What's new

Thông tin, hỏi đáp tản mạn

Sao bạn không bay vào Sing và ra ở BK để tránh trở lại Sing?

Bác này chỉ được cái nói đúng hehe. Bạn Pisa nên kiếm bản đồ thế giới các nước mình tính đi + lịch trình hãng mbay để sxếp lộ trình, đề nghị: Sin-Malacca-Kul-langkawi-Penang-BKK-HN (hoặc ngược lại). Nhưng với 10 ngày thì e rằng chỉ đc Sin(2 ngày)-Malacca(2)-Kul(4 thêm BKK thì chia ra)-HN (hoặc ngược lại), Ưu điểm là đi liền 1 mạch, liền chiều & biết đc nhìu nơi, nhìu sân bay. Khuyết:thời gian mỗi nơi quá ít nên hơi phí

Last edited:
vấn đề là bạn ấy đã mua vé HAN-SIN return rùi mà các bác.
Theo mình thì
1/ bạn nên tìm các hành trình sau, hành trình nào giá rẻ hơn: SIN-BKK-KUL hoặc KUL-BKK-SIN
2/ sau khi chọn được thì thu xếp thời gian: 2 ngày SIN, BKK, KUL là ok. 1 ngày dành cho Malacca và 2 ngày di chuyển.
3/ Cũng đúng là cưỡi ngựa xem hoa thôi :).

Em suy nghĩ lại thì thấy các bác nói đúng.
9 ngày có lẽ không đủ để đi 3 nước.
Đi hùng hục kiểu cưỡi ngựa xem hoa thì lại là "đi như không".
Em quyết định đi Sing-MaLacca - MaLai
Còn Thái em sẽ giành hẳn một chuyến sau vì đó là quê nội em mà chưa một lần tới hic hic.
Cám ơn các bác nhiều.:)

Thời gian của Bác không nhiều, Bác tham khảo cách trên:

1/ đi theo tour open bus (50 tệ / 1 người). Sáng 5h30 tập trung tại Thiên An Môn xem kéo cờ rồi đi các điểm Thập Tam lăng, Vạn Lý Trường Thành, Sân Vận Động Tổ Chim, Di Hòa Viên .... và 1 xuất ăn trưa miễn phí (nên tự mang theo đồ ăn). cách này tuy cưỡi ngựa xem hoa nhưng có thể tham quan 1 số điểm đặc sắc của Bắc Kinh.
2/ một ngày tham quan Vạn lý Trường Thành và Thập Tam lăng thì ok, nhưng nếu tiếp tham quan Di hòa Viên thì thời gian chắc chắn là không khả thi, Bắc Kinh thời điểm này rất lạnh (hôm nay là -14 độ C). Nên như vây: ngày 1/1 check room xong thì tham quan VƯơng Phủ Tỉnh, Phố Tây Đơn, Thiên An Môn... 2/1 Trường Thành, Thập Tam Lăng... 3/1 tham quan Cố Cung, ăn uống, nghỉ ngơi đến 12h30 ra Máy Bay luôn.

Bác có thể cho em thêm thông tin về việc mua cái open bus 50 tệ một người không ah. Chính xác thì nó có giống cái loại hop on hop off ko, tức là 50 tệ mình có thể lên xuống đi bất cứ đâu trong cái hành trình của nó ấy ah???

@bad kể cũng hơi ít thời gian mất gần 1 ngày bay chỉ cho 2 ngày chơi ở Bắc Kinh.

Du lịch Balô Singapore - Malaysia Cần các bạn giúp đỡ

Chào Các bạn

Số là 7/1 này mình có chuyến đi du lịch Balô wa 2 nước đó mình đã mua vé máy bay cua Tiger , Mình se đi Singapore trước rồi mới qua Malaysia, nên mình có một vài câu hỏi,

1. Đi lên máy bay mình có được đem theo nước khoán or Mì gói kô, tại đi tự túc nên tiết kiệm ý mà :)

2. Việc đi từ Singapre qua Malaysia, Khi mình qua bên Sing roi thì có bạn mình se dan đi tham quan, nhưng nó cũng mới qua Sing nên chỉ biết một số chổ bên Sing :) không biết đường qua Malaysia vậy các bạn cho mình hỏi muốn đi từ Sing qua Kulalumbua Malaysia mình sẻ đi bang phương tiện gì để tiết kiệm, và nhưng phương tiện đó mua vé như thế nào , lại đường nào của Sing mà đi, mình mù tịch cái này

Mình sẻ hoi tiếp .............

