What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Mình và bạn mình vừa nộp visa tuần trước. Lịch trình do mình soạn ra cho cả 2 đứa, còn mỗi đứa tự chứng minh tài chính riêng. Mình nộp trước bạn mình một ngày. Kết quả : mình đậu, bạn mình rớt. Mình đang không hiểu tại sao lại có chuyện này?

Lịch trình 2 đứa thì hoàn toàn giống nhau. Mình là người soạn nên mình trả lời được lịch trình như thế nào (không trôi chảy lắm, vì không thể nhớ hết được, nhưng cũng trả lời được các câu hỏi của chị nhận hồ sơ). Bạn mình thì hơi ngập ngừng, và trả lời là có bạn dắt đi. Passport mình lại có 1 lần đi Nhật rồi, còn bạn mình passport trắng. Tụi mình lại không có nộp ảnh chụp chung 2 đứa, mà mỗi đứa chỉ tự thân đi nộp thôi.

Mình thì muốn chia sẻ trường hợp như mình, để các bạn rút kinh nghiệm không bị đánh rớt. Và mình muốn hỏi là lần sau có được nộp 2 người chung một bộ hồ sơ luôn không?

Mình và bạn mình vừa nộp visa tuần trước. Lịch trình do mình soạn ra cho cả 2 đứa, còn mỗi đứa tự chứng minh tài chính riêng. Mình nộp trước bạn mình một ngày. Kết quả : mình đậu, bạn mình rớt. Mình đang không hiểu tại sao lại có chuyện này?

Lịch trình 2 đứa thì hoàn toàn giống nhau. Mình là người soạn nên mình trả lời được lịch trình như thế nào (không trôi chảy lắm, vì không thể nhớ hết được, nhưng cũng trả lời được các câu hỏi của chị nhận hồ sơ). Bạn mình thì hơi ngập ngừng, và trả lời là có bạn dắt đi. Passport mình lại có 1 lần đi Nhật rồi, còn bạn mình passport trắng. Tụi mình lại không có nộp ảnh chụp chung 2 đứa, mà mỗi đứa chỉ tự thân đi nộp thôi.

Mình thì muốn chia sẻ trường hợp như mình, để các bạn rút kinh nghiệm không bị đánh rớt. Và mình muốn hỏi là lần sau có được nộp 2 người chung một bộ hồ sơ luôn không?

Bạn ơi hai người mà chia ra đi nộp thì mình cho rằng họ không link được là hai bạn cùng một nhóm đâu

Mình đã vài lần nộp nhóm, lần đông nhất gần 10 người, lần ít là 2 người. Lần nào tụi mình cũng tự chuẩn bị phần hồ sơ cá nhân và gom thành từng bản riêng. Còn phần hồ sơ chung bao gồm booking các loại, vé mb, lịch trình...thì chỉ sử dụng duy nhất một phần thôi

Quan trọng mình cho là nếu muốn người ta hiểu một nhóm thì trước tiên là các bạn phải đi cùng nhau. Sau đó họ sẽ hỏi là các bạn có quan hệ với nhau thế nào, lúc đó muốn giải thích, chứng minh thế nào là tùy bạn thôi

Last edited:

Bạn không đọc kỹ trên diễn đàn rồi.
Hộ chiếu trắng nộp cùng bạn chưa chắc đã đạt, bạn còn để bạn bạn nộp riêng một mình thì càng không đạt nhất là đợt này Lãnh sứ quán làm chặt hơn. Bạn đã đi Nhật rồi nên xin visa du lịch tự túc họ cấp cho bạn ngay.
Đại sứ quán mà nộp hồ sơ một mình thế họ đuổi về không nhận hồ sơ luôn.
Trường hợp này đáng ra hai bạn đi nộp cùng nhau, có ảnh chụp chung nữa thì vẫn xác suất 50/50.
Còn lần này muốn đi nữa bạn nói bạn bạn nhờ ai đó bên Nhật mời đi thì mới xin lại được hoặc nhờ bạn của bạn mời chung 2 người xong copy kèm visa của bạn vào.

Hai bạn có thể hoàn toàn nộp chung hồ sơ với nhau và kỵ nhất cái vụ trả lời có bạn dắt đi. Hôm trước có 1 bạn bên mình có thư mời, nộp hồ sơ được xong vào phỏng vấn vòng 2 cũng nói là có người dẫn đi, không chủ động lịch trình vậy là bị đánh trượt đấy.

M

Nhóm mình 10 người, chung 1 lịch trình, booking ks chung luôn (chia 2 nhóm ở 2 nơi), chỉ riêng phần cá nhân.

Cảm ơn các bác nhiều. Em chỉ mới là sinh viên, lần đầu đi nộp visa (visa Nhật lần trước là do người khác nộp dùm và có thư mời chính phủ). Em lại chủ quan quá và không tìm hiểu kỹ trên đây trước.

Vậy cho em hỏi là 1 người có thể đi nộp cho người khác luôn được không ạ. Vì em nghĩ là mỗi người tự nộp nên mới thành ra nông nỗi này.

Nhóm mình 10 người, chung 1 lịch trình, booking ks chung luôn (chia 2 nhóm ở 2 nơi), chỉ riêng phần cá nhân.

bạn ơi, cho mình hỏi, bạn nộp nhóm 10 người 1 lần luôn ạ?
bạn nộp trực tiếp ở LSQ hả bạn?
Vì mình nghe bạn mình nói nộp nhóm đông người quá, bên LSQ họ ko nhận :(

bạn ơi, cho mình hỏi, bạn nộp nhóm 10 người 1 lần luôn ạ?
bạn nộp trực tiếp ở LSQ hả bạn?
Vì mình nghe bạn mình nói nộp nhóm đông người quá, bên LSQ họ ko nhận :(

Mình nộp trực tiếp ở LSQ cho group 10 người, không thấy họ nói gì vụ đông người. Hình như họ còn khuyến khích nộp theo nhóm, họ cứ hỏi mấy người còn lại sao chưa nộp.

nộp nhật cả sáng và chiều đều được đúng ko các bác

Visa Nhật họ chỉ nhận từ 8:30 đến 11:30 buổi sáng thôi bác nhé, chỉ có bên đại lý uỷ thác họ mới nhận cho bác cả ngày.

Mình nộp trực tiếp ở LSQ cho group 10 người, không thấy họ nói gì vụ đông người. Hình như họ còn khuyến khích nộp theo nhóm, họ cứ hỏi mấy người còn lại sao chưa nộp.

Bác ơi! Sao em nghe vụ này nó cứ là lạ, vì toàn bộ mọi người em hỏi đều nói bên Lãnh sứ quán yêu cầu tất cả có mặt để nộp hồ sơ chứ không được nộp thay.
Có bạn nào đã nộp ở Lãnh sứ quán xác nhận giúp để cho các bạn khác không bị mất thời gian.

Visa Nhật họ chỉ nhận từ 8:30 đến 11:30 buổi sáng thôi bác nhé, chỉ có bên đại lý uỷ thác họ mới nhận cho bác cả ngày.

Bác ơi! Sao em nghe vụ này nó cứ là lạ, vì toàn bộ mọi người em hỏi đều nói bên Lãnh sứ quán yêu cầu tất cả có mặt để nộp hồ sơ chứ không được nộp thay.
Có bạn nào đã nộp ở Lãnh sứ quán xác nhận giúp để cho các bạn khác không bị mất thời gian.

Em xác nhận là LSQ ko cho nộp thay kể cả chông nộp thay cho vợ cũng ko được như trường hợp của vc em

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back