What's new

Tìm bạn đồng hành đi USA West Coast từ 23/7 tới 11/8/2015

Chào cả nhà,

Mình ít post nhưng theo dõi phuot.vn khá thường xuyên. Mình là nam, cũng đã phượt solo vài năm qua khoảng 18 nước.
Từ 23/7 tới 11/8/2015, mình tìm bạn đồng hành đi Mỹ, Bờ Tây, tham quan Antelope Canyon và 1 loạt các công viên quốc gia.

Lịch trình như sau:
23/7: Bay SGN-SFO (San Francisco), quá cảnh PEK (Beijing) bằng Air China. 05:40 bay, 12:20 chiều tới SF. Người của nhà tour đón tại sân bay đưa về KS.

23/7 tới 2/8 mua tour của taketours: 11-Day Yellowstone, Antelope Canyon, Arches, San Francisco Tour from San Francisco (289-2773). Link: http://www.search.taketours.com/cgi-bin/v.fcgi?a=product_compare
Day 1: San Francisco
Day 2: San Francisco
Day 3: San Francisco - Yosemite National Park - Los Angeles
Day 4: Tour Options: Theme Parks, LA City Tour, Palm Springs Shopping
Option 1: Disneyland
Option 2: Universal Studios
Option 3: Los Angeles - San Diego - Los Angeles
Option 4: Los Angeles - San Diego - Los Angeles
Option 5: Los Angeles - Oxnard - Santa Barbara - Los Angeles
Option 6: Los Angeles
Option 7: Disney's California Adventure
Option 8: Los Angeles - Palm Springs - Los Angeles
Day 5: Los Angeles - Las Vegas - St. George
Day 6: St. George - Lake Powell - Antelope Canyon - Monument Valley Tribal Park - Monticello
Day 7: Monticello - Arches National Park - Salt Lake City - Idaho Falls
Day 8: Idaho Falls - Yellowstone National Park - Grand Teton National Park - Jackson Hole - Idaho Falls
Day 9: Idaho Falls - Salt Lake City - Cedar Breaks National Monument - Brain Head
Day 10: Brain Head - Bryce Canyon - Zion National Park - Las Vegas
Day 11: Las Vegas - Barstow - Los Angeles

Tour này nếu đi lẻ sẽ mắc, 2 người thì 1,008/pax, người thứ 3 miễn phí (ở chung phòng 3 người), nên mình welcome các bạn tham dự, vì chia ra giá trên đầu người rất rẻ.

Tối 2/8 về tới Los Angeles, chúng ta có thể tiếp tục đi chung với nhau hoặc tách đoàn về trước cũng được.

Mình dự tính bắt xe bus đi tham quan San Diego, San Jose, Sacramento... từ từ về tới San Francisco và tham quan Alcatraz. Chưa plan cụ thể (mong Mod đừng xóa) vì mình thấy cứ để free và thời gian còn nhiều, dễ đi.

9/8 14:50 bay từ SFO về VN 12:40 chiều ngày 11/8. Giá vé khứ hồi mình đã mua là USD 879.3 qua expedia.com (tìm bằng kayak.com, thấy giá epxedia là rẻ nhất, hơn cả vào Air China mua trực tiếp là USD 915).

Đây là chuyến đi cực hấp dẫn với chi phí rất tiết kiệm. Nếu group 3 hoặc 6 người, chi phí tổng cho toàn bộ 20 ngày chỉ khoảng USD 2,000/người. Quá thơm cho 1 chuyến đi Mỹ đầy thú vị, phải không các bạn!

Không hạn chế nam nữ hay tuổi tác. Mình bảo đảm các bạn sẽ rất vui, vì mình cũng rất vui và đam mê du lịch.
Các bạn có thể liên lạc mình qua mail: [email protected]

Đây là chuyến đi cực hấp dẫn với chi phí rất tiết kiệm. Nếu group 3 hoặc 6 người, chi phí tổng cho toàn bộ 20 ngày chỉ khoảng USD 2,000/người. Quá thơm cho 1 chuyến đi Mỹ đầy thú vị, phải không các bạn!

thấy ham quá, nhưng chắc mình khó xin đc visa Mĩ :(

Các bạn có thể liên lạc mình qua mail: [email protected]
Chi phí tổng này có bao gồm vé máy bay khứ hồi về VN chưa bạn, hay chỉ là toàn bộ chi phí tính bên Mỹ thôi.

bạn ơi vé mình book thế nào tầm khoảng 8 trăm mấy chỉ mình với mình cũng định lên plan đi mỹ tháng 11 cám ơn bạn nhiều nha :)

Nhìn lịch trình của bạn thì thấy bạn thích đi thác, công viên nhiều, mình mới đi về thì thấy bờ tây có San Francisco nhộp nhịp, cảnh đẹp, Las Vegas sôi động, Los cũng ok, khu Hollywood đông đúc. Thác thường xa, nếu ko có nhiều thời gian thì đi 1 cái là dc rồi.

