What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Khi đến sanbay, có dịch vụ thuê xe cho group, trên các web hãng hàng không cũng có. Hay tìm cách bus về hotel bằng phương tiện công cộng như xe buýt, tàu điện.. rồi deal với hotel dvu thuê xe thăm Bangkok cho group, vidu Nasa Vegas hotel là hotel rất lớn tại Bangkok, giá phòng rẻ so với quy mô của hotel này, và sure là họ có dvu xe. Nasa cạnh bến airport link, nếu group bay đến sbay Suvarnabuhmi thì rất tiện ngày đầu đến hotel.
Thăm Bangkok chủ yếu chùa chiền, thì thông dịch chi...để mọi người tự nhìn và cảm nhận, quan sát.
Phuket rất xa, không phù hợp khi group đông mà đi xe thì mệt, bay thì ok.
Pattaya có đủ (và hơn) Phuket... bạn nên ra đảo Koh Larn Pattaya, vé có 30baht. Pattaya lại gần Bangkok.
Phuket là 1 lịch trình riêng tốn nhiều thời gian hơn, không thể lướt lướt được, cần nhiều thời gian hơn, Phuket nhiều đảo quanh đó, Krabi, Vịnh PhangNga.. trên máy bay nhìn xuống như small Hạ Long, nói vậy để dễ hình dung.
Ăn ngon, rẻ cho group thì đưa đến Terminal 21 (kết hợp shopping siêu thị) ăn uống đủ món, máy lạnh, vệ sinh, ai ăn nhiều trả tiền nhiều, vì mua bằng phiếu vidu 100B, ăn hết 80B, họ trả lại 20B.

À tụi mình nghĩ đi thăm chùa chiền các thứ thì nên có thông dịch để hiểu rõ hơn về nguồn gốc các thứ ấy :D
Tìm hiểu qua về Phuket thì thấy chi phí đắt đỏ quá nên chắc thôi cũng không đi Phuket nữa, đi Pattaya cho lành.

Ngoài ra mình muốn hỏi thêm nữa là:

- Ở BKK có nên ở kiểu căn hộ? Nên ở khu Khaosan hay Pratunam?
- Ở Pattaya chắc nên ở khu Beach Road?

Mọi người có biết khách sạn nào nho nhỏ giá cỡ 300k/đêm/người ở BKK/Pattaya mà ở gần khu trung tâm thì có thể gợi ý giúp mình được không?

Lịch trình tụi mình sơ sơ qua như sau:

Ngày 1: HN - BKK - Pattaya

Tối đến sân bay Donmuang, bọn mình sẽ đi thẳng tới Pattaya, nghỉ ngơi tại đây.

Ngày 2: Pattaya

Chơi tại Pattaya (dự tính đi đảo Coral hoặc Ko samet)
Tối đi xem show Tiffany/ Alcazar

Ngày 3: Pattaya - BKK

Chơi nửa ngày (?) tại Pattaya sau đó về BKK.
Tối đi China Town/Khaosan Road

Ngày 4: Chơi tại BKK

Đi các địa điểm nổi tiếng tại BKK (các chùa, TTTM...)

Ngày 5: BKK
Chơi cả ngày ở Dream World/ Safari World (nên đi cái nào hơn?)

Ngày 6: BKK - VN
Trở về VN (buổi sáng có thể đi mua sắm các thứ)

Mọi người xem lịch trình thế này đã ổn chưa và có thể đi những đâu chơi nữa nhé :D Cảm ơn mọi người!

Chào mọi người,
Mình tính chạy xe máy từ Cam -> Thái -> Lào. Không biết tình hình xe máy Việt Nam qua Thái bây giờ ra sao nhỉ ? Mình nghe nói Thái đã ra thong tư cấm xe máy từ VN qua. Bác nào biết thong tin xin tư vấn em với.

À tụi mình nghĩ đi thăm chùa chiền các thứ thì nên có thông dịch để hiểu rõ hơn về nguồn gốc các thứ ấy :D
Tìm hiểu qua về Phuket thì thấy chi phí đắt đỏ quá nên chắc thôi cũng không đi Phuket nữa, đi Pattaya cho lành.

