What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Các bạn cho hoi :
36. Place and date/ Ngày và nơi làm đơn: mình ghi ngày ở đây & ky o muc 37
Hay là dưới cuối cùng của đơn ?? vì mình thấy dưới cuối cũng có ghi:
Place and date/ Ngày và nơi làm đơn

*31. Surname and first name of the inviting person(s) in the Member State(s). If not applicable, name of hotel(s) or temporary
accommodation(s) in the Member State(s)/ : NHIEU KHACH SAN QUA GHI CAI NAO GIO ???
CAC BAN GIUP MINH NHE

Các bạn cho hoi :
36. Place and date/ Ngày và nơi làm đơn: mình ghi ngày ở đây & ky o muc 37
Hay là dưới cuối cùng của đơn ?? vì mình thấy dưới cuối cũng có ghi:
Place and date/ Ngày và nơi làm đơn

*31. Surname and first name of the inviting person(s) in the Member State(s). If not applicable, name of hotel(s) or temporary
accommodation(s) in the Member State(s)/ : NHIEU KHACH SAN QUA GHI CAI NAO GIO ???
CAC BAN GIUP MINH NHE

Bạn Ghi ngày và nơi làm đơn ở cả 2 mục và ký tên ở 2 chỗ kế bên luôn. Khách sạn thì chỉ điền vào khách sạn đầu tiên ở nước nhập cảnh đầu tiên là được :)

Có bạn nào xin visa đi hà lan dạng thăm thân nhân rồi cho mình hỏi. Nếu mình chứng minh tài sản rồi thì người bảo lãnh có cần chứng minh nữa không. Do khg có chuyến bay thẳng tới hà lan nên mình có thể đến pháp đầu tiên được khg? khg biết lãnh sự quán có chịu vé máy bay qua pháp khg nữa.

Người bảo lãnh kg cminh tài sản thì sao bảo lãnh, nếu bạn đi dạng bảo lãnh thì bản than bạn mới là người kg cần cm tài sản, còn nếu ng bảo lãnh kg cm tài sản thì chỉ là người mời thôi, kg có vai trò sponsor. Đợt mình làm đủ tất cả như lãnh sự yêu cầu, ng bảo lãnh cm tài chính, mình cũng chứng minh, nói chung dư (những yếu tố có lợi) còn hơn thiếu bạn, khi check hồ sơ, cái nào kg cần nhân viên lãnh sự sẽ trả bạn, đợt mình dù có ng bảo lãnh, tài chính ổn mà vẫn bị "hành" nộp them sổ bảo hiểm xã hội, coi xong trả lại mới ghê, kiểu như phải kiếm cái gì để bắt mình bổ sung, nếu bổ sung đc thì an tâm, thường là sẽ đc visa ;)

Có bạn nào xin visa đi hà lan dạng thăm thân nhân rồi cho mình hỏi. Nếu mình chứng minh tài sản rồi thì người bảo lãnh có cần chứng minh nữa không. Do khg có chuyến bay thẳng tới hà lan nên mình có thể đến pháp đầu tiên được khg? khg biết lãnh sự quán có chịu vé máy bay qua pháp khg nữa.

cám ơn bạn đã trả lời mình. Khi mình đăng ký nộp hồ sơ xin visa qua mạng thì ngày mà mình đến lsq nộp là ngày mình được chọn khg hay là lsq chọn cho mình.

Bạn đặt lịch hẹn lấy dấu vân tay ( cái này mới áp dung từ ngày 14/11/2013, nếu đà từng lấy để đi châu âu rồi thì kg cần lấy nua, cứ khai vô hồ sơ. lãnh sự sẽ check) trên trang web của lãnh sư, ngày tháng, giờ giấc bạn được chủ động chon, dĩ nhiên là chọn những ngày lãnh sự còn trống ng đăng kí hen. lãnh sự sẽ confirm cho bạn qua mail, khi đi lấy dấu vân tay + nộp hồ sơ lần đầu thì in cái mail có lịch hẹn ra cầm theo cho chắc, nếu phải đi bổ sung thì kg cần hẹn, cứ đủ giấy tờ thì quay lại bổ sung thôi, chú ý bổ sung cho người đã nhận hỗ sơ của bạn lần trước đó cho đỡ rắc rối. Nếu lãnh sự cho bạn tờ note liẹt kê những gì phải bổ sung thì nhớ giữa tờ note đó lại để làm bằng chứng nhé. Chúc bạn may mắn

cám ơn bạn đã trả lời mình. Khi mình đăng ký nộp hồ sơ xin visa qua mạng thì ngày mà mình đến lsq nộp là ngày mình được chọn khg hay là lsq chọn cho mình.

Bạn nên đến Pháp đầu tiên vs mục đích transit rồi nối chuyến để qua HLan ngay, chứ bạn tới Pháp đầu tiên rồi ở đó chơi vài hôm mới qua HLan thì kg đc logic lắm. Là điểm xấu cho hồ sơ nha, bạn cứ book vé đi Hlan đi, nộp cho lãnh sự xong sau khi xin đc visa rồi mua vé chính thức thì có thể thay đổi lịch trình đc mà, nhưng khuyên bạn chân thành là xin visa nc nào thì đến nc đó đầu tiên và lưu trú ở đó lâu nhất, vì có visa là 1 chuyện, còn việc nhân viên hải quan sân bay nếu thấy nghi ngờ kg cho bạn nhập cảnh và yêu cẩu lãnh sự delete visa của bạn là quyền của họ.

Hôm nay, mới đi nộp hs xin Visa Pháp về. Sao lo lắng quá.
Các bạn đánh giá giúp hồ sơ của mình xem có pass được không?. Mình đã từng đi các nước ĐNÁ, Hàn Quốc và Úc.
Có sở hữu nhà đất, giám đốc cty. Có 2 sổ tiết kiệm.

Nhờ các bạn tư vấn giúp. Lo lắng quá, không biết thời gian có kết quả là bao lâu?

Các bạn ơi cho mình hỏi chút:
Mình có dự định đi du lịch tại Đức, nhân tiện thăm người bạn. Dự kiến đi tháng 11/2014 về tháng 1/2015. Mình có nghe nói làm visa Đức rất khó, vậy bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với:
Mình hiện đang đi làm nhưng thu nhập cũng bt (5-6tr/tháng), có sổ tk 200tr, còn độc thân.
Mình qua đó du lịch nhưng đi lại, ăn ở tại nhà mấy người bạn.
Vậy mình phải làm những gì, chuẩn bị những gì các bạn giúp mình chút nhé. Mình không muốn phiền bạn mình phải chứng minh cái này cái khác nên tự mình làm, trường hợp nếu cần thiết lắm thì mình sẽ nhờ bạn mình bên đó.
Rất mong được sự giúp đỡ của cả nhà mình để ai ai cũng có thể đạt visa được, hi hi
Email của mình: [email protected]. Xin cảm ơn cả nhà.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,959
190,301
Latest member
keobongda247cc
Back