What's new

[Chia sẻ] Thực Tế Lần 1 : ĐẠP XE VÒNG QUANH TÂY BẮC

đọc xong lại xoắn quẩy cái chân, hâm mộ bác này, mình đoán là mấy cái ảnh được chụp theo kiểu hẹn 10s đếm ngược rồi xông ra tạo dáng :D
CHuẩn rồi. độc hành nên phải thế bạn à :D. CŨng ngưỡng mộ chuyến đi về quê ăn tết của bạn lắm ý. hi vọng hè sang TQ có bạn đồng hành :D.

:T đến bao giờ hết các bạn đạp xe bằng bàn phím đây :(

Hôm nay rảnh, ngồi coi. Đầu tiên là thực sự khâm phục và sau đó có chút chê bai rằng các bạn đạp kiểu sinh viên, hứng thì chơi chứ không hề có sự chuẩn bị gì. Tuy vậy vẫn không khỏi khâm phục. Nhưng càng đọc thì càng choáng.

10h sáng còn ở HN mà 12h đã Tp. Thái Nguyên chào quí khách. 70km chứ có ít đâu, lại còn lá cờ to vật và cái ba lô, và cái xe đạp martin đi không quá 20km/h (trung bình 15km/h là giỏi.)
7h sáng xuất phát từ tuyên quang mà qua Yên Bái tới tận Lào Cai, dù chỉ địa phận Lào Cai thôi. Nên nhớ đường tây bắc dốc thế nào, và bạn đang đi xe đạp gì.

Cái vinh danh nhỏ nhoi trên mạng này có là gì mà chém giữ vại :p

Từ Tuyên Quang đi Lào Cai chỗ cửa khẩu đó khoảng hơn 200km. 6h30 sáng đi từ TQ, gần 3h chiều ngày thứ 2 đến tp. Lào Cai bằng xe cào cào @. Ai ở trên phượt.vn làm được giơ tay nào.

Hôm nay rảnh, ngồi coi. Đầu tiên là thực sự khâm phục và sau đó có chút chê bai rằng các bạn đạp kiểu sinh viên, hứng thì chơi chứ không hề có sự chuẩn bị gì. Tuy vậy vẫn không khỏi khâm phục. Nhưng càng đọc thì càng choáng.

10h sáng còn ở HN mà 12h đã Tp. Thái Nguyên chào quí khách. 70km chứ có ít đâu, lại còn lá cờ to vật và cái ba lô, và cái xe đạp martin đi không quá 20km/h (trung bình 15km/h là giỏi.)
7h sáng xuất phát từ tuyên quang mà qua Yên Bái tới tận Lào Cai, dù chỉ địa phận Lào Cai thôi. Nên nhớ đường tây bắc dốc thế nào, và bạn đang đi xe đạp gì.

Từ Tuyên Quang đi Lào Cai chỗ cửa khẩu đó khoảng hơn 200km. 6h30 sáng đi từ TQ, gần 3h chiều ngày thứ 2 đến tp. Lào Cai bằng xe cào cào @. Ai ở trên phượt.vn làm được giơ tay nào.

Sư phụ, hãy nhận của em một lạy. (beer)

Đầu tiên xin cảm ơn bạn foolish beat và các bác đã quan tâm. qua những bl em thấy các bác cũng rất hiểu cung Tây Bắc của em. em xin nhận là có thế em không hiểu nhiều về các loại xe đạp và phượt theo đúng nghĩa nhưng những chiếc xe cùng em trên những cung đường dài thì em hiểu nó hơn ai hết. Còn vấn đề bác nói em đạp theo kiểu sinh viên không chuẩn bị gì, hứng lên đi chơi thì bác hoàn toàn sai lầm. nếu bác để ý thì có thể nhận ra ngay khi đọc tên của nó, không chỉ là đi Tây Bắc.
đính chính thêm cho bác "10h sáng còn ở HN mà 12h đã Tp. Thái Nguyên chào quí khách" là Thái Nguyên kính chào quý khác chứ không phải TP Thái Nguyên"

"Từ Tuyên Quang đi Lào Cai chỗ cửa khẩu đó khoảng hơn 200km. 6h30 sáng đi từ TQ, gần 3h chiều ngày thứ 2 đến tp. Lào Cai bằng xe cào cào @. Ai ở trên phượt.vn làm được giơ tay nào." em nghĩ nhiều người nhận kèo này và hoàn thành sớm hơn em nếu bác đưa ra một phần thưởng có ý nghĩa thôi :D

nhờ phượt.vn mà em biết thêm rất nhiều thông tin hữu ích cho các chuyến đi từ các bạn chia sẻ nên em cũng muốn chia sẻ một phần chuyến đi của em cho mọi người có thêm thông tin thôi ạ :D.
thân ái, chào quyết thắng.

đạp cũng mỏi tay ghê hả bạn. ;)

Nếu bạn/ em nói thẳng là em ngồi martin còn thằng bạn nó đẩy thì còn có tí trung thực. :)
Vụ 200km đó nhé, ngày đầu bạn đạp từ 6h30 sáng đến tối đa 7h tối, theo tường thuật. Còn mất khá khá thời gian chụp hình chụp ảnh, nghỉ ngơi, ăn trưa, vào chợ. Đường ngược dốc, xe không số nếu trung bình được 10km/h trong toàn ngày là khá lắm rồi. Ngày đầu cao lắm bạn đi được 100 - 120km. Ngày hai bạn cũng xuất phát cùng giờ (thong thả ghê nhỉ :p ) đi đến 3h chiều đã đến cửa khẩu (80 - 100km đường lên dốc tiếp)
*** nói thẳng ra là phét.

Mà thôi bạn cứ làm anh hùng đi nhé. Mới ra trường đời còn dài lắm. :)

Bữa em từng thấy ông kia đạp chiếc Martin 107 đạp từ Sài Gòn đi Đà Lạt có 2 ngày. Nể khủng hoảng luôn. Tới giờ vẫn tự hỏi sao ổng đạp được thế.

đạp cũng mỏi tay ghê hả bạn. ;)

Nếu bạn/ em nói thẳng là em ngồi martin còn thằng bạn nó đẩy thì còn có tí trung thực. :)
Vụ 200km đó nhé, ngày đầu bạn đạp từ 6h30 sáng đến tối đa 7h tối, theo tường thuật. Còn mất khá khá thời gian chụp hình chụp ảnh, nghỉ ngơi, ăn trưa, vào chợ. Đường ngược dốc, xe không số nếu trung bình được 10km/h trong toàn ngày là khá lắm rồi. Ngày đầu cao lắm bạn đi được 100 - 120km. Ngày hai bạn cũng xuất phát cùng giờ (thong thả ghê nhỉ :p ) đi đến 3h chiều đã đến cửa khẩu (80 - 100km đường lên dốc tiếp)
*** nói thẳng ra là phét.

Mà thôi bạn cứ làm anh hùng đi nhé. Mới ra trường đời còn dài lắm. :)

Vâng lý thuyết của bạn rất chắc và bạn không đạp quen nên vận tốc của bạn chỉ là 100-120km/ ngày thì bạn không thể nghĩ điều tôi làm là thật. Tùy bạn nghĩ sao thì nghĩ, vẫn cảm ơn vì đã quan tâm :D.
p/s : đây chỉ là đạp thực tế của mình thôi nhé. hãy chờ chuyến đi chính thức của mình :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,899
190,256
Latest member
jeweliquess
Back