What's new

Tìm bạn đồng hành Hà Nội - Mẫu Sơn

Chào các bạn. Mình tên Trang. Mình đang muốn đi Mẫu Sơn ngắm hoa cẩm tú cầu. Không chắc chắn 100% mùa này có không, nhưng cứ thử xem. Ngoài cẩm tú cầu thì sự hoang sơ và những công trình kiến trúc Pháp bỏ hoang ở đó cũng thu hút mình. Mình muốn tìm một người đồng hành, nam nữ đều được, chỉ cần là người lịch sự, yêu cái đẹp. Thích chụp ảnh thì càng tốt (chụp cảnh, không phải chụp mình).

Thời gian đi: đi từ 1 đến 3 ngày trong khoảng thời gian từ thứ 4 ngày 4/3/15 đến chủ nhật ngày 8/3/15.

Phương tiện: đi ô tô khách từ Hà Nội lên Lạng Sơn, từ Lạng Sơn tùy chọn phương tiện lên Mẫu Sơn (buýt, taxi, xe ôm, xe khách..). Nếu bạn là xế cứng thì mình làm ôm, xăng xe mình gửi bạn coi như cảm ơn, miễn bạn đi an toàn, thời gian có nhiều, không vội.

Bạn inbox hoặc để lại thông tin liên lạc ở topic giúp mình nhé. Cảm ơn bạn.

Last edited:
Mình chưa đi Mẫu Sơn nên cũng muốn đi cho biết, nhưng tuần này bận rồi, để tuần sau được không bạn ơi (từ thứ 2 đến thứ 5 tuần sau)

Một bạn có sở thích quá kỳ lạ, giờ thì không có hoa cẩm tú cầu đâu bạn nhé. Có điều gì cần quên thì cứ quên, nếu muốn đi thì cứ đi nhưng nên biết điểm dừng bạn ạ, thời gian sẽ xóa hết tất cả thôi mà

Đi Mẫu Sơn cũng hay đấy.Lên Lạng Sơn xong đi xe bus.Còn các điểm khác thì đi bộ đê.Chứ đi xe máy vèo cái là hết à.Khổ cái tính mình chả thích chụp ảnh

Cẩm tú cầu mình nhớ 30-4 mới có vì hoa này nở mùa hè mà, nhưng thôi mùa này đi mây mù cho phiêu. Đi một mình trải nghiệm mà 1,2 ngày ít quá, nên đi bộ cho có cảm giác. Và hạn chế xe mới thấy cái hay có vất vả mới hứng thú, nên đi đồng bằng ngủ nhờ đi nhờ xe thì tăng độ phiêu hơn.

mình mới đi về, ko có gì trên đó, cột phát thanh sóng , mấy cái nhà nghỉ ẩm mốc. Người ta làm con đươngf lên đỉnh để phục vụ cái đài đó. Lên mùa hè nhìn núi rừng khí hậu mát mẻ. Mùa này nhìn khoảng mấy m vì sương mù.

Trên đó không " hoang sơ" đâu bạn ơi, chọn Mẫu Sơn làm điểm đến thì 1 ngày là đủ.
Mẫu Sơn còn tương đối nếu không muốn nói là rất hoang sơ.
Một ngày là đủ thì chỉ với những bạn chạy từ Lạng Sơn lên đỉnh Mẫu Sơn theo đường giao thông chính, ngó nghiêng qua 2 bên đường rồi về thôi.
Riêng cung đường đèo 30km từ TP Lạng Sơn lên Mẫu Sơn đã rất đẹp, Nếu trời nắng đẹp không mây mù bạn lên đỉnh mà ngồi ngắm đồi núi, những con đường quanh co uốn lượn như dải lụa xa xa phía dưới đã thấy rất tuyệt. Nếu gặp may có mây đẹp nữa thì hẳn là bạn sẽ muốn ngồi mãi ở đây. Và một điều không thể bỏ qua là bình minh và hoàng hôn Mẫu Sơn.
Ngoài việc thăm lại những công trình, phế tích còn lại từ thời Pháp bạn có thể đi thăm Suối Long Đầu, Linh địa cổ, các bản của người Dao, Tày Nùng... (đường đi hơi khó khăn, nhiều chỗ chỉ đi bộ được thôi)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,640
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back