What's new

Tìm bạn đồng hành du lịch tại nước Mỹ từ 16 đến 28/5/2014!

Tự lái xe "phượt" bờ Đông USA từ 16 đến 28/5/2014!

Vì 1 số lý do nên mình không tham gia cùng với bạn LightMan đi USA dịp tháng 5/2014, nên mình đứng ra tổ chức 1 hành trình riêng cho mình..

Thời gian: 16 đến 28/5/2014.
Tiêu chí: ngon bổ rẻ nhưng không quá... hẻo:D
Tình trạng: Visa đã có, vé đã book, cụ thể: 16/5 bay SGN 12h55 PM, đến Los ( LAX) lúc 15h30 cùng ngày. 27/5 bay New York 1h45AM đến SGN vào lúc 11h45 ngày...28/5.

Số người tham dự: 2 cứng. 2 mềm.
Mình có 2 hành trình, nhưng mình tính đi theo hành trình 2 hơn. Lý do: đổi múi giờ không quá nhiều và khi bay về là mình chỉ ngủ và ngủ, nên khi về VN đỡ mệt hơn và dễ "tái hòa nhập cộng đồng" hơn nhiều.

Kế hoạch như sau:

- Mua bảo hiểm du lịch của BIC (USD 40).
- Máy bay di chuyển Eva Airways (SGN– LAX, JFK - SGN). USD 1,225. Bay nội địa San Jose ( SJC) - : USD250.
- Thuê xe tự lái: www.avis.com hoặc www.hertz.com (USD 430: Hyundai Accent 5 ngày): chi phí xăng, thuê xe …USD1,000.
- Khách sạn: USD100 x 10 ngày = USD1,000.
- Ăn uống: 30 USD ngày / 10 ngày = USD 300.
- Mua sắm, quà : USD …vô giá
Tổng chi phí 1 người ( chưa tính tiền share ra như thuê xe, xăng, khách sạn....): USD3,800.

1. Ngày 1 (16/5/2014: HCM – Los Angeles): bằng chuyến bay của Eva Airways. Nhận xe và lái xe về KS, khám phá Los về đêm.
2. Ngày 2 (17/5/2014: Los – San Jose): trả phòng, lái xe tham quan Los và đi tham quan phim trường HollyWood. Xong lái xe đến SanJose – SanFrancisco. Thời gian lái xe khoảng 6 tiếng. Đến nhà bạn vào buổi tối, nghỉ ngơi nhà bạn.
3. Ngày 3 (18/5/2014: SanFrancisco): Trả xe thuê. Bạn chở đi tham quan xung quanh thành phố. Đi bộ trên cầu Golden gate, tham quan bến cảng Fisherman's Wharf và ghé mua vé tàu thăm quan nhà tù Alcatraz trong phim The Rock của Nicolas Cage, ghé khu Little Saigon. Tối mua sắm tại Fillmore Street trong khu Pacific Heights. Đêm về nghỉ tại nhà bạn
4. Ngày 4 (19/5/2014: SanFrancisco- Los Angles): sáng đi thưởng thức trà thơm và nếm bánh may mắn (có nguồn gốc ở Nhật từ năm 1878) trong Japanese Tea Garden (Vườn trà Nhật), một "lãnh thổ" đậm nét châu Á trong Golden Gate Park..
5. ngày 5 (20/5/2014: San Jose – NorFolk ) 4h30 sáng ra sân bay, bay đến NorFolk vào lúc 22h cùng ngày.
6. Ngày 6 (21/5/2014: NorFolk - Washington DC): Nhận xe thuê, lái xe đến Washington DC. Tham quan chụp hình bên ngoài White House, điện Capital, đài tưởng niệm Wahington. Sau khi ăn trưa tiếp tục tham quan bảo tàng hàng không không gian (trong phim Transformer). Chiều ghé mua sắm tại Pentagon City. Tối về khách sạn ngủ.
7. Ngày 7 (22/5/2014: Washington DC): tiếp tục tham quan Washington DC. Tham quan gì từ từ tiếp tục :D
8. Ngày 8 (23/5/2014: Washington DC – New York): sáng trả phòng, lái xe đến New York trong 4h. Ghé ngang Philadelphia (thủ đô đầu tiên của USA) và tham quan Quả chuông Tự do ( nơi đánh tiếng chuông tự do đầu tiên của USA). 15h đến New York, nhận phòng tại khách sạn Hilton Newark AirPort, địa chỉ 128 Frontage Road, Newark, NJ 07114. Sau đó lái xe đi tham quan khu vực Ground Zero ( khu vực tháp đôi cũ). Ăn tối và về khách sạn nghỉ ngơi.
9. Ngày 9 (24/5/2014: New York): tham quan và chụp ảnh tượng Nữ thần Tự do ở vịnh Hudson, đi tàu ra đảo MaNhatTan. Ghé thăm Wall Street và United Nation. Tối về lại khách sạn nghỉ ngơi.
9. Ngày 9 (25/5/2014: New York): tham quan khu China Town, mua sắm đồ đạc làm quà về Việt Nam.
10. Ngày 10 (26/5/2014: New York- HoChiMinh): tiếp tục tham quan New York . Trưa về trả phòng (hoặc thuê tiếp đến 20h) . Tiếp tục tham quan ……Đêm lái xe ra sân bay, trả xe và đáp chuyến bay New York – HoChiMinh của hãng Eva AirWays. Về HCM đổi múi giờ nên sẽ là trưa ngày 28/5/2014.