Universal đại khái là nó như của Sing nếu ai đi rồi sẽ hình dung ra được, nó rộng hơn, nhưng ko có mấy trò tàu lượn bù lại đi 1 vòng cái phim trường của nó để biết phim trường nó rộng thế nào (ngồi trên xe ngó ah). Mình mua tour đi cái này và nhà các ngôi sao ở Beverly Hills chung 1 ngày nên vào Universal có nừa ngày, có 1 trò mình ko kịp chơi vì canh giờ ko kỹ. Nó có ghé 1 cái đồi từ đó nhìn thấy toàn cảnh đồi có chữ Hollywood bự chảng đó. Tour Starline toàn người Mỹ, nói giọng gió khó nghe mún chết.
http://www.starlinetours.calls.net/los-angeles-tour-6B-6BU-6BP-6BO-6BL-6BF.asp
Lúc trước mình mua ở đây, ngày đầu tour nó đón, chờ về khách sạn rồi ra cái bãi biển, mình thấy phí thời gian nên ko đi tour ngày đầu, tự mua tour đi Uni chơi riêng
Yosemite: ngày mình đến có tuyết nên thông báo là huỷ đi cái này. Chưa đi nên ko biết. Nó đi đi cái sân golf và 1 cái biển.
Nếu được thì bạn ghé qua Grand Cayon: đúng là đẹp thật, nhìn mênh mông, đáng đi (Mình đi Westrim), ai có đi thì đừng đi cái skywalk, nhìn vậy chứ bé xíu, 35usd mà ko cho mang máy hình, đi vòng vòng coi đủ hết, ko cần đi cái này. Ai có tiền đi Helicopter 30phut 200usd.
Los mình đi khu hollywood ah, xong tour ở thêm 1 ngày để tự đi lanh quanh khu đại lộ. Nhà hát Kodak lên hình thấy bự, hoàng tráng ghê mà thực tế nó cũng bình thường, nhìn có vẻ cũ cũ.
San Francisco thì có cái cầu Cổng Vàng, tour nó chở 1 vòng ra đến cái cầu rồi quay vào, qua đây nhớ ăn món clam chowder ở Fisherman's Wharf pier 39, món nổi tiếng ở đó, ăn cũng ngon, món đó có nhiều phomai, nấu với hải sản (ăn giống ngêu) bỏ trong cái bánh mì tròn (lúc đến cầu tàu có biểu tượng con cua thì quán đó bên phải, kế cái hardrock)
Khi đi cable car (xe điện chứ ko phải cab như hình dung nhé) nó thả đi bộ qua con đường Lombard, search trước xem nó thế nào để khi đến còn biết. khi có hoa nở chắc đẹp hơn.
Alcatraz mà bạn nói khi đi 1 vòng cái Golden Bridge nó đi 1 vòng cái này rồi, bạn đi lên cái đó thì biết được thêm tiểu sử của nó rõ hơn.

Mua qua taketour hay tour4fun thì nó cũng xếp vào chung với người Hoa, Ấn, tourguide nói song ngữ Anh-Hoa. Mua tour thì Las Vegas ở gần trung tâm còn mấy chỗ khác như San, Los nó book hotel ở xa, nên tối đừng nghĩ đi vòng vòng xung quanh. Đầu tháng 5 mà ngày đi Unisersal nóng như VN, mấy chỗ khác bờ tây còn lạnh, mùa bạn đi chắc mát, có khi nóng ấy.
Mình cũng đi bờ Đông 1 tuần cũng mua qua taketour, bờ Đông lịch trình đi kín mít, có phần hay hơn bờ Tây (đó là cảm nhận của mình).
Las thuế rẻ nhất hình như là 8.1%, còn San Los thì mắc hơn, có khi 8.875%
http://www.taketours.com/los-angele...francisco-tour-from-los-angeles-589-2367.html
Lúc trước mình đi ít ngày hơn, tour mình đi có chưa đến 400usd mà tour bạn đến cả ngàn. :) tiền ăn, típ, tiền tham quan nữa là cũng nhiều ấy!. Canh canh đi, tour nó cũng có sale 15% mà sale trong vòng 24h thôi, ngày nào mình cũng coi nên 2 tour bờ đông bờ tây đều dc giảm 15%.

Chi phí 20 ngày tầm 2,000k chưa kể vé máy bay và chi phí tour thì cũng đủ đó. Thấy ghi tổng cộng chi phí ko rõ là chi phí có vé máy bay chưa?

Chúc bạn đi vui vẻ

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back