What's new

Tìm bạn đồng hành du ngoạn Nhật Bản (từ 24/4/2018 đến 8/5/2018)

Tìm bạn đồng hành du ngoạn Nhật Bản dịp nghỉ lễ 30-4

Cần tìm bạn đồng hành (ưu tiên Nữ) ngao du Golden week Nhật từ 24/4/2018 đến 8/5/2018. Các bạn có thể join cả chặng hoặc ít ngày hơn, kế hoạch có thể điều chỉnh cho phù hợp (do 15 ngày có thể hơi dài).
Kế hoạch dự kiến của mình như sau:
Ngày 24/4: HN-Kansai (Osaka) bay AA transit BKK
Ngày 25/4: Osaka
Ngày 26/4: Nara
Ngày 27/4 - 28/4: Kyoto
Ngày 29/4: đi núi Fuji (Tokyo)
Ngày 30/4: Tokyo
Ngày 1/5: Iwate
Ngày 2/5: Hirosaki
Ngày 3/5-4/5: Hitachi park; Ashikaga Flower Park
Ngày 5/5: Nikko
Ngày 6/5-7/5: Tokyo
Ngày 8/5: Tokyo-HN bay AA transit qua BKK

Mình đã mua vé AA và làm thủ tục visa. Chi phí dự kiến cho chuyến đi 15 ngày là khoảng 40tr
Mong có bạn đi cùng cho vui và chia sẻ chi phí.
Hoặc có nhóm nào đi chơi thì mình ghép đoạn cùng cho vui

Last edited:
Mình cũng thích đi Nhật và thấy lịch trình của bạn cũng có vẻ thú vị, nhưng muốn đi đúng mùa hoa anh đào. Dự kiến đến lúc đấy mấy chỗ mình đi hết anh đào rồi.

https://www.japan-guide.com/sakura/

Nhưng mà Golden Week nghe nói có thêm các hoa khác như tử đằng, baby blue... Bạn cho mình FB để trao đổi thêm nhé.

Last edited:
Hi bạn,
Mình cũng cố sắp xếp lịch lên phía bắc đi Hirosaki để vớt vát chút hoa đào. Mình đi dịp này là high peak của hoa tử đằng và baby blue ở hitachi và Ashikaga. Lịch trình mình chủ yếu xem hoa và ngắm cảnh thôi.
Contact mình FB: [email protected] - Nhung Hồng nhé

Đoạn đầu hành trình các bạn cứ đi lên Iwate, Aomori với hai điểm ngắm hoa đào tuyệt đẹp là Kakunodate và Hirosaki thì sẽ ngắm được hoa vì đó là dịp hoa đào nở rộ của vùng này. Các khu vực phía nam không lệ thuộc lịch hoa lắm nên lùi về sau cũng được

Theo japan guide ở thời điểm hiện tại thì có đôi chút khó hiểu, bởi lịch dự báo năm nay mùa hoa đào tới sớm ở Tokyo nhưng lại tới muộn ở Iwate. Tuy nhiên mình cho rằng họ sẽ điều chỉnh dần bởi qua các năm mình thấy sẽ cùng sớm, cùng muộn chứ ít khi nào chỗ tới sớm nơi lại tới muộn, trừ phi có đột biến thời tiết xảy ra ở thời điểm gần kề. Mình cũng ngắm hoa đào đợt này ở Iwate và Aomori với điểm rơi dự đoán là ngày 24 ở Kitakami, 25 ở Hirosaki và 26 ở Kakunodate ^^

Cám ơn bạn nhé! Lịch trình mình sẽ điều chỉnh cho phù hợp. Đây mới là lịch dự kiến. Mng tham gia ý kiến cho mình nhé:)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,949
190,282
Latest member
zbetvnapp
Back