What's new

Tìm bạn quẩy TẾT trốn khỏi SG

"Năm nảo năm nào đều ở SG chán quá năm nay muốn đổi gió 1 chút :3. Mình dự định đi Dak Lak, Phú Yên, có thể lên Cam Ranh. Bên mình có 1 xe full, 1 nam độc hành và 2 bạn nữ " bơ vơ" ( có mình :v ).
Tiêu chí đi thưởng cảnh, ẩm thực nên k hành xác nha, chăc k giống phượt mà như du lich hơn :")
Đi sau mùng 2 lả tốt nhất, về m7 (tức 14/2 :v )
Inbox mình : https://www.facebook.com/chik.babe ^^. Mong tin từ các bạn ^_^
K phân biệt trai gái miễn vui, quẩy hết mình. xoxoxo

Lịch tạm thời:
SG- Phú Yên- Check ngã 3 Đông Dương - Gia Lai - BMT

Sẽ còn thay đổi tùy thuộc tình hình sức khỏe và ý kiến mọi ngừoi.
Sẽ ở khoảng 1,5 ngày ở Phú Yên còn lai thì về các nơi còn lại.

Nếu bạn nào từng có kinh nghiệm đi 1 trong các nơi trên thì tốt quá a :3

Last edited:
Mình cũng định tết này đi 1 vòng Tây Nguyên, lên đến Bờ Y rồi vòng về Quy Nhơn, Phú Yên, có gì kết hợp đi chung thì tuyệt :D

MÌnh có cái plan thế này : SG -> ĐL -> Nha Trang -> Vĩnh Hy -> SG. lúc đi thì đi đèo bảo Lọc lên ĐL, lê la trên đó 1-2 ngày gì đó, rồi đổ đèo Omega xuống Nha Trang, đèo này quá đẹo ko đi thì phí quá. NT khá buồn nên chắc ở đó 1 ngày rồi bơi vào Vĩnh Hy, ở đây đẹp hơn :D ở 1 ngày luôn rồi theo QL 55 đi dọc đường biển về Sg lại. đoạn QL 55 này đường đẹp tuyệt vời :3 . đi thả cửa. tết ko phải đi làm. Chi phí tầm 3tr/người là ăn uống banh xác. phương tiện : xe máy :D sở dĩ đi xe máy là vì vào mùa tết này vé xe khách còn khó kiếm hơn trúng số =.= . đến mấy điểm du lịch thuê xe máy cũng khó ko kém. mà chạy xe máy đ tí dừng nghỉ cũng vui chán :3

Tây Nguyên mình chưa đi bao giờ nên ko lên plan đc :)))))

Hình ảnh từ Sg-> Nha Trang xem sơ ở đây :)))) http://forum.diadiemanuong.com/home/f67/da-lat-nha-trang-4-ngay-hu-hi-3-a-76156/
là mình đi năm ngoái xong về viết bài. đc giải bài review có hình đẹp nhất =]]]]] :3

Last edited:
"Năm nảo năm nào đều ở SG chán quá năm nay muốn đổi gió 1 chút :3. Mình dự định đi Dak Lak, Phú Yên, có thể lên Cam Ranh. Do có bạn ở đó nên nếu k có partner thì mình sẽ phi 1 mình :))). Dự tính như vậy nhưng nếu có kèo nèo zui zui thì hú mình với nhé :3, đi đâu cũng dc :v.
Tiêu chí đi thưởng cảnh, ẩm thực nên k hành xác nha, chăc k giống phượt mà như du lich hơn :")
Đi sau mùng 2 lả tốt nhất, đi về 14/2 cũng dc luôn:)))))))
Inbox mình : https://www.facebook.com/chik.babe ^^. Mong tin từ các bạn ^_^
K phân biệt trai gái miễn vui, quẩy hết mình. xoxoxo

Hí hí, ở chỗ nào để "lên Cam Ranh" thím ơi :T

Đi như vầy bạn đi được ko,
Mùng 2 xuất phát từ Sài Gòn -----------> (Ngày 1) Đaklak Ban Mê Thuộc ------------> (Ngày 2) Gia Lai Pleiku ----------> (ngày 3, 4) Bình Định Quy Nhơn -----------> (Ngày 5) Nha Trang -----------> (ngày 6) Bình Thuận Mũi Né ------------> (ngày 7) Sài Gòn
Huy (1987) https://www.facebook.com/profile.php?id=1625675321

Hiện tại đang có 1 mình mình thôi nhóm chừng 4-6 người đi là ngon

Mình có soạn thử lịch này, dự kiến đi từ m3-m8 AL. Tức về trc ngày đi làm .
Các bạn xem thử và nếu có góp ý gì thì mình xin lắng nghe vì mình chưa đi mà bạn mình nó có đi rồi .
Mình cần tư vấn về các địa điểm đẹp nên dừng lại. Chủ yếu đi ngắm cảnh và ăn uống :")
3xe chắc là đẹp, bạn mình độc hành), nên là kiếm thêm 2xe nữa :3