Nhờ các bạn góp ý thêm cho khu vực NY và WC. Thanks.(c)

Last edited:
Tiếc quá chuyến hành trình này bạn về vừa thì mình sang. Nếu không thì mình cũng join bạn được ở Las Vegas + San Francisco.

Bạn có book phòng ở SF Hostel không?

Tiếc quá chuyến hành trình này bạn về vừa thì mình sang. Nếu không thì mình cũng join bạn được ở Las Vegas + San Francisco.

Bạn có book phòng ở SF Hostel không?

SF Hostel mình ko book. SF chắc là ở San Fransico phải không bạn? Mình sẽ ở San Jose nhà bạn mình ( đỡ tốn lúa) hihihi.

http://www.statueoflibertytickets.com/Statue-Of-Liberty-Tours/

Mình thấy cái này có 3 options, mình nên mua cái nào? mỗi cái hay dở của mỗi loại. Xin cám ơn!

Tội gì mà không chọn Option 1 hả bạn? Đã sang tới đó rồi thì leo lên đỉnh luôn còn gì hihi...

Ok la. Đằng nào cũng trèo cao. Hành trình có chút thay đổi 1 tí.

Mà sao KS ở Manhattan đắt thế nhỉ. Nói chung là KS ở USA đều đắt cả.

August Crown tours available now. Crown access through July is sold out. Try Reserve w/Pedestal Access or Reserve Ticket.

đã hết cho đến tháng 8 luôn rồi:(

Thớt cho mình hỏi bay vn-mỹ thì Eva Airways là rẻ nhất hả thớt, có thể mua hãng nào rẻ hơn nữa ko vì du lịch phượt mà, giống như phượt nhật thì mua airasia,cebu,.. vậy đó. Còn mỹ thì mình thấy ít thông tin cách mua vé máy bay quá, mong thớt chia sẽ^^.

Thớt cho mình hỏi bay vn-mỹ thì Eva Airways là rẻ nhất hả thớt, có thể mua hãng nào rẻ hơn nữa ko vì du lịch phượt mà, giống như phượt nhật thì mua airasia,cebu,.. vậy đó. Còn mỹ thì mình thấy ít thông tin cách mua vé máy bay quá, mong thớt chia sẽ^^.

Chào bạn. Eva cũng không phải là rẻ nhất, mà do mình chọn tuyến bay, ngày bay, sân bay quá cảnh, máy bay, thức ăn uống v.v... cho phù hợp mà thôi hoặc chương trình khuyến mãi tùy từng thời điểm.

