What's new

Tìm bạn cùng đi Indonesia - 6/8/17 - 13/8/17

Mình là nữ, đi 1 mình. Trong tháng 8 mình có kế hoạch đi Indo với lịch trình như thế này. Đã mua vé chiều đi và chiều về

6/8 - Bay HN-Kua-Yoja: đến nơi tầm 5-6h chiều
7/8: Loanh quanh ở Yoja, thăm 2 cụm đền nổi tiếng, đêm đi tàu đến Malang
8/8: đến Malang, nghỉ ngơi, chiều thuê xe lên ngắm hoàng hôn trên Mt Bromo

Mình vẫn đang suy nghĩ đặc biệt nghiêm túc về cái Mt Bromo này :v. Vì đến đất nước của núi lửa như Indo thì không thể không đi thăm cái núi lửa nào, mà trên đường đến điểm tiếp theo thì lại tiện đi qua luôn.
Nhưng review mình đọc được về con người và cách làm ăn ở đó thì rất tệ. Mà mình thì cứ chỗ nào đông ng đến du lịch, ng bản địa tính tình khó chịu thì mình auto không muốn đến.
Vậy nên mình nghĩ có đi thì đi buổi chiều cho đỡ đông. Hoặc chán quá thì tiếp tục tìm hiểu các địa danh khác

9/8: đi tàu đến Bali, đến nơi khoảng 5h chiều
10/8: bay đến Labuan Bajo
11/8: Boat trip to Padar island
12/8: Bay về Bali
13/8: Bay Bali-Kua-HN
Tiếp tục quan điểm, cứ chỗ nào đông người đến du lịch thì mình auto không thích :v nên sẽ không dành thời gian cho Bali mà chỉ dùng nó như base để bay đến nơi mình muốn thăm nhất là Padar island. Nhưng lịch bay thì vẫn cho phép dư dả thời gian để nghỉ ngơi và chơi bời qua loa tại Bali.
Lịch trình của mình mới chốt điểm đầu và cuối, còn lại vẫn đang nghiên cứu. Chưa mua vé nội địa. Rất mong có ai đó gợi ý cho mình thêm điểm nào hay ho.

Nếu ai cũng đi Indo thời gian này, trùng chặng nào thì cho mình bám càng chặng đó với ạ.

Mình cũng muốn tham gia nếu được. Bạn mua vé đi và về của hãng nào, hết bn? Còn các chặng bay và đi tàu nội địa thì bạn đã tìm hiểu đến đâu rồi, mình thấy lịch trình di chuyển rất nhiều.

Nói chung là mình thích lịch trình này quá cơ, nhưng mà còn nhiều chi tiết phải tìm hiểu để lên lịch trình cụ thể nhỉ. Có gì bạn thông báo sớm nhé, để có thể chốt rồi cùng nhau bàn bạc thêm.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,155
Latest member
ncvinh123
Back