What's new

Tình hình lúa chín ở vùng cao năm 2011

Bắt đầu bước vào vụ lúa chín ở vùng cao năm nay, tiếp tục truyền thống thông tin về lúa chín ở Tây Bắc - Đông Bắc như năm trước (Tình hình lúa chín vùng cao 2009, Tình hình lúa chín vùng cao 2010), topic này sẽ cập nhật tình hình lúa chín ở vùng cao năm 2010.

Rất mong các bạn có thông tin tham gia đóng góp cho mọi người cùng biết.
(Bài gốc đầu tiên của Rangia, tôi chỉ mượn tạm để đỡ phải mở topic mới.Chitto)

________________________________________________________________________________

Lúa ở Y Tý - Lào Cai bắt đầu chín dần mọi người nhé, ảnh đoàn bạn mình đi hôm 22/8
Dự kiến gặt bắt đầu từ 15/9
Lúa ở Mù Cang Chải cũng thế, dự kiến 10/10 là gặt xong

Last edited by a moderator:
Lúa MCC đang kỳ "con gái" khoảng trung tuần tháng 10 là chín:
Ảnh lúa Tú Lệ (Văn Chấn) 27/8/2011

Lúa Mù Căng Chải 28/8/2011

Lúa tại La Pán Tẩn 28/8/2011

Last edited:
Đẹp quá, vậy là trung tuần tháng 10 này bọn mình hên rồi , lúc đầu xem xét tìnhn hình nghĩ chỉ lên chụp gốc rạ thôi đó.!

ảnh đẹp ạ. cho e hỏi nếu đi bằng oto có xuống tận ruộng để chụp đc không ạ? với lại e đi tầm cuối tháng 9 đầu tháng 10 thì lúa chín chưa bác nhỷ :-?

Tầm cuối tháng 9 là cánh đồng bậc thang vàng rồi, Bác đi ô tô thì chỉ ngắm được ruộng ở Tú Lệ, Chế Cu Nha và ven đèo Khau phạ thôi, còn vào các Bản khác ô tô không đi được.

Nhìn tấm này xót xa quá, chắc vài năm nữa chả còn núi mà ngắm nữa

Vì là mỏ đá trắng liên doanh nước ngoài nên núi đá trắng này được khai thác triệt để chắc 3-4 năm nữa khu này bằng phẳng mất.

Vì là mỏ đá trắng liên doanh nước ngoài nên núi đá trắng này được khai thác triệt để chắc 3-4 năm nữa khu này bằng phẳng mất.
Bây giờ còn có công nghệ gạch không nung (xi măng bột đá). Mấy quả núi ít ỏi ở Hà Nam, Hải Dương còn sắp bay hết. Yên Bái đầy núi lo gì :D.
Việc sử dụng gạch không nung là giảm khí thải, bảo vệ môi trường. Còn việc phá núi làm gạch thì người ta không gọi là phá hoại môi trường :D

Sorry các bác. Tại mình thấy chưa nhìn thấy ảnh ở Sapa nên muốn bác nào đi gần đây hoặc ở khu trên đó update tình hình giúp.
Hoàng Su Phì 5/9 đã thấy chín thế kia rồi. Không biết do ảnh thật hay bác ý thuốc bằng PS nữa :D

À chỉ một số ruộng ko đều nên chín sớm thôi bác. có shop nhưng chuẩn đó . :D ở ngoài nhìn còn vàng hơn ấy chứ :D

Lúa Chế Cu Nha 4/9/2011 vẫn còn xanh lắm

...

Thích quá.♥

Theo thông tin bên lề, tớ được biết là lúa Sapa và Y Tý đã chín, các bắnop xếp cho ăn kịp mùa vụ ;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,025
190,356
Latest member
789bet9vip
Back