What's new

Tìm bạn đồng hành trek ABC Nepal tháng 10/2017

Hiện mình có kế hoạch trek ABC basecamp Nepal vào tháng 10, cụ thể là ngày bay sẽ là 2/10. Chuyến đi sẽ tự túc ko theo tour, hiện chỉ có một mình mình và tìm thêm bạn đồng hành để đi cùng.
Yêu cầu chỉ cần thoải mái, vui vẻ, có sức khỏe, đã từng trek hoặc leo núi, chịu khó là đc (c) có máy ảnh là một lợi thế :)) Ưu tiên nam vì mình chỉ quen đi với nam
Plan cụ thể thì mình có nhưng chủ yếu vẫn dựa trên review những người đi trước, bạn nào muốn chi tiết thì liên lạc mình qua Face nhé:
https://www.facebook.com/tsoul.duy

Last edited:
bạn ơi, mình cũng đang định muốn đi Nepal và ấp ủ EBC. Tuy nhiên, mình bánh bèo lắm, chưa leo đã thở mặc dù mình đã từng leo 3 đỉnh ở Vietnam và Rim Carter - Lombok Indonesia rồi, nhưng nói chung là không được trâu bò, tốc độ leo chậm hơi bình thường. Nếu bạn ko ngại thì chúng mình lên lịch đi cùng nhau!
- Gaby-

bạn ơi, mình cũng đang định muốn đi Nepal và ấp ủ EBC. Tuy nhiên, mình bánh bèo lắm, chưa leo đã thở mặc dù mình đã từng leo 3 đỉnh ở Vietnam và Rim Carter - Lombok Indonesia rồi, nhưng nói chung là không được trâu bò, tốc độ leo chậm hơi bình thường. Nếu bạn ko ngại thì chúng mình lên lịch đi cùng nhau!
- Gaby-

Tiếc là post mình là trek ABC chứ ko phải EBC :( Mà mình cũng khuyên nên leo EBC khi thực sự quen độ cao ở Nepal, vì nếu ko quen thì dẫn đến sốc độ cao phải dừng hành trình đột ngột thì khá tiếc

Mình biết là ABC, mình thì khá thoải mái, vì mình đang định đi Nepal dịp tháng 9 này nếu mà có thể leo ABC thì mình cũng ok chơi luôn!

chúc bạn chuyến đi vui vẻ!

- Gaby-
Bạn mjss_lonely ơi,
Nếu bạn có nhiều thời gian để trek thì đừng lo về tốc độ rùa bò nhé. Kinh nghiệm trek AC tháng 4, tháng 5 vừa rồi thì những con rùa đi trek càng lợi thế... bạn sẽ ít bị ảnh hưởng bởi chứng sốc độ cao(AMS) hơn những ai đi nhanh vì cơ thể bạn có nhiều thời gian để thích nghi với lượng oxi ít hơn trong không khí. Tuy nhiên vẫn cần cẩn thận khi leo lên hơn 3500m. Tớ là đứa rùa nhất của những con rùa cũng đã đi lên tới Thorong La Pass. Và đừng quên luyện thể lực trước khi đi nhé. Kinh nghiệm của nhiều người tốt nhất là chạy bộ và leo thang bộ :D

Mình cũng tìm hiểu khá kĩ về cung trek, thể lực mình ko ngán nhưng mình ngán nhất là sốc độ cao, thực sự đây là kế hoạch mình ấp ủ khá lâu và bạn mình cũng đi tự túc về nói cung này khá dễ trek và đông người đi nên cứ qua ấy kết bạn là đc, tìm partner ở VN khó quá

Bạn đến đấy bạn thuê porter cũng được,bạn có thể thuơng lượng họ vác theo ngày 1 ngày dao động từ 10 đến 15$ thôi nếu cảm thấy đuối sức không vác nổi ,porter sẽ hướng dẫn đường đi cho bạn luôn !

mình đang có dự định đi EBC tháng 10 này. thấy có mấy bạn cũng muốn đi. tụi mình ghép đoàn đi. bạn chủ thớt cho hỏi bạn đã tìm đc ai chưa? mình đang tính đi cuối tháng 10, trong khi bạn đi đầu tháng thì hơi kẹt cho mình :( mình có pm cho bạn rồi đó

mình tên Duy, số đt 098 2222 980

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back