What's new

Tìm bạn đồng hành đi Kyrgyzstan và Kazakhstan 30/03/2018

Hi all,

Mình là nữ 92, muốn tìm bạn đồng hành đi Kyrgyzstan và Kazakhstan cuối tháng 03/2018. Mình sẽ đi đường bộ từ Tân Cương Trung Quốc qua Kyrgyzstan và Kazakhstan. Nếu bạn nào có hứng thú muốn tìm hiểu về hai nước Xô Viết cũ này thì pm mình đi cùng nhé!

Mình đi 1 mình, lịch trình tự do, đã book vé SGN-Bắc Kinh. mình sẽ đi dọc Bắc Kinh đến Tân Cương bằng đường bộ :) Chỉ cần tìm bạn đồng hành hai nước Xô Viết kia thôi.

Mong sự góp ý của mọi người về lịch trình và kinh nghiệm ở hai nước này. Mình chỉ đi những thành phố lớn của hai nước này thôi là Bishkek của Kyrgyzstan và Almaty của Kazakhstan.

Mình cũng muốn đi hai nước này. Có thể nói tiếng Nga. Nhưng mình nhừ lắm và là phụ nữ. Có cho nhập hội không bạn

Hi chị,
Em sinh năm 95
Không biết trong khoảng thời gian này chị đã đi Kyrgyzstan chưa ạ? Em có dự định đến đó trong khoảng cuối năm nay (Chắc giữa, cuối tháng 10/2018) để làm tình nguyện.

#Nheva và bạn chủ thớt... Chuyến đi Kyrgyrstan và Kazaghstan của các bạn thế nào rồi...?

Mình chưa đi được. Vì đúng lúc đó mình bận đi Morocco và Nam Âu. Thôi để xuân hoặc thu 2019 nhé.
Bạn nào muốn đi thì contact với mình nhé

Oh nhấn sao nó xóa mất tiêu.
Chị Nheva đi về cho mọi người thông tin nhé.
Chỉ nhắc lại là người Việt không được miễn Visa đâu! Thông tin visa Kyrgyzstan update mới rồi, các trang mạng vẫn nói được miễn visa là không đúng.
Có một nhóm đi tháng 3. 2018 vừa rồi viết, suýt nữa không được nhập cảnh, may họ có đặt một tour du lịch local Kyrgyzstan, và được cấp visa on arrival và mất phí.
Nhắc mọi người vậy, còn điều kiện được cấp visa on arrival cho người Việt thì ít thông tin quá.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,625
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back