What's new

Tìm người đi hòn Bảy Cạnh - Côn Đảo từ ngày 01/06 đến ngày 04/06/2018.

Tìm người đi hòn Bảy Cạnh - Côn Đảo từ ngày 01/06 đến ngày 04/06/2018.

Chào mọi người.

Hiện mình có chương trình đi thăm quan Côn Đảo vào cuối tháng 5. Chương trình đã làm xong nhưng riêng hòn Bảy Cạnh xem rùa biển thuộc về sự quản lý của kiểm lâm (độc quyền) nên mình không thuê được tàu ngoài mà phải thuê canô của Vườn Quốc Gia Côn Đảo.

Qua sự giới thiệu của bạn mình, nên làm quen được người làm trong kiểm lâm cho thuê giá 2 triệu (giá bình thường là 2.500.000 ngàn) cho 10 người. Dù giảm 500.000 ngàn nhưng mình đi chỉ hai người thì giá vẫn cao.

Thật sự, hoạt động dã ngoại ở hòn Bảy Cạnh là xem rùa biển, tìm hiểu thông tin cũng như bảo tồn về loài rùa thì cũng rất hay. Nhưng do tính chất độc quyền nên mình không còn cách nào khác, dù hỏi một số công ty du lịch để xin ghép đoàn nhưng họ trả lời do còn quá xa nên không dám hứa gì hết.

Mình xin phép được đăng thông tin này nếu bất cứ ai có thời gian đi Côn Đảo trong tháng 5 hoặc tháng 6 thì có thể dời lại ngày để đi chung với mình ra hòn Bảy Cạnh. Nhóm sẽ ngủ lại một đêm. Khuya về sẽ giao lưu cùng kiểm lâm, ăn uống và gần sáng thì xem rùa biển, và thả chúng về với thiên nhiên.

Hy vọng là hơn 5 người trở đi, vì chi phí ở Côn Đảo cái gì cũng mắc do tất cả đều phải nhập từ đất liền nên dễ hiểu.

Hiện VNA có mở đường bay hằng ngày từ Cần Thơ đi Côn Đảo với vé mua trước hai-ba tháng là 400.000 ngàn. Khứ hồi là 1.080.000 ngàn. Mình thấy rẻ nên bạn nào cảm thấy thời gian tốt để nghỉ dưỡng thì có thể mua. Vé phổ thông đặc biệt nên không trả lại được.

Cám ơn rất nhiều. Mọi chi tiết bạn có thể viết bên dưới, vì thời gian còn dài. Lịch trình cho 4 ngày Côn Đảo mình đã có, ai muốn lấy mình gửi nhé.

Thân chào!

Re: Tìm người đi Hòn Bảy Cạnh - Côn Đảo từ ngày 27/05 đến 30/05/ 2017

Chào mọi người.

Tin vui cho mọi người cùng mình đây. Sáng nay đọc báo thấy tàu Super Đông mở tuyến Sóc Trăng đi Côn Đảo vào cuối tháng 5 này với thời gian trên tàu cao tốc chỉ 2h30. Giá vé cũng khá mềm khoảng 350k/1 người/ 1 chiều. Tàu khởi hành lúc 8h30' sáng ở Sóc Trăng (TT. Trần Đề) và 1h30 chiều ở Bến Đầm (Côn Đảo).

Vậy là sau khi tham khảo giá vé VNAir hàng ngày, với tốc độ tăng chóng mặt thì giờ này chúng ta đã có thêm sự chọn lựa. Mọi thông tin thêm mời mọi người tham khảo bên dưới.

Thời gian còn hơn hai tháng, nên hy vọng chúng ta có duyên để đi cùng nhau. Chân thành cám ơn.

http://www.baomoi.com/khoi-dong-ben-tau-cao-toc-tran-de-di-con-dao/c/21752327.epi

http://superdong.com.vn/mot-so-thong-tin-ve-du-an-soc-trang-con-dao/

Cảm ơn chủ Top rất nhiều. Cuối tháng 5 Tàu mới chạy, chủ Top đã mua vé máy bay đi vào 27/5 rồi, phải chi đi cùng được thì đi cùng ra xem Vích đẻ tiết kiệm được chi phí.

Anh đăng ký một suất, người quen lễ hội Okombok năm nào

Chào anh Thông.

Người quá quen, chứ quen gì. Hi. Em ghi nhận ở đây, bao giờ có thông tin gì em gọi anh nhé.
Mình có facebook với nhau mà.

Cũng muốn đi nhưng mà hành trình 4 ngày có vẻ hơi dài với mình

Có duyên thì đi chung bạn nhé.
Cảm ơn đã xem tin.

Hy vọng sẽ có thêm sự lựa chọn chắc chắn. Mấy ngày nay săn tìm vé máy bay lẫn tàu ra CĐ khó quá.. Nơi nào cũng báo hết vé hoặc không có..haizz..

Chắc chắn là lựa chọn đi bằng tàu từ Trần Đề qua Côn Đảo rồi bạn ơi. Chứ vé, bây giờ là không mua được rồi. Từ TP. Sóc Trăng về Trần Đề khoảng 36km, hoặc đi bằng xe máy theo đường Nam Sông Hậu từ Bến Tre nhé.
Cứ lên lịch đi là vừa, chúc mọi người vui.

