lịch.

Còn nếu (1) bạn quá bận đến độ một tuần cũng không đọc hết hoặc (2) thấy topic này quá dài đọc không nổi hoặc (3) đọc hết rồi mà vẫn không tự trả lời được mấy câu hỏi kia thì chân thành khuyên bạn là đừng mang gia đình bon chen tự đi như người ta làm gì, đăng ký đi tour cho lành. Bạn không thể tự nghiên cứu được mà phải hỏi từ những điều cơ bản nhất = ném cho người khác cả chuyến đi của bạn như thế này thì đi tour cũng không khác gì (mà giá có khi còn rẻ hơn).

P/s: vì tinh thần bạn muốn đưa gia đình đi chơi nên mình mới trả lời thôi chứ nói thật là… nếu bạn có đọc ngược lại đôi ba trang thôi sẽ thấy… mấy cái kiểu hỏi dạng “ai đó làm hộ tôi miễn phí hết đi” thế này không ai buồn trả lời đâu.

Đây là topic/diễn đàn chia sẻ, không phải văn phòng tư vấn tour miễn phí.

Muốn tư vấn tour miễn phí bạn tìm bên facebook các công ty du lịch nhé. Dạo này thấy cũng thấy nở rộ lắm.

Không biết thì hỏi và mình hỏi đúng nơi mà?, bạn không chia sẻ thì đâu nhất thiết phải mát mẽ nhau như thế. Dù gì cũng cảm ơn bạn bỏ thời gian đọc

Mấy bạn cho mình hỏi
- Xin visa cho gia đình gồm vợ chồng và 2 trẻ em có được không? hộ chiếu mình đã đi Thái, Sin, Mã - về tài chính và sổ đỏ, sổ hồng thì mình đều có
- Lỡ không xin được visa thì bỏ vé máy bay hay có cách nào hủy hay không?
- Bạn nào rành có thể tư vấn giúp mình 1 kế hoạch cho chuyến đi 4 ngày 3 đêm.
Cảm ơn các bạn.

Bác chắc cần thư mời đấy, nếu muốn 100% visa thì bác inbox riêng em hướng dẫn cho chi tiết.
Còn tùy bác bay vùng nào, 4 ngày 3 đêm loanh quanh Tokyo cũng hết thời gian rồi bác

Hi cả nhà, em dự định đi Nhật vào tháng 10. (đã mua vé máy bay). Em từng đi Sing, Thai, NZ nên em nghĩ cơ hội xin visa Nhật của em cao hơn, nhưng em đi cùng với một người bạn, bạn này mới đi Thái thôi. Và tụi em định xin visa tự túc, không có thư mời gì hết. Sẽ book ks trước và lên lịch trình trước, chứng mình tài chính các kiểu hết ạ. Cho em hỏi, theo kinh nghiệm mọi người cơ hội xin visa cho bạn em có cao không ạ? Vì tụi em đi với nhau, khi nộp hồ sơ, tụi em có thể nói như thế để bên ĐSQ họ tin hơn không ạ? Em cảm ơn.
Tháng trước mình nộp hồ sơ visa cho 2 mẹ con mình ko có thư mời, hoi hỏi đã đi du lịch ở đâu và mình trả lời là châu âu, 2 mẹ com tưng đi châu âu rồi họ nhận hồ sơ và cấp visa. còn bạn mình đi nộp sau đó vài hôm ko thư mời, hộ chiếu có vài nc đông nam á kết quả họ ko nhận hồ sơ. Hôm sau bạn ý bổ sung đc thư mời thì mới đc nhận hồ sơ và được cấp visa. Bạn cứ chuẩn bị hồ sơ đầy đủ mình thấy hình như ở Hn nếu hồ sơ ko ok thì họ ko nhận luôn. tới lúc đó bạn có thể qua cty du lịch mất thêm chi phí vậy.

Chào mọi người,

1. Mình định đi tầm cuối tháng 7, đi 2 người, mình thì tài chính chỉ có sổ hơn 5000$ 1 chút + xác nhận lương 15tr/tháng còn bạn mình thì tài chính ok ( sổ 15k$, có giấy tờ xe riêng .... ) nhưng lại là Freelancer. Vậy trường hợp của bạn mình kể cả có xin visa không thư mời cũng ok đúng không ạ ?

