What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

@ littlewhitelily: ban in ra tat ca nhung BK khach san ma ban da xin o LSQ ra roi ban hay cancel, khong sao het, cancel ks di ban. Nhung khi nhap canh vao Phap nhat thiet ban fai cam BK ks, lich trinh...noi chung tat ca nhung gi ban da nop o LSQ thi ban phai in ra va cam theo (cai nay tren web co yeu cau do nha) vi khi nhap canh vao Phap co khi ho se hoi, co khi khong, hen xui.
Chuc ban co chuyen di vui ve.

Chào mọi người, mình muốn hỏi về giấy mời Attestation d'accueil một chút. Mình đã xin visa Pháp và vừa trở về. Giờ mình muốn làm tiếp, nhưng đợt xin trước thì mình có chú ở Pháp gửi giấy mời về, nhưng bây giờ chú mình sắp về hưu rồi, nên mình muốn hỏi là nếu người về hưu thì có thể tiếp tục làm giấy attestation đó không? Xin cám ơn.

Chào các bạn, cho mình hỏi một chút. Sáng nay mình vừa đi nộp đơn ở LSQ Pháp tại Canada (vì mình đang làm việc bên này), có bạn trai mình đi cùng (người Pháp). Họ chỉ hỏi 1 vài câu như đi Châu Âu bao giờ chưa (mình chưa đi), định đi đâu, đi lúc nào, đi với ai, quan hệ thế nào với người đi cùng (bạn trai mình). Rồi họ kiểm tra hồ sơ trong khoảng 5, 7 phút và đưa lại mình những giấy tờ bản chính và những giấy tờ họ thấy ko cần thiết, cả bảo hiểm họ cũng trả lại mình, rồi họ lấy vân tay và đưa giấy hẹn thứ ba tuần sau đi lấy passport. Mình hỏi vậy có phải là mình đc cấp visa rồi ko, họ bảo họ phải xem xét hồ sơ của mình (we'll process your application) và ko cần gì thêm. Như vậy có phải là mình đậu visa rồi ko? Có nên hy vọng ko? Cám ơn các bạn nhiều ^^

Em chào các anh chị, em vừa nhận visa của ĐSQ Italia sau 1 tuần. Trường hợp của em là nữ, 22 tuổi, vừa tốt nghiệp đại học vì chưa muốn đi làm nên muốn đi du lịch loanh quanh trước. Trong hồ sơ nộp lên em cũng đính kèm một cái plan trong 20 ngày nhưng bây giờ trong visa cho 25 ngày nên em muốn thay đổi lịch trình một chút để đi thêm được một chỗ nữa. Vì đại sứ quán còn giữ cái plan của em nên em không biết thay đổi lịch trình có được không ạ? Em cảm ơn các anh chị ạ.

Bạn ơi, trường hợp của mình cũng 22t, vừa tốt nghiệp, no job như bạn, có bạn trai bảo lãnh đi Bỉ thì các giấy tờ proof of returning gần như không có gì. Bạn có thể cho mình biết bạn solve phần đó thế nào không?

Chào các bạn, cho mình hỏi một chút. Sáng nay mình vừa đi nộp đơn ở LSQ Pháp tại Canada (vì mình đang làm việc bên này), có bạn trai mình đi cùng (người Pháp). Họ chỉ hỏi 1 vài câu như đi Châu Âu bao giờ chưa (mình chưa đi), định đi đâu, đi lúc nào, đi với ai, quan hệ thế nào với người đi cùng (bạn trai mình). Rồi họ kiểm tra hồ sơ trong khoảng 5, 7 phút và đưa lại mình những giấy tờ bản chính và những giấy tờ họ thấy ko cần thiết, cả bảo hiểm họ cũng trả lại mình, rồi họ lấy vân tay và đưa giấy hẹn thứ ba tuần sau đi lấy passport. Mình hỏi vậy có phải là mình đc cấp visa rồi ko, họ bảo họ phải xem xét hồ sơ của mình (we'll process your application) và ko cần gì thêm. Như vậy có phải là mình đậu visa rồi ko? Có nên hy vọng ko? Cám ơn các bạn nhiều ^^
Đậu rồi nếu như bạn ko có bad record ở đâu đó.

mọi người ơi cho em hỏi :
- Năm nay em 28 tuổi, độc thân, có đi làm cho công ty chứng khoán, lương tháng trên 12tr
- Em có sổ hồng, sổ tiết kiệm 250tr
- Em đã đi thái 5 lần, sing 3 lần, malay , hong kong, hàn quốc , campuchia
em muốn nộp xin visa đi châu âu mà không biết là xin ở Hà Lan hay Pháp dễ hơn ạ .Tỉ lệ đậu của em có cao không ạ nếu em đi qua công ty du lịch.
LSQ có yêu cầu bảo hiểm xã hội không ạ, hôm em gọi lên vietravel hỏi, chúng nó bảo em có khi LSQ đòi BHXH , mà công ty em thì không có đóng :(
xin mọi người tư vấn giúp em ah, em cám ơn nhìu lắm.

- Năm nay em 28 tuổi, độc thân, có đi làm cho công ty chứng khoán, lương tháng trên 12tr
em muốn nộp xin visa đi châu âu mà không biết là xin ở Hà Lan hay Pháp dễ hơn ạ .Tỉ lệ đậu của em có cao không ạ nếu em đi qua công ty du lịch.
LSQ có yêu cầu bảo hiểm xã hội không ạ, hôm em gọi lên vietravel hỏi, chúng nó bảo em có khi LSQ đòi BHXH , mà công ty em thì không có đóng :(

Em cứ nộp bình thường, anh chưa bao giờ thấy yêu cầu nộp BHXH cả chỉ có bắt nộp BH du lịch trọng thời gian em đi thôi.

Em cũng chưa bao giờ nghe tới BHXH, cái đó đâu có giúp ích gì ở nước ngoài, phải là bảo hiểm du lịch/y tế chứ. Anh/chị có thể tự nộp hồ sơ cũng được mà. Chúc anh/chị may mắn.

Mình nghĩ tr hợp của bạn tỷ lệ đậu hơi bị cao, bạn cứ làm theo các hướng dẫn trên này, thủ tục giấy tờ đầy đủ, lịch trình hợp lý là được.
Mình có hỏi chị kia làm ở cty du lịch, chị nói có thể BHXH mà chỗ vietravel đề cập, có thể là do LSQ cần bằng chứng cho thấy bạn đi làm có đóng thuế đầy đủ, nhưng chị í ko chắc lắm, mình cũng chưa thấy trên này có trường hợp nào đòi BHXH cả (nghe hơi chuối ha).
Mình từng đọc hướng dẫn xin visa UK, ngta có đề cập đến bằng chứng của việc đóng thuế thu nhập nha, mà hồi mình nộp visa Anh lại ko nộp kèm vì lúc đó mình mới chuyển việc dc mấy tháng nên chưa đóng thuế j, lúc nộp ngta cũng hông hỏi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,927
190,269
Latest member
vesinhcongnghiepq8
Back