Ngoài ra mình muốn hỏi thêm nữa là:

- Ở BKK có nên ở kiểu căn hộ? Nên ở khu Khaosan hay Pratunam?
- Ở Pattaya chắc nên ở khu Beach Road?

Mọi người có biết khách sạn nào nho nhỏ giá cỡ 300k/đêm/người ở BKK/Pattaya mà ở gần khu trung tâm thì có thể gợi ý giúp mình được không?

Lịch trình tụi mình sơ sơ qua như sau:

Ngày 1: HN - BKK - Pattaya

Tối đến sân bay Donmuang, bọn mình sẽ đi thẳng tới Pattaya, nghỉ ngơi tại đây.

Ngày 2: Pattaya

Chơi tại Pattaya (dự tính đi đảo Coral hoặc Ko samet)
Tối đi xem show Tiffany/ Alcazar

Ngày 3: Pattaya - BKK

Chơi nửa ngày (?) tại Pattaya sau đó về BKK.
Tối đi China Town/Khaosan Road

Ngày 4: Chơi tại BKK

Đi các địa điểm nổi tiếng tại BKK (các chùa, TTTM...)

Ngày 5: BKK
Chơi cả ngày ở Dream World/ Safari World (nên đi cái nào hơn?)

Ngày 6: BKK - VN
Trở về VN (buổi sáng có thể đi mua sắm các thứ)

Mọi người xem lịch trình thế này đã ổn chưa và có thể đi những đâu chơi nữa nhé :D Cảm ơn mọi người!

1. Nen di Safari ban nhe co nhieu show xem ca ngay. Dream world phu hop cho gia dinh va tre nho
2. Trong lich trinh nen danh thu bay hoac chu nhat de di cho chatuchak shopping nhe
3. O bangkok co the mua show nanta cooking show o divui.com nhe
4.Di chua thi minh khuyen ban nen di skytrain toi tram saphan taksin bang sang duong huong ben trai se toi ben central--> di tau ( cờ cam- 15bath) se chở bạn tới hoàng cung o ban tha chang ( hoac tha tien) --> gan wat pho lun. Se tien cho ban tham quan va di tàu ngam canh hay hon
5. Shopping thi minh suggest may diem duoi day :
a/ Chatuchak
b/ Union mall ( gan chaktuchak )- co máy lạnh - quần áo thời trang hơn platinum ( gan tram phayon yothit)
c/ Talad rod fai night market o SIRINAKIN ( cai nay hơi xa va khó tìm) nhung tới duoc thì là thien duong shopping . Tip : Nen chon nhung mon do duoi 200 bath thoi nhe. Di bang xe taxi toi seacon square ( noi voi taxi la seacon square talad rod fai srinakin la ho bit ma cho ban tới - gia taxi tam 150bath-170bath vi xa tới 20km lan). Noi nay thay it nguoi Viet di, toan dân thái không chac vi hơi khó tới

Mọi người ơi cho em hỏi ở sân bay don muang có chổ nào gửi hành lý hok vậy em cám ơn nhiều ạh

Có quầy gửi hành lý bạn ạ, tính theo giờ và theo mình nhớ thì khá rẻ, 100~200Bath / 1 ngày cho 1 pack

Cả nhà cho em hỏi chút là giờ bên Thái nó còn có cái quy định mang tôi thiểu 700$ trong người khi nhập cảnh không ạ

Em sắp đi mà đọc thông tin thấy nản quá :(

Hi các bạn,

2 vợ chồng mình sinh năm 91, dự định mình sẽ đi làng Primo Piazza ở Khao yai vào ngày 15/9 và đi chợ nổi Damnoen Saduak vào sáng 16/9

Do di chuyển đển Primo Piazza đi bằng buýt sẽ rất mất thời gian nên mình muốn tìm các bạn có nhu cầu đi thì chúng ta sẽ thuê taxi. Bạn mình đã đi rồi và chi phí thuê taxi khoảng 3000B/ngày/4nguoi.

link tham khảo: http://kenh14.vn/khong-ngo-o-thai-l...ho-xinh-dep-den-the-nay-20160628210508781.chn

Tour chợ nổi thì mình thấy có của divui và hotel2thailand. không biết ai đã đi cái này chưa có thể giúp mình xem nên chọn tour của bên nào hay hơn nhỉ. Cảm ơn mọi người rất nhiều

Các bạn có quan tâm inbox mình theo số 0169 69 31891 hoặc fb/thhanguyn nhé.