Cảm ơn chủ Top rất nhiều. Cuối tháng 5 Tàu mới chạy, chủ Top đã mua vé máy bay đi vào 27/5 rồi, phải chi đi cùng được thì đi cùng ra xem Vích đẻ tiết kiệm được chi phí.

Chào bạn, mình chưa mua vé bạn ơi. Chỉ là xem vé hàng ngày thôi, nhưng bây giờ là hết vé hoặc có là rất mắc. Mình mới gọi vào hotline Super Đông họ trả lời là khoảng cuối tháng 5, đầu tháng 6 tàu sẽ chạy. Theo mình nghĩ, đầu tháng 5 sẽ bán vé trên hệ thống.

Hy vọng tụi đi chung, có gì để lại số điện thoại bạn nhé.

Chào anh Thông.

Người quá quen, chứ quen gì. Hi. Em ghi nhận ở đây, bao giờ có thông tin gì em gọi anh nhé.
Mình có facebook với nhau mà.

Có duyên thì đi chung bạn nhé.
Cảm ơn đã xem tin.

Chắc chắn là lựa chọn đi bằng tàu từ Trần Đề qua Côn Đảo rồi bạn ơi. Chứ vé, bây giờ là không mua được rồi. Từ TP. Sóc Trăng về Trần Đề khoảng 36km, hoặc đi bằng xe máy theo đường Nam Sông Hậu từ Bến Tre nhé.
Cứ lên lịch đi là vừa, chúc mọi người vui.

Chào bạn, mình chưa mua vé bạn ơi. Chỉ là xem vé hàng ngày thôi, nhưng bây giờ là hết vé hoặc có là rất mắc. Mình mới gọi vào hotline Super Đông họ trả lời là khoảng cuối tháng 5, đầu tháng 6 tàu sẽ chạy. Theo mình nghĩ, đầu tháng 5 sẽ bán vé trên hệ thống.

Hy vọng tụi đi chung, có gì để lại số điện thoại bạn nhé.

:D Lịch trình này trùng lịch đi Lý sơn 27/5-30/5 của mình nên đành lỡ.
Mình đang muốn đi xe máy từ Sài Gòn- mũi Cà Mau. :) Khi nào có cơ hội hẹn bạn nhé.

:D Lịch trình này trùng lịch đi Lý sơn 27/5-30/5 của mình nên đành lỡ.
Mình đang muốn đi xe máy từ Sài Gòn- mũi Cà Mau. :) Khi nào có cơ hội hẹn bạn nhé.

Đoạn Cần Thơ - Cà Mau nếu đi theo QL1, đường xa hơn, xe cộ đông đúc, qua nhiều chợ, thị trấn dân cư đông đúc cũng vui. Còn đi đường "mới", từ Cần Thơ - Phụng Hệp, rồi theo Quản lộ Phụng Hiệp, thì đường ngắn, đi nhanh hơn, hai bên là ruộng lúa, vườn cây. Có lần gia đình mình đi xe máy Cần Thơ - TP Cà Mau 3 hrs. Có đường ô tô đi chạy thẳng xuống Năm Căn luôn, từ đó thuê tắc ráng, cano gì đó ra Đất Mũi.

Đoạn Cần Thơ - Cà Mau nếu đi theo QL1, đường xa hơn, xe cộ đông đúc, qua nhiều chợ, thị trấn dân cư đông đúc cũng vui. Còn đi đường "mới", từ Cần Thơ - Phụng Hệp, rồi theo Quản lộ Phụng Hiệp, thì đường ngắn, đi nhanh hơn, hai bên là ruộng lúa, vườn cây. Có lần gia đình mình đi xe máy Cần Thơ - TP Cà Mau 3 hrs. Có đường ô tô đi chạy thẳng xuống Năm Căn luôn, từ đó thuê tắc ráng, cano gì đó ra Đất Mũi.

Cảm ơn bạn nhé, bọn mình đi xe máy nên đang phân vân đi đường nào

Haizz, Bây giờ đường bộ ô tô xe máy chạy thẳng xuống tận Đất Mũi rồi, trừ phi các bạn thích đi xuồng máy.

Haizz, Bây giờ đường bộ ô tô xe máy chạy thẳng xuống tận Đất Mũi rồi, trừ phi các bạn thích đi xuồng máy.

Vâng....
Đi đoạn sau nên đi xuồng máy, để biết cảnh vật sông nước nơi đó, bà con đóng đáy ra sao, dừa nước mênh mông bát ngàt thế nào, thuê tầm 1 triệu hơn thì phải, tắc ráng, lúc đó nhằm dịp Lễ 30-4

Anh đánh dấu phát nha Thịnh

Chào anh, lâu rồi không gặp anh sau chuyến đi miền Trung năm đó. Em nhận ở đây, có thông tin gì em sẽ đăng lên topic này. Anh nhớ theo dõi nhé.

Chào anh.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,622
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back