What's new

Tìm bạn đồng hành đi ma rốc từ 28//4 đến 8/5

Các bạn thân mến,

Nhân dịp Qatar có vé rẻ (khuyến mãi đến 16/1) mình đã book vé từ Hà Nội đến Madrid (440 USD) và book chặng từ Madrid đến Morocco ( 160 USD) nữa. Tính ra vé máy bay rất rẻ nếu so với mức giá thông thưởng (maybe 1000 USD).

Về vấn đề visa, mình đã hỏi sứ quán, do mình đến cùng 1 sân bay và 1 terminal nên không cần visa Tây Ban Nha để nối chuyến đi Morocco. Vì vậy chỉ cần xin visa Morocco.

Lịch trình thì mình chưa chốt về cơ bản sẽ đi Casablanca - Rabat - Fes - Marrakesh (Morocco only). Nghe nói đây là mùa xuân rất đẹp với những thung lũng hoa hồng và nhiều hoa khác nữa.

Tớ sẽ đi từ ngày 28/4 đến 8/5 là về đến Hà Nội. Nhóm thì hiện tại nếu tính cả tớ thì có 01 người :)).

Dù vậy có 1 người thì chắc chắn tớ vẫn đi, mà nếu tìm được thêm 2,3 bạn nữa cùng chí hướng thì càng tốt. :D

Bạn nào hứng thú, vui lòng gửi PM cho mình hoặc pm facebook của tớ nhé:https://www.facebook.com/nguyen.t.ha.104

Cảm ơn các bạn đã đọc tin

Dự tính chi phí khoảng bao nhiêu bạn ơi (trừ tiền vé máy bay). Với cả xin visa Morocco có đơn giản không?

bạn book vé từ việt nam quá Madrid rồi từ Madrid đến Morocco . Như vậy khi bạn ra sân bay, nhân viên họ chỉ xuất vé đến Madrid, còn vé kia họ kô suất cho bạn , bạn phải nhập cảnh và làm thủ tục vé mới tại quầy vé ở sân bay Madrid( vé mua ở đâu xuất ở đó nha). bạn phai hoi ki lai hang may bay nha.

bạn book vé từ việt nam quá Madrid rồi từ Madrid đến Morocco . Như vậy khi bạn ra sân bay, nhân viên họ chỉ xuất vé đến Madrid, còn vé kia họ kô suất cho bạn , bạn phải nhập cảnh và làm thủ tục vé mới tại quầy vé ở sân bay Madrid( vé mua ở đâu xuất ở đó nha). bạn phai hoi ki lai hang may bay nha.
Theo mình biết thì lúc làm thủ tục ở VN thì họ xuất vé luôn 2 chặng cho mình. Trc đây mình có đi đến Paris bang Malaysia Airlines, transit ở Kuala Lumpur thì lúc làm thủ tục ở sân bay TSN, nhân viên xuất vé SGN-KUL và KUL-CDG cho mình luôn, k cần phải nhập cảnh và làm thủ tục vé mới. Mình nghĩ chuyến của bạn chủ thread cũng tương tự.

Hi các bạn,

Mình mua vé Qatar đến Madrid thôi, sau đó mua vé của hãng Iberia đến Ma rốc. Mình cũng tìm hiểu rồi. 2 hãng này cùng khai thác ở Terminal 4. Nên xuống máy bay mình không cần qua passport control và đi thẳng vào khu transfer (check in online hãng Iberia và in sẵn boarding pass) và làm thủ tục bay tiếp thôi. Mình cũng check sứ quán Tây ban Nha, công dân VN nếu đi như mình thì không cần transit visa. Tổng chi phí ngoài vé máy bay thì cũng khó nói lắm tùy vào cách đi. Mình tính đi tiết kiệm nên budjet là < 500 $ thôi.

Hi các bạn,

Mình mua vé Qatar đến Madrid thôi, sau đó mua vé của hãng Iberia đến Ma rốc. Mình cũng tìm hiểu rồi. 2 hãng này cùng khai thác ở Terminal 4. Nên xuống máy bay mình không cần quá passport control và đi thẳng vào khu transfer (check in online hãng Iberia và in sẵn boarding pass) và làm thủ tục bay tiếp thôi. Mình cũng check sứ quán Tây ban Nha, công dân VN nếu đi như mình thì không cần transit visa. Tổng chi phí ngoài vé máy bay thì cũng khó nói lắm tùy vào cách đi. Mình tính đi tiết kiệm nên budjet là < 500 $ thôi.

hống thông tin của bạn, khi nào về share cho mình nha.

Lúc đầu bọn mình định đi Maroc luôn đó, từ 30/4 - 12/5 nhưng giờ thấy có 12 ngày thì thôi chỉ vi vu nam TBN và BĐN thôi

Chúc chủ thớt vi vu vui nhé, khi về cho tip Maroc với ^^

Last edited:
Chắc em đi không mang hành lý ký gửi? Để chắc chắn em check thêm với Qatar Airways xem họ có đồng ý cho boarding khi không có visa Schengen không nhé, vì Qatar Airways họ chỉ xuất boarding pass đến Madrid thôi, họ ko biết chuyến sau của em. Nhiều trường hợp hãng hàng không ko cho boarding vì ko có visa tới final destination (theo vé xuất của họ) đấy.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,925
190,269
Latest member
NutGarden
Back