What's new

Topic đã bị khóa (liên quan vấn đề bất hợp pháp)

Status
Not open for further replies.
Gì thì gì chứ, nó ở lâu hơn mình mà sợ gì.Mà tệ thật, dân mình đi đâu cũng bị nhầm là dân trung quốc với lị nhật bản. Thế mà tụi nước ngoài còn ghét bọn trung hơn cả người việt mình ấy chứ,mami em ở đức bảo thía.

Bạn nên xin visa Strengen tại Đại sứ quán Hà Lan với first entry là Hà Lan. Vì dân HL nói tiếng Anh như ngôn ngữ thứ 2 sau tiếng mẹ đẻ, nên bạn yên tâm sẽ không bị vặn vẹo về tiếng như ở ĐSQ Đức hay Pháp.

Nên xin visa dạng du lịch nếu bạn không có người quen bên kia gửi giấy mời về. Mình không chắc có người dám giúp (vì không biết bạn là ai) nhưng cứ thử hỏi xem có ai nghĩa hiệp gửi thư mời về cho bạn không (chắc bạn phải trả cho họ phí mà họ đi xin cái giấy mời cho bạn, theo mình biết trước kia là 10E, giờ k bít thay đổi j không), bạn vào svnl.net thử hỏi giúp nhá.

Nếu bạn xin visa Strengen thì bạn có thể tự do travel trong khối các nước Strengen mà không cần xin thêm visa lẻ vào từng nước.

Khi sang đến đó nếu bạn muốn di chuyển giữa các nước với chi phí rẻ nhất thì nên chọn bus (nếu có đủ thời gian), hoặc mua loại vé của interail, eurail thì flexible hơn.

Cần thông tin gì cụ thể hơn hỏi mình nếu mình có thể giúp.

trước hết mình cám ơn bạn đã giúp đỡ mình thông tin cần thiết.Mình cám ơn lắm, bởi mình có đi du lịch xa như thế bao giờ đâu.À bạn có thể cho mình hỏi thêm cái vụ lo bảo hiểm du lịch không.Những loại bảo hiểm ấy giá cả như thế nào, có đắt lắm không? Vì mình nói thật chứ bạn đọc biết rồi đấy.Mình đi du lịch nhưng lại có cả ý định sang đức sinh sống và làm việc nữa nên cái vụ đi không về có ảnh hưởng nhiều đến bảo hiểm du lịch không? Cụ thể là mình mà đi như thế thì tiền đóng bảo hiểm kia có mất không? Vì mình nghe nói tiền mua bảo hiểm là không rẻ chút nào.Mình mong nhận được câu trả lời của bạn.Mình cám ơn bạn trước nhé.

À đúng rồi không biết bạn đã đi hà lan chưa? Nếu đi rồi bạn có thể cho mình hỏi là nếu đi dạng du lịch hà lan thì đại sứ quán hà lan họ hay hỏi bạn những câu như thế nào?Và bạn khuyên mình có nên trả lời bằng tiếng việt không nếu như tiếng anh của mình chưa vững.Và như thế có ảnh hưởng nhiều đến kết quả xin visa không?

Bạn có ý định đi du lịch rồi ở lại thì đó là mục đích khác, mình không tư vấn được cái đó.

Bảo hiểm: khi mua bảo hiểm du lịch tức là mua đứt, chứ làm gì có hoàn trả phí bảo hiểm bạn đã mua. Tuỳ vào mức độ bạn muốn bảo hiểm để mua loại cho phù hợp.

Phỏng vấn visa: mình đi theo diện du học, mà lúc đó đơn giản, may không bị gọi phỏng vấn mà được cấp visa luôn nên không có kinh nghiệm lắm.

Sorry không giúp đỡ thêm được.

cobonla bạn ơi! Vì mục đích xin Visa xuất ngoại của bạn nó không có hợp pháp nên chắc không bác nào dám giúp bạn đâu. Topic cũng xin đóng tại đây. Good luck!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back