What's new

TIBET and TIBET only (29/8 - 8/9/2015)

Mình dự định lập đoàn >10 người đi Tibet và chỉ Tibet thôi đầu tháng 9 tới. Sở dĩ mình chỉ chọn Tibet ko đi Nepal vì mình muốn dành thời gian nhiều nhất cho Tibet có thể :) + mua vé máy bay khứ hồi giá sẽ tốt hơn là mua 1 chiều. Mình dự định mua vé đoàn của china southern airlines nếu đoàn đi đông. Sẽ bay từ Hà nội tới Lhasa transit ở Quảng Châu. Mình tính vậy vì rất khó để tất cả mọi người cùng mua đc vé km, cùng đi 1 ngày của các hãng hàng không.

Lịch trình như sau:

29/8: Take a flight from Hanoi to Lhasa, transit in Guangzhou
30/8: Take a flight from Guangzhou to Lhasa. Arrival. Pick up and transfer to your hotel. Today is first day in Tibet, so you have a good rest and to use acclimatization high altitude
31/8.- Lhasa + Jokhang Temple + Sera Monastery
01/9- Lhasa+ Potala Palace+ Norbulingka (Summer Palace)
02/9- Lhasa — Yamdrotso Lake- Karola Glaciar- Gyantse- Kumpum monastery- Shigatse 370Km. 7-8hour
03/9- Shigatse — Tashilompo Monastery -Tashilompo Kora- Sakya Monastery - New Tingri 250Km 4-5 hour
04/9- New Tingri — Rombuk Monastery - EBC 120Km 3-4 hour
05/9 - EBC, Sun rise, then drive back to Shigatse 6-7hour
06/9- Shigatse- Namtso Lake 300Km 7-8hour Along the yarlongzangzu reiver and nomad , sun set Namtso Lake. Over night Guest houses (dorm bed)
07/9- Drive back to Lhasa.250Km 3-4Hour Monring in Namtso Lake sun rise and do little bit walk around Lhasa city, then back to Lhasa.
08/9- Leave Tibet, our guide and driver they will send you destination airport or train station. End of your trip, say good bye to Tibet

Chi phí:

- Visa china: 65 usd
- Vé máy bay khứ hồi Hanoi - Lhasa: ~710 usd
- Tiền tour 10 days cho Tibet: ~750 usd. Tiền tour này chưa bao gồm ăn trưa và ăn tối. Mỗi bữa ăn trên Tibet tốn từ 25-60 tệ / người. Nếu tính xông xênh thì mỗi người thêm 20 usd/ ngày, tổng là 200 usd cho 10 ngày

Như vậy tổng chi phí chưa bao gồm chi phí cá nhân vào khoảng 1725 usd / người. (chưa bao gồm tiền tips cho tour guide :)

Last edited:
Đọc quá thấy chi phí của bạn khá rẻ, nhưng mình dự tính đi vào tầm tháng 4,5 gì đó, cho mình hỏi xíu, EBC có phải là Everest Base Camp không. Mình thấy vé máy bay bạn mua bay qua Chengdu thì hay hơn, sau hành trình ở Tibes có thể qua Chengdu ngắm gấu trúc trước khi về ^^

Bạn ơi, mình cũng định đi giống bạn vì muốn tập trung đi Tibet vì ko nhiều thời gian. Mình chỉ chưa được chắn chắn về thời gian nghỉ lúc đó nhưng sẽ cố hết sức để đi cùng. Mình đăng kí một suất nhé, sẽ confirm chắc chắn khi bạn đưa ra deadline chốt để mua vé máy bay và làm thủ tục. Mình mong đoàn mình sẽ đủ duyên để đi được Tibet thời gian này.

Gái ơi tính thêm 65usd visa TQ nữa :D chúc gái chuyến đi thành công, tìm được nhiều bạn đồng hành nhóe ;)

Uh nhỉ, quên mất vụ visa. Thank you for reminding. mình đi về sẽ up thêm ảnh cho cậu nhớ Tibet tới phát rồ nhé =))))))

Đọc quá thấy chi phí của bạn khá rẻ, nhưng mình dự tính đi vào tầm tháng 4,5 gì đó, cho mình hỏi xíu, EBC có phải là Everest Base Camp không. Mình thấy vé máy bay bạn mua bay qua Chengdu thì hay hơn, sau hành trình ở Tibes có thể qua Chengdu ngắm gấu trúc trước khi về ^^