Đáng lẽ ra mình định chọn China AirLines hoặc Air China hoặc Cathay Pacifics, nhưng do mình bay tuyến SGN _ Los và về lại từ New York - SGN thì giá thuộc dạng rẻ nhất và hiện nay Eva AirWays vẫn còn cho 2 hành lý ký gửi (46kg) và 1 hand bag + 1 túi laptop hoặc máy ảnh ( nôm na xách tay 2 túi). Còn các hãng của USA hiện nay nghe nói giới hạn chỉ 1 kiện hành lý ký gửi mà thôi.

Chào bạn. Eva cũng không phải là rẻ nhất, mà do mình chọn tuyến bay, ngày bay, sân bay quá cảnh, máy bay, thức ăn uống v.v... cho phù hợp mà thôi hoặc chương trình khuyến mãi tùy từng thời điểm.

Đáng lẽ ra mình định chọn China AirLines hoặc Air China hoặc Cathay Pacifics, nhưng do mình bay tuyến SGN _ Los và về lại từ New York - SGN thì giá thuộc dạng rẻ nhất và hiện nay Eva AirWays vẫn còn cho 2 hành lý ký gửi (46kg) và 1 hand bag + 1 túi laptop hoặc máy ảnh ( nôm na xách tay 2 túi). Còn các hãng của USA hiện nay nghe nói giới hạn chỉ 1 kiện hành lý ký gửi mà thôi.

Hi thớt, mình vừa kiểm tra 3 hãng thớt chia sẽ, cathay với china airlines cho giá tốt nhất ~950$, còn airchina tới ~1600$ lận@@.
Có hãng nào mà có thể mua đc với giá ~800$ ko thớt, thanks thớt nhiều.

Hi thớt, mình vừa kiểm tra 3 hãng thớt chia sẽ, cathay với china airlines cho giá tốt nhất ~950$, còn airchina tới ~1600$ lận@@.
Có hãng nào mà có thể mua đc với giá ~800$ ko thớt, thanks thớt nhiều.

Dùng thẻ thanh toán của BIDV thì bay khứ hồi với Cathay được, giá khoảng 950USD (đã bao gồm cả thuế). Đó cũng la giá thấp nhất hiện nay đó bạn ơi. Luôn lưu ý hỏi là hành lý mấy kiện nhé.

Mình đặt vé qua chỗ này, bạn cứ check. http://lamnguyentravel.com.vn/

Với lại giá rẻ thì do điểm đến của mình ở đâu: ví dụ đến San hoặc Los thì tùy hãng sẽ rẻ. Hãy check thử với lamnguyen đi, mình chat 2 ngày đổi lịch đổi hành trình liên tục ra được 1 cái giá khá hợp lý cho mình, bên này khá nhẫn nại với nhu cầu của mình. Còn với aviavn thì giá web 1 đằng nhưng đến thì ra giá 1 nẻo, chán.

- Mua bảo hiểm du lịch. USD 25.
- Máy bay di chuyển: Eva Airways. USD 1,235 + USD 79 + US 200 = USD 1,514.00
- Thuê xe tự lái: www.enterprises.comwww.avis.com. USD 700, share với 1 bạn nên còn US 400.
- Khách sạn: USD200 x 5 ngày = USD1,000. ( share với 1 bạn nên còn USD 500)
- Ăn uống: 50 USD ngày / 10 ngày = USD 500.
- Mua sắm, quà, vé tham quan : USD 1,000.
Tổng chi phí: USD 3,939.
- Điện thoại VN roaming tại USA: 0988……759.