Cam on các bạn
-----------------------------------

@gửi bạn chủ topic: Hihi, tớ thấy bạn tiết kiệm một cách quá đáng :)):)) Bạn mang mỳ tôm đi sang Sing ăn, chả lẽ trong vài ngày ở Sing bạn ăn mỳ tôm suốt à... Híhí mới cả, nếu chẳng may bạn ăn ngoài một bữa thôi, cơm hàng thôi, cũng hết hàng trăm nghìn rồi.. Vậy thì tiết kiệm làm gì...

Di chuyển thì bạn search tàu điện ngầm hoặc bus ở Sing là ok mà...Còn đi sang KL thì có rất nhiều topic nói về điều đó rồi. Mà có bạn ở đó nữa thì lo gì.

Đến sáng mai rồi move topic của bạn vào Mục Hỏi đáp nhé.. Bạn có thể search từ khoá Singapore hoặc Malay trên Phuot.com. Sẽ có rất nhiều thông tin cho bạn.

Chúc bạn một chuyến đi vui vẻ và tiết kiệm. ;);)

Last edited by a moderator:
Chào Các bạn

Số là 7/1 này mình có chuyến đi du lịch Balô wa 2 nước đó mình đã mua vé máy bay cua Tiger , Mình se đi Singapore trước rồi mới qua Malaysia, nên mình có một vài câu hỏi,

1. Đi lên máy bay mình có được đem theo nước khoán or Mì gói kô, tại đi tự túc nên tiết kiệm ý mà :)

2. Việc đi từ Singapre qua Malaysia, Khi mình qua bên Sing roi thì có bạn mình se dan đi tham quan, nhưng nó cũng mới qua Sing nên chỉ biết một số chổ bên Sing :) không biết đường qua Malaysia vậy các bạn cho mình hỏi muốn đi từ Sing qua Kulalumbua Malaysia mình sẻ đi bang phương tiện gì để tiết kiệm, và nhưng phương tiện đó mua vé như thế nào , lại đường nào của Sing mà đi, mình mù tịch cái này

Mình sẻ hoi tiếp .............

Cam on các bạn

Cheap airlines ko cho phép dùng đồ ăn hay thức uống của hành khách trên máy bay (vì họ bán mà) tuy nhiên họ không cấm việc bạn mang mì gói trong hành lý của bạn. Về nước thì không nên mang vì hiện nay tất cả các hãng hàng không đều qui định nghiêm ngặt về việc mang chất lỏng lên máy bay (chẳng là có vụ chất độc lỏng rồi)

Bạn có thể đọc rất nhiều topic về Sin-Mã ở trong diễn đàn. Ngắn gọn dễ hiểu: đi Sin sang Mã bằng xe bus là rẻ và tiện nhất còn chỗ nào không biết thì từ mồm mà ra. OK?

Với cho mình hỏi tiếp. tờ khai xuất nhập cảnh khi wa Malaysia, là mình chuẩn bị ở nhà trước hay lại tới đó nó có bạn mẩu rồi mình điền vào?

Với cho mình hỏi tiếp. tờ khai xuất nhập cảnh khi wa Malaysia, là mình chuẩn bị ở nhà trước hay lại tới đó nó có bạn mẩu rồi mình điền vào?

Theo tớ, tốt nhất bạn nên đọc kỹ những bài viết của mọi người. Cái này rất hữu ích. Sau đó còn thiếu cái gì thì bạn tổng hợp lại rồi hỏi rồi mọi người sẽ trả lời.

Bạn đi cả Sin & Malai sao lại chỉ hỏi mỗi của Malai. Thế Sin bạn biết rồi à. Về nguyên tắc tờ khai XNC của quốc gia nào có forrm của quốc gia đó và có ở cửa khẩu

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,132
190,427
Latest member
phogahanoi205
Back