Mùng 3 : 345km
Xuất phát : Chợ Bến Thành -> Thủ Dầu 1 -> Thị xã Đồng Xoài ( 110 km -dừng chân ăn sáng, đổ xăng đồ )-> Trạm dừng Bù Đăng ( + 60km toilet này kia đồ ) -> Thị xã Gia Nghĩa ( + 60km đổ xăng muốn làm gì làm ) ) -> Ql 28 -> Dak Som ( + 45km có hồ Tà Đùng, tham quan chụp hình check in các kiểu ) -> quay lại Gia Nghĩa ( + 45km nghỉ ngơi ở đây ) -> TP. Buôn Mê Thuột ( + 25km , dừng chân, nghỉ đêm, ăn uống thác loạn )

Mùng 4 : Lượn BMT
Các điểm tham quan kiểu như : Buôn Đôn, Hồ Lak... Hoặc đơn giản là đi ăn cho bằng hết đồ ăn trên núi =]]]

Mùng 5 : 200+km
Sáng sớm lên xe đi Gia Lai, Plei ku + 200km ( đoạn này ko có gì hot ngoài rừng cao su )
Lên kiếm phòng vứt đồ, vệ sinh cá nhân này kia xong đi ăn uống thám thính ở đây. Có biển hồ, thủy điện linh tinh gì đó. Ăn thì có phở khô, bò 1 nắng muối kiến vàng ...etc

Mùng 6 : ~350km
từ Pleiku ta sẽ đi đêm xuống Phú Yên ( 1h sáng đi -> 6h tới PY ) ngủ nghỉ 3 tiếng . 9h bắt đầu đi ăn, rồi ra gành đã đĩa ngó nghiêng ăn hải sản tùy hứng. Xong về ngủ 3h chiều chạy ra Hải đăng Đại Lãnh check in chụp hình rồi xuống Nha Trang + 100km
18h ta sẽ có mặt ở NT. Kiếm phòng, bỏ đồ, vệ sinh cá nhân. 8h tối đi ăn ngập mặt đồ ăn NT tới khuya xong về ngủ.
NT khá buồn chả có gì đẹp, để dành ra Vĩnh Hy ngắm cảnh, tắm biển.

Mùng 7 :140km : đoạn đường đẹp nhất là đây : Đèo Omega 130km từ NT -> Đà Lạt

4h Sáng xuất phát -> trễ lắm là 10h sẽ có mặt ở ĐL -> chui vô phòng bỏ đồ, đi ăn trưa bằng món gà lướng thần thánh ở quán Thung Lũng xanh. Xong rồi muốn lượn hầm đất sét, hồ tuyền lâm gì đó tùy ý. Tối đi ăn đồ nướng, lượn chợ ĐL. Khuya về ngủ

Mùng 8 : 160km + 363km
4h sáng lên xe đi Vĩnh Hy ( + 160km ) 8h đến nơi. Kiếm phòng bỏ đồ, vệ sinh các nhân cá kiểu . chơi bời tắm biển chụp hình tham quan lặn cá thể loại. 8h về phòng tắm, thay đồ . 21h bắt đầu chuyến hành trình về lại SG dài 363km :v :v :v

Mùng 9 : ai ở nhà nấy !!!

Nếu mà để cho kịp sáng Thứ 2 ( Mùng 8 ) có mặt ở SG để đi làm thì có thể tùy chọn cắt bỏ 1 ngày ở Pleiku . Từ BMT xuống thẳng Phú Yên chỉ có 200km. Nếu đi Pleiku thì sẽ mất thêm ~500km từ BMT->Pleiku->Phú Yên :|

Chốt : Tổng độ dài đoạn đường chính và các điểm tham quan nếu đi full là ~ 1800km. Nếu bỏ qua ko đi Gia Lai-Pleiku thì bớt đc 500km và 1 ngày .
Xăng xe chắc cỡ 35km/lít (tính luôn cả mấy đoạn đường trường lẫn leo đèo này kia bù qua sớt lại ) => 50 lít xăng )) ~900k.
Thuê phòng ở BMT, Gia Lai, PY, ĐL, Vĩnh Hy. Mõi người tầm 750k
Tiền ăn : cái này tùy hứng ) ham ăn tốn nhiều ráng chịu.

*** Lịch trình : Sài Gòn - Gia Nghĩa - Buôn Mê Thuột - Gia Lai(option) - Phú Yên - Nha Trang - Đà Lạt - Vĩnh Hy- Sài Gòn : 1300km ( option 1800km )
Chi phí cơ bản : Xăng 900k/xe + phòng 750k/người = 1650k . Tiền ăn chưa tính !!!
Tổng thời gian : 5 ngày 4 đêm ( option 6 ngày 5 đêm )

Mình da update mn xem thu va gop y giup minh nha :p

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back