2. Mình có bạn bên Nhật sẵn sàng gửi thư mời, có ảnh chụp chung nhưng chỉ là mình với người bạn bên Nhật đó thôi, còn người ban đi cùng mình chuyến này thì không có ảnh với bạn bên Nhật kia. Vậy bọn mình nộp visa chung nhưng chỉ có mình có giấy mời + ảnh với người mời thôi có được không.
Thêm nữa, người bạn mời mình cần cung cấp ảnh hộ chiếu mặt có visa hiện tại hay không, vì bạn này đang trong thời gian xin visa mới nên visa cũ chỉ còn hạn đến đầu tháng 7 thôi. Mình muốn nộp giấy tờ hiện tại của ban đó luôn để kịp xin visa cho chuyến đi.

3. Mình và bạn đi cùng coi như hộ chiếu trắng cũng được, cũng không làm nhà nước, vậy nếu không dùng được 1 thư mời cho cả 2 hay là visa bạn mời mình như vậy là không ok thì mình đành phải đi theo dạng visa dịch vụ phải không ạ.

Hơi dài, mong mọi người thông cảm ! Cảm ơn cả nhà !

Mình cũng hỏi vài công ty du lịch có dịch vụ xin visa cơ mà họ nghe đến đoạn hộ chiếu trắng là họ từ chối rồi. Có một bên bắt cọc 200 triệu chống trốn nữa.

Chào mọi người,

1. Mình định đi tầm cuối tháng 7, đi 2 người, mình thì tài chính chỉ có sổ hơn 5000$ 1 chút + xác nhận lương 15tr/tháng còn bạn mình thì tài chính ok ( sổ 15k$, có giấy tờ xe riêng .... ) nhưng lại là Freelancer. Vậy trường hợp của bạn mình kể cả có xin visa không thư mời cũng ok đúng không ạ ?

2. Mình có bạn bên Nhật sẵn sàng gửi thư mời, có ảnh chụp chung nhưng chỉ là mình với người bạn bên Nhật đó thôi, còn người ban đi cùng mình chuyến này thì không có ảnh với bạn bên Nhật kia. Vậy bọn mình nộp visa chung nhưng chỉ có mình có giấy mời + ảnh với người mời thôi có được không.
Thêm nữa, người bạn mời mình cần cung cấp ảnh hộ chiếu mặt có visa hiện tại hay không, vì bạn này đang trong thời gian xin visa mới nên visa cũ chỉ còn hạn đến đầu tháng 7 thôi. Mình muốn nộp giấy tờ hiện tại của ban đó luôn để kịp xin visa cho chuyến đi.

3. Mình và bạn đi cùng coi như hộ chiếu trắng cũng được, cũng không làm nhà nước, vậy nếu không dùng được 1 thư mời cho cả 2 hay là visa bạn mời mình như vậy là không ok thì mình đành phải đi theo dạng visa dịch vụ phải không ạ.

Hơi dài, mong mọi người thông cảm ! Cảm ơn cả nhà !

Chưa vào phát mà nhiều nick ảo chém kinh quá, em inbox bác rồi.
Trường hợp của bác nhờ bạn mời thoải mái, bác cứ hướng dẫn bạn mời bác và mời bạn của bác.
Các bạn mình hỗ trợ toàn bạn bè mời thôi, bác có ảnh chụp chung với bạn bên kia và ảnh chụp chung với bạn bên này.
Bạn bên kia cần cung cấp các giấy tờ sau:
1. Thư mời gốc có đóng dấu của bạn ý ( theo mẫu thư mời trên trang web của đại sứ quán)
2. Bản copy mặt hộ chiếu và toàn bộ hộ chiếu phần có dấu xuất nhập cảnh
3. Bản copy hai mặt thẻ tạm trú
4. Phiếu công dân juminhyou ko có lược bỏ thông tin my numbẻ

Nếu bạn của bạn đang xin gia hạn vi sa thì thêm copy của xác nhận đang xin gia hạn vi sa kèm theo.
Ngoài ra, bác mà bận không muốn đi nộp, lúng túng không biết làm hoàn chỉnh giấy tờ như thế nào thì lại inbox để em hỗ trợ.
Chúc bác lấy vi sa thành công và có chuyến đi chơi vui vẻ!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,636
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back