EBC chính là everest base camp đó bạn. Về vé mb thì mình cũng từng tính qua Chengdu nhưng vé thường của vna khá đắt mà chỉ có 3 chuyến/tuần. Nếu ko mua đc vé km của vna thì bay hn-lhasa transit ở quảng châu giá vé cũng tương đương. vì mình chỉ chăm chăm cho Tibet nên những nơi khác mình bỏ qua :)) muốn tới chengdu xem gấu trúc thì có thể kết hợp đi cửu trại câu :)

Bạn ơi, mình cũng định đi giống bạn vì muốn tập trung đi Tibet vì ko nhiều thời gian. Mình chỉ chưa được chắn chắn về thời gian nghỉ lúc đó nhưng sẽ cố hết sức để đi cùng. Mình đăng kí một suất nhé, sẽ confirm chắc chắn khi bạn đưa ra deadline chốt để mua vé máy bay và làm thủ tục. Mình mong đoàn mình sẽ đủ duyên để đi được Tibet thời gian này.

OK bạn. có gì thì cứ liên lạc với tớ trên này ^^

Kết thúc tour thường ở biên giới Nepal, đi như này thì sẻ phải quay lại Lhasa , mất thời gian, sao ko qua Nepal rồi về vì thời gian như nhau mà.
"vé km của vna thì bay hn-lhasa transit ở quảng châu" bạn có nhầm ko, VNA làm gì có bay thẳng Lhasa, qua tới Chengdu thì đi máy bay hãng khác mới lên Lhasa dc. Mua vé multi thì ok nó nối chuyến lun.
Permit vào Tibet nhà tour lo dc và người ta chỉ giao trong Trung Quốc thôi (mình đọc cty tour thì nó ko gửi sang VN), nếu bạn đi bằng máy bay thì hỏi kỹ xem lấy permit Tibet thế nào? hẹn ở sân bay lấy dc ko? bạn Transit mà ngồi trong nhà chờ thì sao lấy dc. Tốt hơn là nên qua Chengdu rồi ngày hôm sau qua Tibet cho an toàn. Bạn hỏi nhà tour lo dc permit ko?

Last edited:
Kết thúc tour thường ở biên giới Nepal, đi như này thì sẻ phải quay lại Lhasa , mất thời gian, sao ko qua Nepal rồi về vì thời gian như nhau mà.
"vé km của vna thì bay hn-lhasa transit ở quảng châu" bạn có nhầm ko, VNA làm gì có bay thẳng Lhasa, qua tới Chengdu thì đi máy bay hãng khác mới lên Lhasa dc. Mua vé multi thì ok nó nối chuyến lun.
Permit vào Tibet nhà tour lo dc và người ta chỉ giao trong Trung Quốc thôi (mình đọc cty tour thì nó ko gửi sáng VN), nếu bạn đi bằng máy bay thì hỏi kỹ xem lấy permit Tibet thế nào? hẹn ở sân bay lấy dc ko? bạn Transit mà ngồi trong nhà chờ thì sao lấy dc. Tốt hơn là nên qua Chengdu rồi ngày hôm sau qua Tibet cho an toàn. Bạn hỏi nhà tour lo dc permit ko?

Bạn yên tâm là mọi thứ mình nắm rất rõ rồi nhé vì mình từng đi hụt tới 2 lần rồi (do việc cá nhân). mình đang trả lời 1 bạn khác mà chứ mình biết rõ vna ko có bay thẳng lhasa :)) mình cũng biết rõ tất cả mọi thứ từ permit tới option di chuyển tới và ra khỏi tibet. như topic đã ghi rõ mình chỉ muốn ở Tibet nên ko chọn option sang nepal. thường là đường sang xấu, cảnh so với tibet cũng xấu luôn. như kiểu từ thiên đang rớt xuống địa ngục ấy + nếu chọn option sang Nepal thì ko đi Namsto lake đc. và mình cũng ko muốn chỉ spend có 2 days ở 1 đất nước khác. nó ko có ý nghĩa gì cả. nếu muốn đi nepal mình sẽ lập 1 cung khác :)

Last edited:
Update topic cho xôm. đã có thêm 3 gạch đc đặt. hiện tại đoàn đã có 6 người tất cả. looking for other 4 people ^^

Bên bạn còn nhận gạch nữa không cho mình xin 1 suất trước (có thể 2 :) ) Mình nữ, đi từ Hà Nội, có off mình xin tham gia. Mình cũng đi hụt Tibet một lần đợt TQ không cho permit nên năm nay mình rất muốn đi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,899
190,256
Latest member
jeweliquess
Back