1. Ngày 1 (16/5/2014: HCM – Los Angeles): bằng chuyến bay của Eva Airways.
Nhận xe của hang Enterprise. Lái xe về KS nhận phòng: Mission Motel, 11920 Long Beach Blvd, East LA ( code: 47797718).
Lái xe về khu Little SaiGon chơi và khám phá Los về đêm.
2. Ngày 2 (17/5/2014: Los – San Jose): trả phòng, lái xe tham quan DisneyLand ( nhanh gọn lẹ) và đi tham quan phim trường Hollywood. 16h lái xe về sân bay LAX trả xe, ăn uống và đáp chuyến bay lúc 19h10 đến San Jose lúc 20h15. Bạn đến đón tại Sân bay San Jose và về nghỉ tại nhà bạn.
3. Ngày 3 (18/5/2014: SanFrancisco): Bạn chở đi tham quan xung quanh thành phố. Đi bộ trên cầu Golden gate, tham quan bến cảng Fisherman's Wharf và ghé mua vé tàu thăm quan nhà tù Alcatraz trong phim The Rock của Nicolas Cage, ghé khu Little Saigon. Tối mua sắm tại Fillmore Street trong khu Pacific Heights. Đêm về nghỉ tại nhà bạn.
4. Ngày 4 (19/5/2014: SanFrancisco): sáng đi thưởng thức trà thơm và nếm bánh may mắn (có nguồn gốc ở Nhật từ năm 1878) trong Japanese Tea Garden (Vườn trà Nhật), một "lãnh thổ" đậm nét châu Á trong Golden Gate Park.
5. Ngày 5 (20/5/2014: San Jose – NorFolk ) 5h00 sáng ra sân bay, bay đến NorFolk vào lúc 22h cùng ngày.
6. Ngày 6 (21/5/2014: NorFolk - Washington DC): Nhận xe thuê, lái xe đến Washington DC. Dự kiến nhận xe lúc 9h sáng và lái xe đi WC trong 4 tiếng. Nhận phòng tại khách sạn Harrington 436 11th Street NW, Downtown Washington.
Tham quan chụp hình bên ngoài White House, điện Capital, đài tưởng niệm Wahington. Tối về khách sạn ngủ.
7. Ngày 7 (22/5/2014 Washington DC): tham quan bảo tàng hàng không không gian tại sân bay Dulles . Chiều ghé mua sắm tại Pentagon City. Tối về khách sạn ngủ.
8. Ngày 8 (23/5/2014: Washington DC – New York): sáng trả phòng, lái xe đến New York trong 5h. Ghé ngang Philadelphia (thủ đô đầu tiên của USA) và tham quan Quả chuông Tự do ( nơi đánh tiếng chuông tự do đầu tiên của USA). 15h đến New York, nhận phòng tại khách Herald Square Hotel, địa chỉ 19 West 31st Street, Gramercy - Flatiron/New York. Trả xe tại Midtown (btwn 6th & 7th Ave), New York, W54 153 West 54th St, New York, W54 NY US.
Tìm cách đi Subway ra khu vực Ground Zero ( khu vực tháp đôi cũ). Ăn tối và về khách sạn nghỉ ngơi.
9. Ngày 9 và 10 (24&25/5/2014: New York):
a. Quảng trường Time square
Planet Hollywood: 1540 Broadway, New York, NY 10036
Bảo tàng sáp Madame Tussauds 234 W 42nd St, New York, NY 10036
b. Tượng Nữ thần Tự do . http://www.statuecruises.com/choose_tickets.aspx
Ground Zero : Di tích trận khủng bố 911.
Wall Street
c. Trụ sở Liên Hiệp Quốc United Nations
d. Central Park
Museum of Modern Art, 11 W 53rd St, New York, NY 10019, Hoa Kỳ
e. New York Sightseeing Tour Bus nếu còn thời gian.
Tham quan khu China Town, mua sắm đồ đạc làm quà về Việt Nam.
10. Ngày 11 (26/5/2014: New York- HoChiMinh): tiếp tục tham quan New York . Trưa về trả phòng (hoặc thuê tiếp đến 20h) . Tiếp tục tham quan ……Đêm lái xe ra sân bay, trả xe và đáp chuyến bay New York – HoChiMinh của hãng Eva AirWays lúc 0h15 ngày 27/5/2014. Về HCM đổi múi giờ nên sẽ là trưa ngày 28/5/2014.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,151
Latest member
tuanhaanh
Back