What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Singapore (Phần 6)

Chào mọi người, mình muốn hỏi kinh nghiệm book khách sạn ở Sing. Mình dự định đi đợt tết dương lịch với kinh phí dự kiến cho phòng khoảng 2tr/1 ngày trở xuống.
Theo mọi người nên đặt phòng qua airbnb, agoda hay booking thì giá sẽ tốt nhất? Ngoài ra mọi người có gợi ý khách sạn nào với tầm giá này không ạ?

Last edited:
Chào mọi người, mình muốn hỏi kinh nghiệm book khách sạn ở Sing. Mình dự định đi đợt tết dương lịch với kinh phí dự kiến cho phòng khoảng 2tr trở xuống.
Theo mọi người nên đặt phòng qua airbnb, agoda hay booking thì giá sẽ tốt nhất? Ngoài ra mọi người có gợi ý khách sạn nào với tầm giá này không ạ?

Tớ vừa mới đi về xong. Bạn nên vào booking mà book ks. Rất dễ mà ko phải mất phí đặt cọc. Có thể hủy dễ dàng. Khi qua hải quan bên sing bạn cần đưa ra ngay cho họ xem để đỡ phải hỏi lằng nhằng. Tớ ở 5 ngày 4 đêm hết tròn 2 triệu. Nhưng ở giường tầng. Rất thoải mái mà vẫn có sự riêng tư.

2/10/2016: Marina Bay Sands- Helix Bridge- Art Science Museum- National Museum- Esplanade
3/10/2016: Bugis- Kwan Im Thong Hood Cho Temple-Kwan Im Thong Hood Cho Temple - Arab Street – Little India - Sri Veeramakaliamman Temple - China Town - Thian Hock Keng Temple - Buddha Tooth Relic Temple and Museum Singapore - Science Center – Chinese Garden – Japanese Garden.
4/10/2016: Singapore Zoo – River Safari – Botanic Garden - Holland Village – Lim’s Art n Living
5/10/2016:Henderson Bridge - Sentosa Resort World

Cho mình hỏi lịch trình vậy có ổn chưa ạ. Mình đi chủ yếu tham quan vui chơi chứ không có shopping mọi người.
Mình đang cần mua lại Dollar Sing và thẻ EZ ai có pm mình qua sdt 01226116470 nha
Lịch trình dày quá ko đủ sức mà đi hết đâu bạn ạ. Vì thời tiết bên sing rất nóng nên đi nhanh mệt lắm. Mà bên đây hầu như các khu vui chơi 10h mới mở cửa. Nên với list trên mình e là quá tải.

Hiện tại mình còn dư 10 vé người lớn tham quan sea aquarium do mình sắp lịch đi trễ nhầm thời gian nên không tham quan được sea aquarium nên cần nhượng lại với giá cực rẻ 270k/ vé fix mạnh cho ai quan tâm. Vé mình mua bên Divui.com nên các bạn có thể check code xài hay chưa mua bán uy tín đi đầu. Giao dịch tại nhà cho mọi người yên tâm: 1130/12 Phạm Thế Hiển P5 Q8 gần cầu Nguyễn Tri Phương và cầu Chánh Hưng. SDT: 0938506739 Nghĩa

các anh chị ơi, tháng 11/2016 này e đi sìng, các anh chị có thể cho em mượn 2 thẻ ezlink được không ạ?, fb em : Hao Hao, hoac [email protected]. em cảm ơn nhiềuuuuuuu

Bạn ở đâu vậy?
Mình có 1 thẻ EZlink có thể cho bạn mượn với điều kiện phải hoàn trả lại đúng thẻ, hihi... (vì đó là cái thẻ kỷ niệm mà).

ngày 12/11 tới 2 vợ chồng mình đi Sin 4 ngày,Bạn nào còn dư thẻ EZ link làm ơn cho mình mượn với,đảm bảo khi về mình sẽ trả(mình ở TP HCM,Quận TB)nhân tiện cho mình hỏi hiện giờ có dịch vụ cho thuê cái bộ wifi du lịch,85.000/ngày=340000 4 ngày.Đã có ai xài chưa chỉ ae với,cái đó so với mua cái thẻ M1 cái nào tiện hơn vậy?Cảm ơn nhiều.

ngày 12/11 tới 2 vợ chồng mình đi Sin 4 ngày,Bạn nào còn dư thẻ EZ link làm ơn cho mình mượn với,đảm bảo khi về mình sẽ trả(mình ở TP HCM,Quận TB)nhân tiện cho mình hỏi hiện giờ có dịch vụ cho thuê cái bộ wifi du lịch,85.000/ngày=340000 4 ngày.Đã có ai xài chưa chỉ ae với,cái đó so với mua cái thẻ M1 cái nào tiện hơn vậy?Cảm ơn nhiều.

- Tiếc quá, mình ở miền Bắc nên ko cho bạn mượn đc.
- Mình chưa dùng cái bộ wifi đó nên chưa biết tnao. Nhưng bạn thử xem cái thẻ sim cho khách du lịch (sử dụng khoảng 7 ngày) đấy giá cả thế nào. Ngày trước mình dùng cái sim đó thấy ok lắm, lúc nào cũng có 4G, load bản đồ các thứ nhanh dã man. Mình nghĩ lắp sim vào điện thoại mang đi tiện hơn là lúc nào cũng phải vác theo cái bộ wifi, hihi...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,644
190,155
Latest member
ncvinh123
Back