1. Nen di Safari ban nhe co nhieu show xem ca ngay. Dream world phu hop cho gia dinh va tre nho
2. Trong lich trinh nen danh thu bay hoac chu nhat de di cho chatuchak shopping nhe
3. O bangkok co the mua show nanta cooking show o divui.com nhe
4.Di chua thi minh khuyen ban nen di skytrain toi tram saphan taksin bang sang duong huong ben trai se toi ben central--> di tau ( cờ cam- 15bath) se chở bạn tới hoàng cung o ban tha chang ( hoac tha tien) --> gan wat pho lun. Se tien cho ban tham quan va di tàu ngam canh hay hon
5. Shopping thi minh suggest may diem duoi day :
a/ Chatuchak
b/ Union mall ( gan chaktuchak )- co máy lạnh - quần áo thời trang hơn platinum ( gan tram phayon yothit)
c/ Talad rod fai night market o SIRINAKIN ( cai nay hơi xa va khó tìm) nhung tới duoc thì là thien duong shopping . Tip : Nen chon nhung mon do duoi 200 bath thoi nhe. Di bang xe taxi toi seacon square ( noi voi taxi la seacon square talad rod fai srinakin la ho bit ma cho ban tới - gia taxi tam 150bath-170bath vi xa tới 20km lan). Noi nay thay it nguoi Viet di, toan dân thái không chac vi hơi khó tới

Cảm ơn gợi ý của bạn nha! Đợt tới nhóm tớ đi hẳn 7 ngày, nhưng vẫn đang mắc ở khâu thuê xe từ Donmuang về Pattaya. Bọn tớ đáp chuyến đêm nên chỉ có thể thuê xe chở đoàn đi thẳng, cơ mà chưa tìm được chỗ nào uy tín cả, có 21 người người ta toàn bảo phải 3 xe (?) trong khi chắc phải có dạng xe 16 chỗ (chỉ cần 2 xe 16 chỗ là đủ cho cả người cả hành lý) chứ nhỉ?
Tớ đang nghiêng về việc ở khu Khaosan, đi Hoàng cung cũng gần (có thể đi xe bus hoặc đi bộ được). Nhưng lại mắc 1 cái là đi từ chỗ này ra khu trung tâm (Pratunam) có vẻ hơi khó? T_T Với cả cho mình hỏi từ khu này ra chợ Chatuchak có nhanh không?

Cảm ơn gợi ý của bạn nha! Đợt tới nhóm tớ đi hẳn 7 ngày, nhưng vẫn đang mắc ở khâu thuê xe từ Donmuang về Pattaya. Bọn tớ đáp chuyến đêm nên chỉ có thể thuê xe chở đoàn đi thẳng, cơ mà chưa tìm được chỗ nào uy tín cả, có 21 người người ta toàn bảo phải 3 xe (?) trong khi chắc phải có dạng xe 16 chỗ (chỉ cần 2 xe 16 chỗ là đủ cho cả người cả hành lý) chứ nhỉ?
Tớ đang nghiêng về việc ở khu Khaosan, đi Hoàng cung cũng gần (có thể đi xe bus hoặc đi bộ được). Nhưng lại mắc 1 cái là đi từ chỗ này ra khu trung tâm (Pratunam) có vẻ hơi khó? T_T Với cả cho mình hỏi từ khu này ra chợ Chatuchak có nhanh không?

1/http://www.belltravelservice.com/private-transfer/ . Ban tim hieu de book rieng xe cho 21 nguoi o trang web nay nhe. Hang nay uy tin nhung gia co the hoi mac ty. Nhung bu lai pick -up o san bay toi ksan pattaya lun nhe ban

2/O khu khaosan thi chu yeu di Hoang cung voi nhau nhet la chinh chu phong oc khong duoc ok lam. Con muon shopping thi ban nen o gan nhung khu co sky train ( de di ra ben Mochit --> chatuchak , union mall) . Suggest ban o silom, sukhumvit hoac o ngay pratunam ( neu mun shopping o day)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,647
190,155
Latest member
ncvinh123
Back